รบกวนอยากได้การต่อสายไฟแลมด้าคอนโทล กับสวิตสลับแก๊สกับน้ำมันทั้งแบบออโต้และแมนนวลครับ ขอบคุณล่วงหน

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย จักรพันธ์ ศรีประเสริฐ, 27 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
    รบกวนอยากได้การต่อสายไฟแลมด้าคอนโทล กับสวิตสลับแก๊สกับน้ำมันทั้งแบบออโต้และแมนนวลครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

1. AOFMOTORSPORT

AOFMOTORSPORT New Member Member

460
    8
    0
    สวิตช์แก๊ส ออโต้นะครับ

1. สีแดง IG + 12v.
    2.สีดำ กราว
    3.สีน้ำตาล วัดรอบ
    4.สีเหลือง ติ๊กน้ำมัน หัวฉีด
    5.สีน้ำเงิน ติ๊กแก๊ส ที่หท้อต้มและที่ถัง
    6.สีขาว เกจวัดแก๊สที่ถัง

4 กับ 5 ควรใช้รีเลย์ด้วยนะครับ

ส่วนหญ่ที่เคยติดมาเป็นแบบนี้ อาจจะมีบางยีห้อที่แตกต่าง บ้างเล็กน้อย

แลมด้า ต้องใช้สัญญาณลิ้นปีกผีเสื้อมาคุมด้วยนะครับ ยังไม่เคยติด แต่ถ้าคุณคิดว่าจะจ่ายแม่นหรือประหยัดกว่ามิกเซอร์ธรรมดา ระบบหัวฉีดดีกว่าครับ เพราะว่าแล้มด้าใช้สัญญาณลิ้มปีผีเสื้ออย่างเดียว แต่ระบบหัวฉีดอิงสัญญาณหัวฉีดน้ำมัน มาฉีดแก๊ส

คร่าวๆประมาณนี้ ผิดถูกยังไงขอ อภัยไว้ณที่นี้ด้วยนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้