REVIEW:: RECARO Tomcat

การสนทนาใน 'DAMS' เริ่มโดย Yakumo, 27 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Yakumo

Yakumo New Member Moderator

580
    7
    0
    เจ้า RECARO Tomcat นั้นเป็นเบาะ Recaro ที่เรียกว่าเป็น limited ได้ชุดหนึ่งทีเดี่ยวครับ และจริงๆ แล้วเมื่อมองกลับไปที่ RECARO แล้วไอ้เจ้า Tomcat เนี้ยมันอยู่ในเบาะประเภทไหนของเค้าล่ะ คำตอบคือ อยู่ในกลุ่มของรุ่น RECARO Sport & Sport Topline ครับ โดยที่ จะมี features ดังนี้ครับ

Belt guide for 4-point harness

Integrated headrest

Strongly contoured shoulder support

Seat cushion extension

Bearing-mounted seat cushion

Well-defined and firmly upholstered side bolsters

RECARO Airmatic System for effective lumbar support

ลองมาดู RECARO Sport & Sport Toplline specifications กันครับ

เอาล่ะครับก็คงได้ทราบข้อมูลของเบาะ RECARO รุ่นนี้มาพอสมควรแล้วนะครับมาดูของจริงกันดีกว่า กับ RECARO Tomcat กันดีกว่าครับ

ลงใน ES ก็ใช้ราง DC5 ก็ลงตัวครับ

เป็นรางแบบตัวอยู่ ถอดตัวเลื่อนเบาะได้นะ

Seat cushion extension

RECARO Airmatic System

มีตั้งหมุนปรับเบาะได้แล้วที่สำคัญมีที่เกี่ยวกำลังพับเบาะเลยสะดวกดี

ด้านหลังเป็นแบบพลาสติกแข็งมีรูระบายความร้อน

ของแท้ๆ ก็ต้องมีแบบนี้แหละ

คงพอได้ข้อมูลไปลองหาดูกันต่อนะครับ

Special Thanks :: P'Mai

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้