ใครใช้......... ก้อนไล่แมว บ้าง????

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย AWD_IMP, 26 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    อยากถามเพื่อนๆที่ใช้ก้อนไล่แมว(ซื้อที่daiso) ว่ามันได้ผลรึเปล่าครับ วันนี้ฉีกซองมาวางไว้หน้ารถอันนึง
    หลังรถอันนึง เหม็นใช้ได้ครับ เพิ่งซื้อมาวันนี้เลยไม่รู้ว่าจะใช้ได้ผลจริงรึเปล่า มีใครใช้แล้วบ้าง แชร์กันหน่อยๆๆ :cool:

2. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ผมเคยซื้อมาลองใช้ครับ 1-2 วันแรกเหมือนจะได้ผล (แมวไม่ขึ้นรถ) แต่หลังจากนั้นเหมือนไม่ได้ผลแล้วครับ (แมวกลับมาขึ้นรถเหมือนเดิม)

ยังไงต้องลองดูครับ แต่ก้อนมันเหม็นจริง:mad:

3. ***ARSHAVIN***

***ARSHAVIN*** New Member Member

320
    21
    0
    แฟนเคยใช้อยู่พักนึงแมวมันก็ยังขึ้นรถอยู่เลยคับสรุปว่าของผมไม่ได้ผลคับ

4. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เคยลองใช้ ครับ ไม่มาวันเดียว ที่เหลือก็ขึ้นมาสไลด์กระจกหน้าผม เล่นเหมือนเดิม

ปล. เหม็นได้ใจครับ :D

5. อับดุล

อับดุล Member Member

99
    10
    8
    แค่เขียนป้ายไว้ว่า "ระวังสุนัขดุ" cat ก็ไม่มาเข้าใกล้แล้วครับ

6. nos_oxy

nos_oxy New Member Member

32
    0
    0
    ที่บ้านก็ใช้ครับ

ก็พอได้นะครับ แต่กับบางตัวเอาไปจ่อจมูกมันยังเฉยๆ เรย

ปล. กลิ่นสุดๆ ครับ

7. nos_oxy

nos_oxy New Member Member

32
    0
    0
    ที่บ้านก็ใช้ครับ

ก็พอได้นะครับ แต่กับบางตัวเอาไปจ่อจมูกมันยังเฉยๆ เรย

ปล. กลิ่นสุดๆ ครับ

8. zatan

zatan New Member Member

153
    21
    0
    เคยใช้แต่ผงไล่หนู
    ใส่กระป๋องแล้วเอาไปวางในห้องเครื่อง
    เช้าเปิดมาดู หนูมันคว่ำกระป๋อง+ขี้กองไว้ให้ดูต่างหน้าด้วย

:D :D :D

9. ANTILAG

ANTILAG New Member VIP

1,268
    31
    0
    ผมรักแมวอะเพื่อนเดียร์ กูให้มันเล่นสไลเดอร์บนกระจกตลอดอะ รอยบาน-*-

10. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    ใช้แบบเป็นก้อนสองถุง แมวมันยังขึ้นไปนอนข้างๆก้อนนั้นเลย

ลองใช้โรยพริกไทย ไม่รู้จะได้ผลไหม

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 12:43:47 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 12:43:20 ----------

ใช้แบบเป็นก้อนสองถุง แมวมันยังขึ้นไปนอนข้างๆก้อนนั้นเลย

ลองใช้โรยพริกไทย ไม่รู้จะได้ผลไหม

11. [[[greddy]]]

[[[greddy]]] New Member Member

52
    0
    0
    เคยใช้ซองแดงขวามือครับ ลองแกะมาดม แทบสลบเลย แต่ไม่ได้วางไว้ที่รถนะครับ ผมวางรอบโรงรถ มันไม่ค่อยได้ผล เพราะมันมีระยะจำกัดแค่ไม่กี่เมตรต่อ1ก้อนมั้งครับ ถ้าจำไม่ผิด
    แต่มีได้ผลดีกว่านั้นครับ BB สอยมันเลย เรียกมันมาเมี้ยวๆๆๆแล้วเหนี่ยวไก รับรองไม่มาอีกนานครับ อิอิ ^^

12. AoF_ViGo

AoF_ViGo New Member VIP

1,752
    4
    0
    เล่นBBยิงเลยหรอครับของผมเลี้ยงหมาไม่มีมาสไลร์ซักตัวอิอิ

13. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    เคยเห็นเพื่อนเอาตุ๊กตาจรเข้วางบนรถ
    มันบอกไล่แมว ผมก็งง มันไล่ลิงไม่ใช่เหรอ

14. De@thNotez

De@thNotez New Member Member

1,017
    69
    0
    อันนั้นไล่ลิ่งพี่ตั๋น มาดูศาลพระกาฬบ้านผมดิ เอาตุ๊กเข้วาง มันไม่เข้าใกล้เลย ยิ่งกะปินี่ สุดยอด ถ้ามันเผลอโดนกะปินะมันเกาจนเนื้อหลุดเลยล่ะ

15. ploy boy...

ploy boy... New Member Member

1,538
    105
    0
    เคยลอง บางตัวไม่กลัว ด้วย
    ทุกวันนี้ เล่นกันเหมือนสนามเล่นเด็กเลย

ปล่อยมัน แต่ รอย เพียบ 5555++++

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้