ภาพงาน DragZone Full Option รวมผลนักแข่งหน้าใหม่และหน้าเก่า กับกล้องตัวเล็กพริกขี้หนู

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย Ton@CityMania, 15 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    สวัสดีครับ ห่างหายไปสักพัก สำหรับภาพงานแข่งที่สนามคลองห้า เนื่องจากมีนโยบายนิดหน่อย เกี่ยวกับการถ่ายภาพ
    อาจจะไม่ได้มาลงทุกอาทิตย์เหมือนเก่า แต่ก็จะคัดๆมาให้ชมกันนะครับ สำหรับงานนี้เหมือนเดิม งาน drag ที่กำลังมาแรง
    ถือได้ว่า เป็น hilight ประจำก็ว่าได้ drag zone full option โดยพี่ทรอีกแล้ว งานนี้มีนักแข่งหน้าเก่าร่วมสนุกกันด้วย
    ทำให้ความมันส์เริ่มขึ้นอีกครั้ง สำหรับสนามนี้ ได้ผลพวงมาจากงานดริ๊ฟท์ เพราะผมได้ถอยกล้องตัวใหม่มา 1 ตัว เอามา
    ทำให้เป็นภาระกับตัวเองมากขึ้น จริงๆแล้ว เอามาทำให้ทำงานเร็วขึ้น จะได้ไม่ต้องเปลี่ยนเลนส์ไปมาให้ฝุ่นเข้ากล้องเล่น
    กล้องตัวนี้ คงหนีไม่พ้นค่าย nikon เหมือนเดิม แน่นอน แต่เป็นน้องเล็กสุดใน dslr ก็ว่าได้ มีนามว่า nikon d3000
    กล้องตัวจิ๋วเหมาะสำหรับสาวๆมือเล็กๆถ่าย มือใหญ่ๆอย่างเรา กำแล้วไม่มิด นิ้วก้อยโผล่ เป็นแต๋วแตก กันไปเลยเชียว ไปชม
    พร้อมๆกับคำบรรยายกันเลยครับ

ภาพแรกที่ได้เข้าสนาม ผมใช้คู่กับเลนส์ตัวเก่า 17-50 tamron ไม่น่าเชื่อแหะ เจ้าตัวจิ๋วทำงานได้เหมือน d90 ใช้ได้เลย

ไม่เชื่อสายตาตัวเองเท่าไหร่ แต่รูปภาพเหล่านี้ ไร้การตกแต่งครับ ปรับความสดให้เป็น mode vivid จากกล้องแล้วเอามาย่อลงเวปเลย

ลืมบอกไป รูปทั้งหมดนี้ ใช้ iso 1600 นะครับ ลองสังเกตุภาพกันดูแล้วกัน

เช็คสี สักหน่อยว่า สีแดงจะเป็นยังไง

สีเหลืองหล่ะ

white balance ทำงานได้ดีครับ

สเปคคร่าวๆ เหมือนกับ nikon d90 เลย เพียงแต่ตัด option ปลีกย่อยออกไป ทำตัวให้เล็กลง แล้วใช้งานง่ายขึ้น
    เหมาะสำหรับมือใหม่ยิ่งนัก

ถ้าให้เทียบกับรถยนต์ เจ้า d90 เปรียบเสมือน Supra เครื่อง 2J วิ่ง 10 วิ ส่วนเจ้า d3000 จะเหมือน cefiro เครื่อง 1J วิ่ง 10.5 เลยทีเดียว

ค่าตัวแสนถูก เฉพาะบอดี้ของใหม่หมื่นกลาง แต่เจ้าตัวนี้ ผมจับมือสองมา สภาพ 99.99 ราคา 10500 เหอๆ ถูกแถมดี

