ครัชหมดในไมตี้

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย panphorm, 16 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. panphorm

panphorm New Member Member

476
    6
    0
    พอดีรถไมตี้อ่ะ(สีแดงในรูป) ขายให้พ่อตาไป

แล้วเค้าบอกว่าครัชหมดหรือใกล้หมด อาไรประมาณเนี้ย ทำให้รถวิ่งไม่ออกออกอาการอืด

ผมเลยอยากรู้ว่าการตรวจสอบว่าครัชหมด หรือ ใกล้หมดเค้าดูกันอย่างไร แล้วต้องแก้ไขอย่างไร

ขอบคุณครับ

2. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ตามความคิดผมไม่เน่ใจนะครับ

ไม่เคยสังเกตเกียร์ 2l สะด้วย เอางี้ครับ ลองเอามาขับดู

ออกตัวเกียร์1 ไป2 กดเต็มที่เลย ดู ซิว่า เสียงเครื่องมันดังเเบบรอบฟาดไป แล้ว ความเร็วมัน ตามไปหรือเปล่า

ถ้ารอบฟาดเเล้วรถไม่ไป นั่นเเละ ครับ ครัชเเน่นอน

แล้วอย่างงี้ พ่อตา ไม่บ่นเเย่หรือครับ หรือว่า ภรรยาบ่นเรียบร้อยเเล้ว อิอิอิอิอ

3. panphorm

476
    6
    0
    ตามความรู้สึกผมน้ะ ก่อนขายไปมันก้อรู้สึกว่าอืดๆ อยู่เหมือนกัน แต่สงสัยว่าเป็นเพราะผมชินหรือป่าวก้อไม่รู้

ต้องเค้นกว่าจะได้ความเร็วที่ต้องการ (ในใจคิดว่ารถมันเก่า มันจะแรงทันเข้าต้องเค้น มันหน่อย)

เพราะใช้รถคันนี้มานานมากๆ แล้วไม่ค่อยมีความรู้เรื่องเครื่องยนต์กลไกเท่าไหร่

กลัวว่าพ่อตาเอาเข้าอุ่แล้วจะโดนช่างมันฟันค่าอะไหล่ค่าแรงเข้า

4. Nut_Ben_E30

Nut_Ben_E30 New Member Member

238
    2
    0
    ของผม ครัชหมด เหยียบไป 4000 รอบ แม่งวิ่งแค่ 80 เซงมาก

รื้ออกมา แจ๊พอร๊คเลยครับ ครัชไม่หมด แต่ ซีลท้ายเครื่อง รั่ว น้ำมันมันหนอ แต่

ในเมื่อยกออกมาแล้ว และซื้อของมาแล้ว จำใจ ต้องเปล่ยนครับ

5. JZ_std.

8,075
    74
    0
    ความน่าจะเป็นก็เป็นไปได ตาม ที่ น้องเบน บอกเลย

ผมก็เคย เกีย 4-5 กดเเฟ้ดดดดดดดดดเเต่ รอบฟาดรถไม่ไป

6. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    ตามนั้นเลย ทางที่ดีพี่น่าจะยกเกียร์ลงมาดูนะครับ

7. Dae Postcard

Dae Postcard New Member VIP

3,222
    14
    0
    ความรู้ๆ

8. tjmujahidin

tjmujahidin New Member Member

179
    2
    0
    เข้าเกียร์ 3 เหยียบเบรคไว้ แล้วออกตัวดูครับ ถ้ารถมีอาการพยายามจะออกตัวให้ได้และมีอาการสั่นมากจนเกือบดับ ครัชก็ยังไม่หมด แต่ถ้าไม่สั่นมากสั่นแค่เบา ๆ แต่ไม่ถึงกับจะดับ
    ก็หมด หรือไม่ก็ลื่นครับ หรือ ถ้าเคยจำได้ว่ารอบ 3000 ความเร็วอยู่ที่เท่าไหร่ ถ้ารอบตกจากเดิมมาก ครัชไม่หมดก็ลื่นครับ

9. JZ_std.

8,075
    74
    0
    เซียนมาเเล้ว หายไปไหนมานานเลยอะครับ พี่

10. tjmujahidin

tjmujahidin New Member Member

179
    2
    0
    หวัดดีครับ คิดถึงเพื่อน ๆพี่ๆน้องๆ ทุกคนครับ หายไปนานนิดนึง ที่บ้านไม่สบายกันล่ะครับ
    เลยเที่ยวโรง'บาลซะเกือบได้ถ้วยแล้ว อิอิ แต่ว่าไม่ใช่เซียนหรอกครับ อายเค้า

11. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    นี่แหละคับ คนรู้จิงมาแระ อิอิอิ

12. panphorm

476
    6
    0
    ขอบคุณครับ

แล้วจะลองเอาไปทำตามดูครับ

13. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ตามนั้นครับ เข้าเกียร์เหยีบแล้ว รอบเครื่องไม่สูง เป็นใช้ได้
    ออกตัวได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้