ภาพงาน DragZone Full Option นักแข่งหน้าใหม่ เสาร์ที่ 12 มิ.ย.

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย Ton@CityMania, 14 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    กลับมาดูทางด้านงาน drag racing กันต่อครับ สำหรับเสาร์ที่ผ่านมา ก็คืองาน dragzone
    ซึ่งงานนี้ hi light ก็คือ fulloption นักแข่งหน้าใหม่เช่นเคยครับ กับสองรุ่น radial กับ 275 special
    มาดูภาพงานคร่าวๆกันเลย พร้อมกับภาพนักแข่ง และผลการแข่งขันครับ

ทีมที่มาประจำสำหรับงานนี้ และทีมงานมากมาย คุ้นๆตากันดีกับ AZUJIRO ช่างต่อลพบุรีครับ

บรรดาขาแดร๊ก ต่างเข้ามาร่วมสนุกกันพอสมควร ถึงแม้ว่าจะไม่มากเท่างาน กระบะ

พอไม่มีคนยืนแล้ว ก็เก็บมุมต่ำสักนิด

เดินสำรวจหารถแปลกๆ เจอ tiger

แปลกตรงที่ว่า เจ้าของสุดจริงๆ ทำหัวเคฟ เค้าบอกว่า รถบ้าน อิอิ โดย akana

งานเสาร์นี้ คนดูไม่เยอะมาก แต่นักแข่งถือว่าเยอะเหมือนกันครับ

รุ่น bracket ก็มีบรรดามือใหม่หลายคันนะ

รถคันไหน แต่งสวยๆ ถ้าจอดในที่ๆดูแล้วน่าสนใจ ก็จะได้รูปมาแบบนี้ครับ

ช่วงนี้ บอลโลกกำลังมาแรง อีกหนึ่งปัจจัยที่ทำให้รถดูน้อย เพราะคนดูบอลเป็นส่วนใหญ่

แต่จริงๆแล้วใน bangkok drag bar ก็มีให้ดูนะครับ ขาบอล ไม่ต้องห่วงว่าจะดูไม่ได้

หมูรังสิต หลังจากที่หายหน้าหายตาไป ครั้งนี้เค้ากลับมาแล้ว กับลีลาการขับที่โหดเหมือนเคย

สติ๊กเกอร์แบบนี้ เคยจะเอามาแปะรถเหมือนกันนะ ฮ่าๆๆ

supra ใครก็ไม่รู้ จอดปุ๊บ ถ่ายปั๊บ

ทีมของช่างสาน มากันทุกงานครับ เห็นทุกสัปดาห์ ทีมนี้ ขาแดร๊กตัวจริง

นักล่าแบรคเก็ตหน้าใหม่ๆก็มีให้เห็นกันครับ ช่วงนี้

เริ่มการแข่งขัน ก็เปิดให้ควอลิฟายกันเริ่มจากรุ่นของมือใหม่ radial

ทยอยกันเข้ามาควอลิฟาย โดยบางคันก็จะมีทีมงานคอยช่วยดูอยู่

ป๋าทร full option คนนี้แหล่ะ ที่ช่วยปลุกกระแสวงการแดร๊ก สำหรับมือใหม่

มีรางวัลมากมาย ทำให้ผู้ที่เข้าแข่งขัน ต้องเบิร์นกันแบบว่า มือเก่ายังอาย

มือใหม่หลายคัน เบิร์นไม่ค่อยนิ่ง อาจจะต้องมีการช่วยเหลือจากทีมงานกันบ้าง

คนดูถ่ายมานิดนึง

ระหว่างทำการควอลิฟาย ก็มีการแจกของง่ายๆ โดยพี่เคนและโคยาเบิร์ด

kawasaki klx110 ตัวจิ๋ว แต่แจ๋ว ไม่รู้ของใครแต่เห็นโคยาเบิร์ดขี่ ไว้ service

ขอแสดงความยินดีกับผู้ที่ได้รับรางวัลทุกท่านด้วยครับ

งานแดร๊กงานเดียวที่มีของรางวัล 1-8 อันดับ

ไว้เจอกันงานหน้า สวัสดี

ผลการแข่งขัน
    รุ่น radial
    อันดับ 1 020 ฑศพล รังษิโย อู่มาโนชนวนคร
    อันดับ 2 081 นนทศักดิ์ บริบัติ ช่างสิทธิ์ อยุธยา
    อันดับ 3 031 อนุรักษ์ ศรีบุญชู ทีม full option

ผลการแข่งขัน
    รุ่น 275 special
    อันดับ 1 083 อั๋น t-speed
    อันดับ 2 030 กิตติชาติ แสงมณี ช่างหนึ่ง wiring
    อันดับ 3 081 นนทศักดิ์ ศรีบุญชู ช่างสิทธิ์ อยุธยา

ปล. นักแข่งหรือท่านที่อยากดู vdo dvd ติดต่อขอรับฟรีได้ที่ ทีมงาน full option ขอบคุณครับ

2. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    รูปสวยมากๆคับ +++

3. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    รูปสวย+ของรางวัลเจ่งมาก

4. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    รูปสวยเหมือนเดิม เลยนะ ^^"

ปล. ชอบท่อที่เค้าแจกงะ โหดๆ

5. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    แจ่ม

6. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    รูปสวยๆกับคำบรรยายสนุกสนานเหมือนเดิม

7. AOFMOTORSPORT

AOFMOTORSPORT New Member Member

460
    8
    0
    ขอบคุงคับ

8. WiN_WiN

WiN_WiN New Member VIP

640
    39
    0
    รูปสวย+บรรยายภาพเหมือนอยู่ในงานเลยจริงๆ

9. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    รูปสวยฝีมือไม่เคยตกเลยคราบ

10. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    สวยงามคร้าบ

11. kwan22324

kwan22324 New Member Member

309
    7
    0
    รูปสวยมากครับ :)

12. sk1

sk1 New Member Member

243
    3
    0
    รูปสวยเหมือนเดิม ขอบคุณครับ

13. Aong-race-shop

Aong-race-shop Legend (R.I.P.)

671
    5
    18
    ไม่ผิดหวัง ...เหมือนเดิม .... สวยงาม ครับ...
    ขอบคุณทีมงาน สร้างภาพ

14. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ขอบคุณครับคุณต้น
    รูปสวยๆ มุมดีๆ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 10:18:57 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 10:18:34 ----------

ขอบคุณครับคุณต้น
    รูปสวยๆ มุมดีๆ

15. AZUESHii

AZUESHii New Member Privilege

145
    5
    0
    สวยงาม

16. PooN_NaRaKa

PooN_NaRaKa New Member VIP

40
    4
    0
    รูปสวยมากครับ

ขอบคุนมากครับ

17. PooN_NaRaKa

PooN_NaRaKa New Member VIP

40
    4
    0
    รูปสวยมากครับ

ขอบคุนมากครับ

18. เจน

เจน New Member Member

315
    4
    0
    โฮ้..อู่น้ามาโนชได้ที่1ด้วย
    เก่งจิงๆ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 13:34:31 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 13:34:11 ----------

โฮ้..อู่น้ามาโนชได้ที่1ด้วย
    เก่งจิงๆ

19. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    อยากได้ท่ออะ

20. bond 1

bond 1 Active Member VIP

1,683
    18
    38
    ติดตามชมผลงาน ต่อไปนะครับ

21. ปูเป้คุง

ปูเป้คุง Active Member VIP

1,057
    4
    38
    ลุกพี่หล่อว่ะ.........โคยาเบิร์ด......จะหล่อไปไหน

22. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    รูปสวยตลอดครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้