ภาพงาน HoTrOd ฟ้าหลังฝน คนไม่กลัวผี มี UFO โชว์รถน้ำมัน ควันหลังเคอฟิว

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย Ton@CityMania, 31 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    ถ้าไม่ลงหัวข้อให้ดูน่าอ่าน ก็คงไม่ค่อยน่าสนใจกันสักเท่าไหร่ ฮ่าๆๆ ตามสไตล์ ตากล้องสร้างภาพ

หลังจากวิกฤตที่เมืองไทยต้องได้รับได้เจอกัน ก็กลับเข้ามาสู่เหตุการณ์ปกติ

เหล่าบรรดานักซิ่งทั่วสารทิศต่างเก็บตัวเพื่อรอประกาศยกเลิกเคอฟิว เพราะกลับสู่สังเวียนพื้นดินกันอีกครั้ง

เอาหล่ะ โม้พอสังเขปแระ มาดูกันเลยครับ

รูปแบบการนำเสนอของผม กำลังจะเปลี่ยนนิดหน่อย อาจจะได้ไม่ได้มาโพสทุกอาทิตย์อย่างที่เคย

เพราะทาง bangkok drag avenue กำลังจะทำเวปใหม่ แถมยังมี facebook ด้วยใครต้องการ add ก็จัดไปเลยนะครับ search คำว่า drag avenue ก็จะเจอ เป็นอีกทางที่ไว้ดูข่าวสารต่างๆครับ

สไตล์การถ่ายรูปของผม ก็ยังคงคอนเซ็ป คม ชัด ลึก สีสด ลด noise ปล่อยของ ลองพริตตี้ ขยี้นางแบบ เย้ยๆๆๆ ขออภัย มันไหลอ่า

ไว้จะลองถ่ายรูปแนว clip vdo มาให้ดูกันบ้างครับ ตอนนี้กำลังอยู่ในช่วงทดสอบก่อน จะได้ไม่เบื่อกันครับ

มาดูกันต่อบรรยากาศในสนาม สองคันนี้ ของทีม t-speed งามๆแต่งเต็มๆ จัดมาสักภาพ

โพสหัวข้อ ก็ลืมดูเลยว่า มีรูปตามหัวข้อมั๊ย เจอแระ ควันหลังเคอฟิว

คนที่ไปสนามทุกอาทิตย์ มักจะเห็นภาพที่ติดตาคือ cefiro จอดเรียงๆกัน เปิดฝากระโปรง เป็นกลุ่มไหนไม่ได้ นอกจาก k-sport

EVO gen แรกๆ ผมว่า ดูขลังค์ดีนะ

เก็บตกแฟนหงษ์

เก็บตาม pit อีกสักนิด

ภาพนี้ ต้องสังเกตุดีๆครับ ผมไม่ได้ตั้งใจถ่ายไฟบอกเวลา แต่... พี่คนนั้นไปยืนอะไรแถวตรงนั้นอ่า หลอนน้า...

เดินกลับดีกว่า ไม่ไหว เสียวๆ เห็น นายดี speed d แว๊บๆ ขับรถส่งเต้าหู้มาหล่อๆ เลยเก็บมาสักหน่อย

ระบบ live view ใช้มันสักหน่อย เด๋วใช้ option กล้องไม่ครบ ( ปล. ระบบนี้คือ เปิดภาพหลังกล้อง เหมาะกับถ่ายมุมแปลก )

ภาพนี้ทีแรกผมก็ย่อไฟล์แล้วใส่ โลโก้เตรียมเซฟ แต่ก็สังเกตุเห็นตรงกลางภาพ มันมีแสงไฟอะไรไม่รู้ ไม่เคยถ่ายแล้วได้มางี้
    สร้างกระแสสักหน่อย นึกว่าเห็นยานอวกาศ หรือพวก UFO 5 5 5 ได้อีกภาพแล้วตามหัวข้อ ที่จริงมันน่าจะเป็นการสะท้อนแสง
    จากเลนส์ตรงช่วงโรงอาหารเก่าอ่า คิดว่างั้นนะ เอ๊ะ หรือถ้าไม่ใช่ ..ก็คงเป็นมนุษย์ต่างดาว แวะมาดู drag อ่า