มาเล่าเรื่องในวันนั้นให้ฟังกันดีกว่าว่ามีอะไรกันบ้าง สำหรับงาน full option

สืบเนื่องจากวันนั้น เยอรมันชิงที่ 3 กับอุรุกวัย เลยทำให้คนเข้าชมไม่ค่อยมาก

แต่งานกลับมันส์ครับ สนุกดีวิ่งกันสูสี

เบิร์นกันแบบที่ว่า ไม่ต้องมองกันเลย

รถเข้าร่วมแข่งขันพอสมควรครับ

รุ่นมือใหม่ยังคงบูมอยู่ครับ

ฟุตบอลเตะตี 1 ยังคงลุ้นแข่งรถก่อนไปลุ้นบอลกัน

เรียกได้ว่า มาสนามครั้งนี้ ได้ดูหลายอย่าง เพราะอะไรหรอ เด๋วรอดูกันครับ

คนดูก็เกาะติดสนามกันเลย

ดูดีๆจากภาพนี้ มีการติดตั้งจอยักษ์ไว้ตรงห้องคอนโทรลด้านขวา จึงไม่พลาดชมดูบอลไปด้วย ดูแข่งรถไปด้วย

มีหลายรุ่น open 275 open radial open กระบะ open มือเก่า

พี่แกใส่ชุดทหารมาดูเลยรึ

พอฟุตบอลเริ่มมา ก็เริ่มแข่งกันจนจบ

งานเป็นไปได้รวดเร็วไม่ยืดยื้อมาก สนุกดีครับ มีลุ้นทุกคู่

แสดงความยินดีกับผู้ที่ได้รับรางวัลด้วยครับ

ไว้เจอกันใหม่คราวหน้าครับ สวัสดีด้วยภาพรถสามคันนี้ โคตรหล่อ

2. Oakz

Oakz New Member Member

284
    20
    0
    รูปสวยมากครับ ขอบคุณมากครับพี่

3. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    สวยงาม

4. PooN_NaRaKa

PooN_NaRaKa New Member VIP

40
    4
    0
    สวยงามมากครับ ขอบคุณสำหรับภาพค้าบ

5. sk1

sk1 New Member Member

243
    3
    0
    ขอบคุณครับ

6. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    ขอบคุณครับ

7. Aof_Car selection shop

Aof_Car selection shop New Member Member

941
    14
    0
    ขอบคุณครับผม

8. สวย

9. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    ขอบคุณมากคับต้น....

10. ARTWOOD

ARTWOOD New Member Member

198
    6
    0
    รูปสวยคับ

11. sandie1212

sandie1212 New Member VIP

66
    3
    0
    ขอบคุณที่เก็บภาพสวยๆ มาให้ดูครับ

12. FIFTYFIFTY AC-M92

FIFTYFIFTY AC-M92 New Member VIP

1,790
    29
    0
    ยังคงคุณภาพเหมือนเดิม

13. Aong-race-shop

Aong-race-shop Legend (R.I.P.)

671
    5
    18
    สวยงามเหมือนเดิม

14. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ขอบคุณมากครับ

15. cefiro-man

cefiro-man Member Member

561
    5
    18
    อีกตามเคย........แจ่ม

16. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    ขอบคุณคับ รูปสวยๆ ^^

17. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    กล้องตัวจิ๋วแต่คุณภาพไม่จิ๋วเลยครับ ขอบคุณครับ

18. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    รูปสวยถูกใจมากเลยคับ ++ ขอบคุณคับ

19. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ขอบคุณคราบ

20. Tum WINGS

Tum WINGS New Member VIP

331
    13
    0
    ตามน้านนนนนนนนนนนนนนนนนนน

21. golf b11

golf b11 Member Member

211
    4
    18
  22. RB25.5

RB25.5 New Member Member

42
    2
    0
    สายยยยยยยยยจังงงง

23. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ขอบคุณภาพสวยๆครับ

24. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ขอบคุณครับ :D

25. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    กล้องดี ฝีมือเยื่ยม

ขอบคุณครับสำหรับภาพสวยๆ

26. moddang09

moddang09 New Member Member

39
    0
    0
    ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้