ถามผู้รู้เรื่อง chassis ของ kart แต่ละยี่ห้อด้วยครับ

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย WF_Kitti, 10 มกราคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    อยากทราบความแตกต่างของ chassis แต่ละยี่ห้อครับ ระหว่าง
    Birel , Tony kart, intrepid, ital kart ไม่ทราบว่าจุดดี จุดเด่น แต่ละยี่ห้อเป็นอย่างไรครับ
    ใครมีความรู้เรื่องนี้ช่วยให้ข้อมูลด้วยครับ ขอบคุณครับ

2. SpeedRacer

SpeedRacer New Member Member

1
    0
    0
    เมื่อก่อนผมขับTONYเพิ่งซื่อBIRELใหม่มา รถBIRELขับเร็วง่ายมาก รถสวยเหมือนFERRARI และเป็นรถที่ได้รับความนิยมมากที่สุดในตอนนี่ อะไหล่หาง่ายดีลเลอร์เค้ามีอะไหล่หลบ ถ้าไปที่สนามแข่งจะคนที่เร็วๆจะBIRELหมด ราคาจะแพงนิดหน่อยแต่คุ้ม

TONYก็เป็นรถที่ดี เมื่อก่อนดังมาก TONYตัวใหม่ตัวถังค่อนข้างนิ่ม รถขับง่ายเหมือนกันแต่เลี้ยวสู้BIRELไม่ได้ 2-3ปีที่ผ่านมารถไม่ค่อยดี แต่ปีนี้รถดูดีทีเดียว อะไหล่เป็นแม็กนีเซียม ราคาค่อนข้างสูงเหมือนกัน

INTERPID เป็นรถยี่ห้อใหม่ ยังไม่เคยชนะการแข่งระดับโลก แต่ราคาค่อนข้างถูกผมยังไม่เคยขับแต่เท่าที่ดูรถวิ่งใช้ได้ทีมในเมืองไทยก็ดูดี

ITEL KART ก็เป็นยี่ห้อใหม่ไม่ค่อยมีประวัติราคาถูกเหมือนกันดีเล่อร์ในเมืองไทยเป็นฝรั่ง รถมีวิ่งน้อยในการแข่งขัน

ในวงการรถโกคาร์ท ยี่ห้อใหญ่ๆมีอยู่ 3 ยี่ห้อ คือ Birel , Tony , CRG ถ้าจะเลือกซื้อรถผมแนะนำให้เลือก 3 ยี่ห้อนี้ ควรจะลองไปขับดูว่าชอบยี่ห้อไหน ลองโทรหา ดีเล่อร์ ต่างๆในเมืองไทยดู

3. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    ขอบคุณมากครับคุณ Speed Racer แล้วผมจะหาโอกาสลองขับหลายๆ ยี่ห้อดูครับ แต่ตอนนี้ผมซื้อ Intrepid มาแล้วคงต้องขับซ้อมสักพักแล้วถ้าเอาจริงค่อยซื้อใหม่ครับ

4. ขอโทษที่เข้ามาช้า ข้อมูลเฟรมไม่กล้าวิจารณ์เนื่องจากดีลเลอร์ทุกท่านสนิทกันหมด เอาเป็นว่ารุ่นท๊อปสุดของแต่ละยี่ห้อ(เฟรมสำหรับแข่ง) ถ้าฝีมืออย่างเราขับจะไม่ค่อยเห็นความแตกต่าง(เวลาแต่ละรอบ)
    เนื่องจากความสามารถในการเซ็ทรถเป็นตัวแปรหลักของคุณภาพเฟรมในแต่ละสนาม (ข้อมูลของการแข่งจริง) ฉะนั้นเฟรมที่ดีที่สุดต้องเซ็ทเฟรมเป็นถึงจะได้คุณภาพสูงสุด สรุปการเลือกซื้อรถแต่ละยี่ห้อต้องคำนึงถึง เซอร์วิส อะไหล่ทุกชิ้น ค่าใช้จ่ายสำหรับอะไหล่สิ้นเปลือง
    อย่างที่คุณสปีดเรซเซอร์ว่า เฟรมบีเรลถือว่าเป็นเฟอร์รารี่ของรถโกคาร์ท (ส่วนประกอบทุกชิ้นใช้ของยี่ห้อ Freeline เป็นท๊อปไลน์ของ อุปกรณ์แต่งโกคาร์ท)ราคาแพงตามคุณภาพ ซีอาร์จีสวย อินเตอร์ ปริดทีมเซอร์วิสอลังการ (มีเครื่องอำนวยความสะดวกในพิทเยอะสุด) โทนี่คาร์ทแชมป์โลกเก่า อีกยี่ห้อมีแต่ฝรั่งใช้(ถูกและทน)

5. pikbirel

pikbirel New Member Member

30
    0
    0
    วัดดีครับไม่ได้เข้มานานเลย.....เพิ่งอ่านเจออย่าพี่ต้องถามว่ายีห้อไหนดีด้วยหรือครับทั้งๆๆที่พี่เป็นนักแข่งรุ่นแรกๆๆๆอิอิเอาใจช่วยอยู่ห่างๆๆๆครับอิอิโอกาศดีๆๆๆคงได้พบกันนะครับ................ฝากใว้นิดนะครับรถเร็วเครื่องแรงอยู่ที่เซอร์วิส 80 เปอร์เซ็นอีก20 เปอร์เซ็นอยู่ที่นักแข่งยี่ห้องไหนก็ชนะถ้าทำได้ตามนี้

6. lebrontong

lebrontong New Member Member

0
    0
    0
    T.N. Kart Racing จัดจำหน่ายอุปกรณ์โกคาร์ทและแข่งรถ อาทิ หมอนรองคอ กันกระแทก ถุงมือ ชุดแข่ง และอื่นๆ
    Accessories, Protections , Racing suit , Go-Karts Racing Part, Gloves.Items in stock or Pre-order.
    Page : http://www.facebook.com/pages/TN-kart-racing/455694311184518

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้