REVIEW :: เบาะ DC5 TypeS [แต่ไปทำมาเป็นหนัง]

การสนทนาใน 'DAMS' เริ่มโดย Yakumo, 23 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Yakumo

Yakumo New Member Moderator

580
    7
    0
    ก็อย่างหัวข้อเลยครับ หลายคน ก็ทราบกันแล้วว่าเบาะ DC5 Type S จะเป็นสีดำ เป็นผ้าแล้วในส่วนของรางก็สามารถใส่ลงใน ES ได้เลย โดยที่เสริมความสูงของขารางนิดหน่อยพร้อมกับขยับรูน๊อตอีกนิดหน่อย ก็จะสามารถใส่ได้เลย

สำหรับเบาะ DC5 Type S เดิมๆ ความเห็นส่วนตัวผมว่าก็สวยและดู Sport ทีเดี่ยวใส่ลงในรถที่ภายในเป็นสีเบส ก็สวย ถ้าภายในเป็นสีดำ จริงสวย เรียกกว่าได้มาก็ใช้งานได้เลย

แต่สำหรับบางคนก็อยากได้ความหรูหราเพิ่มเติม และได้เบาะที่นั่งสบายและกระชับ ดังนั้นก็เลยบางท่านนำเบาะ DC5 Type S ไปจัดการทำโดยหุ้มหนังแท้ใหม่และทำสีในส่วนของพลาสติกให้เป้นสีเบส สุดท้ายก็ได้ มาแบบเบ็ตเสร็จ อย่างในรูปด้านล่างล่ะครับ

เกือบลืมครับ ว่าสำหรับเบาะตัวนี้ จะทำให้เราสามารถปรับสูงตำของตัวเบาะได้เช่นเดี่ยวกับเบาะเดิมด้วย ก็สะดวกดี แต่เมื่อเป็น DC5 Type R แล้วจะไม่สามารถปรับสูงต่ำได้ด้วยการหมุนลูกบิดได้ครับ

ลองดูภายกันแล้วกันนะครับ

ตรงจุดนนี้แหละครับที่สามารถทำให้ปรับสูงต่ำของเบาะได้

การติดตั้งจุดนี้แหละครับจุดเดี่ยวที่ต้องรองบูชและขยับรูน๊อต

ทั้งหมดก็เพื่อทำเสนอตัวเลือกเพิ่มเติม ไม่ได้แสวงหาผลกำไร และ สิ่งใดๆ "Share Concept"

เครดิต : พี่ศร

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้