โลกนี้ยังไม่สิ้นคนชั่ว มันกลับมาแล้วครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย kong@peugeot, 27 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kong@peugeot

kong@peugeot New Member Member

113
    2
    0
    ถ้าซ้ำก็ขออภัยครับ พี่ๆ เค้า Forward mail มาให้ เห็นว่ามีประโยชน์ครับ เพราะรถพวกเราแต่ละคันมีค่ามากกว่าเงินตรา

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 สิงหาคม 2010
  2. FIFTYFIFTY AC-M92

FIFTYFIFTY AC-M92 New Member VIP

1,790
    29
    0
    .....แถวๆ บ้านป๋มเลยครับ ขอบคุณครับสำหรับคำเตือนที่ดีนะครับ....

3. Mochi_Racing

Mochi_Racing New Member VIP

692
    36
    0
    โอ้โห แถวบ้านเลยร้านก๋วยเตี๋ยวเรือก็ไปกินบ่อยด้วยน่ากลัวอ่ะ

4. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    กฎหมายบ้านเราอ่อนไปครับคนพวกนี้เลยเยอะมากๆ

5. ploy boy...

ploy boy... New Member Member

1,538
    105
    0
    ขอบคุณ มากๆๆๆนะครับ ที่เตือนกันระวังกันด้วยนะครับ

6. vagrant3036

vagrant3036 Member Member

375
    9
    18
    ผมเจอ กับตัวเองเมื่อวันที่ 26ก.ค วันอาสาฬหบูชา นี้เองที่สะพานพระราม 5 ฝั่งบาง
    กรวย จอดที่หน้าร้านก๊วยเตี๋ยวเรือใกล้กับ ร้านขายเฟอร์นิเจอร์ concept มันใช้
    หมากฝรังชนิดนิ้มเหนียว ทิ้งไว้ที่กระจกกับที่ปัดน้ำฝนพอโดนความร้อนจะละลายติด
    กระจก ก่อนออกรถไม่สังเกตุ ผมขับออกไปเลยไฟแดงไปแล้วจอดทำความสะอาดริม
    ถนนครู่เดียวมันมาสองคันเลย มีทั้งรถเก็งและรถกระบะ มาสังเกตการณ์ หาโอกาสลง
    มือแต่บริเวณนั้นรถมากไม่สะดวก ประกอบกับผมเห็นผิดปรกติ

จึงหยุดทำความสะอาด และรีบขับออกจากบริเวณนั้นไป มันยังขับตามอีก ผมวนดู
    พฤติกรรม ของแก๊งนี้มันจะวางหมากฝรั่งและคอยเก็บเหยื่อวนอยู่บริเวณนั้นอยู่หลาย
    เที่ยว เตือนเพื่อนๆให้ระวัง ถ้าเห็นมีหมากฝรั่งทิ้งไว้ที่หน้ากระจกอย่าทำความสะอาด
    ในที่ปรอดคน อาจจะโดนมิสาชีพพวกนี้ลงมือได้

สำหรับคนขับรถ และคนที่ไม่ขับเองก็เก็บไว้เตือนคนขับจ้า....
    เพื่อทราบและโปรดระมัดระวัง..........

ถ้าคุณขับรถกลางคืน แล้วโดนปาหน้ารถด้วย "ไข่"(ไข่จริงๆ ไม่ได้มุข)

อย่า........ฉีดน้ำ และปัดกระจกเป็น อันขาด !!

เพราะเมื่อไข่ผสมกับน้ำแล้วกลายเป็นคราบเหนียว บดบังทัศนวิสัยของคุณ
    ได้ถึง 92.5%

นั่นหมายถึง คุณจะถูกบีบบังคับให้ต้องจอดรถข้างทาง (ก็มันมองไม่เห็น ก็
    ต้องหยุดก่อน) ดีไม่ดีคุณก็จะลงไปเช็ดกระจกอีกต่างหาก
    ซึ่งจังหวะนั้นเองที่ คุณจะกลายเป็นเหยื่อไข่ของมิชฉาชีพทันที

นี่เป็นยุทธวิธีใหม่ของโจรบนท้องถนน

โปรดส่งเตือนญาติมิตรเพื่อนฝูงของคุณด้วย

อ่านยากครับ เลยขอแก้ไขให้นะครับ

ถ้าคุณขับรถกลางคืน แล้วโดนปาหน้ารถด้วย "ไข่"(ไข่จริงๆ ไม่ได้มุข)

อย่า........ฉีดน้ำ และปัดกระจกเป็น อันขาด !!

เพราะเมื่อไข่ผสมกับน้ำแล้วกลายเป็นคราบเหนียว บดบังทัศนวิสัยของคุณ
    ได้ถึง 92.5%

นั่นหมายถึง คุณจะถูกบีบบังคับให้ต้องจอดรถข้างทาง (ก็มันมองไม่เห็น ก็
    ต้องหยุดก่อน) ดีไม่ดีคุณก็จะลงไปเช็ดกระจกอีกต่างหาก
    ซึ่งจังหวะนั้นเองที่ คุณจะกลายเป็นเหยื่อไข่ของมิชฉาชีพทันที

นี่เป็นยุทธวิธีใหม่ของโจรบนท้องถนน

โปรดส่งเตือนญาติมิตรเพื่อนฝูงของคุณด้วย

7. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ขอบคุณครับ
    ไอ้พวกนี้เลว+ชั่ว

8. kong@peugeot

kong@peugeot New Member Member

113
    2
    0
    ขอบคุณที่ช่วยเหลือครับ ผมก็แก้ใขข้างบนด้วยแล้วครับ ผมดึงมาจากเมลเลย ไม่ได้ดูสีฟร้อนเพราะคิดว่าจะกลายเป็นสีขาวครับ เลยไม่ได้สนใจขอบโทษด้วยครับ

9. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ขอบคุณมากคับ มาหลายรูปแบบมาก ช่วยกันเตือนคับ อัพ

10. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    ขอบคุณครับ โจรสมัยมันก็ช่างคิดกันซะจัง

11. ice monster

ice monster New Member Member

99
    1
    0
    ขอบคุณครับ ต้องระวังตัวเพิ่มขึ้นแล้ว แย่จิงๆพวกนี้

12. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    พวกชั่วพวกนี้เมื่อไหร่จะหมดไปซักที
    ขอบคุณมากครับที่นำมาแบ่งปัน

13. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    มีหลากหลายรูปแบบสมัยเน่ . .

14. AOFMOTORSPORT

AOFMOTORSPORT New Member Member

460
    8
    0
    เลวจริงๆ

ขอบคุณครับผมเด๋วจะบอกเพื่อนๆให้ระวัง

15. CHAP_ZA

CHAP_ZA Member Member

327
    5
    18
    ทุกวันนี้วิธีการมันเยอะจนไม่รู้จะระวังตัวยังไงแล้วววววววววววววววววว

16. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    เลวครับ

17. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    มันมาอีกครั้งแล้วหลังจากไอ้บัง ปาไข่ เส้นบางนา - ตราด

18. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ขอบคุณครับ

19. cefiro-man

cefiro-man Member Member

561
    5
    18
    เตือนภัยยยยยยยยยย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้