ผู้คนที่ได้ไปงานนี้จะได้ยินเสียง วี๊ดดดดดด เสียงของรถบังคับน้ำมัน ที่มีบรรดาขา drag เอามาเล่นกันหนุกๆที่ลานจอดรถใหม่
    ก็มีคนสนใจ ไปยืนดูพอสมควร แรงดีครับ แต่เอามะอยู่มันลื่น อิอิ

พี่แหลม backstage เห็นแกบอกว่า จะเลิกขับ honda แล้ว จะมาเล่น โรบ้าง อิอิ

เจ้าของ rx7 บอกว่า รถสะสมครับ หุหุ อยากสะสมบ้างจังคับพี่

อีกฝั่งของสนาม บะหมี่ คงเป็นอาหารที่แน่นอนที่สุด สำหรับค่ำคืนที่เย็นๆแบบนี้ ได้ฟิวเหมือนอยู่ญี่ปุ่นนะ

แจ๊สคันนี้โหดมาก k20 วิ่ง 13 ก่า

พี่แหลมมาคุมซะอย่าง

ปิดท้ายด้วยภาพ สติ๊กเกอร์ลายสาวสวยยุ่นๆ

พบกันใหม่โอกาสหน้าสวัสดี

2. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    อันนี้ภาพจาก Mr.car ฝากมาโพสครับ no comment จ้า

3. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    สวยงามเหมือนเดิม ^^

4. ***ARSHAVIN***

***ARSHAVIN*** New Member Member

320
    21
    0
    สวยดีคับ

5. moddang09

moddang09 New Member Member

39
    0
    0
    ขอบพระคุณครับ

6. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ดุดันเหมือนเดิมครับ

7. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    สวย สด งดงาม ครับ

8. Tum WINGS

Tum WINGS New Member VIP

331
    13
    0
    แหล่มคร้าฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ

9. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    สวยงามเหมือนเดิมครับ........

10. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ขอบคุณมากๆที่นำภาพสวยๆมาฝาก.......

11. garmo_sk

garmo_sk New Member Member

523
    4
    0
    สวยงานคับบบ

12. bond 1

bond 1 Active Member VIP

1,683
    18
    38
    สวยงามเหมือนเดิม ครับ

13. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ขอบคุณครับ
    ภาพสวย คมชัดลึกจริงๆครับคุณต้น

14. RB25.5

RB25.5 New Member Member

42
    2
    0
    ฝีมือสุดยอดครับ

15. Ton_Kab

Ton_Kab New Member Member

767
    0
    0
    ขอบคุณคร้าบบ

16. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    รูปสวยเช่นเดิมครับ

17. KGB9

KGB9 New Member Member

69
    0
    0
    สวยงามมาก ขอบคุณรูปสวย สวย

18. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    สวยงามอีกเช่นเคย

19. Purd_Prostreet2

Purd_Prostreet2 New Member Member

316
    20
    0
    ขอบคุณครับ สำหรับภาพสวยงามเหมือนเดิม

20. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ขอบคุณครับ

21. G-A-S

G-A-S New Member Member

56
    0
    0
    รูปสวยเหมือนเดิม

22. Kenny_eak

Kenny_eak Member Member

364
    11
    18
    เห็นเทอร์โบลูกใหญ่แล้วใจสั่น รูปสวยคับ

23. สวยงามครับผม หิหิ...

24. Oakz

Oakz New Member Member

284
    20
    0
    ถ่ายรูปได้สวยจริงๆๆครับ ขอบคุณมากครับ

25. Menthol

Menthol Member VIP

80
    2
    8
    ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆเช่นเดิมครับ

26. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    สวยครับขอบคุรครับ

27. jung_za_

jung_za_ New Member VIP

735
    7
    0
    สวยมากคับๆ

28. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ขอบคุณมากเลยคับ รูปสวยทุกรูปคับ เห็นชื่อนี้ ไม่ชื่อพลาดคับ

29. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    รูปสวยคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้