Mobil 1 0w40 กระป๋องทอง ใครเคยโดนของปลอมมั่งมั้ยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย BLACK_LUKER, 19 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BLACK_LUKER

BLACK_LUKER New Member Member

24
    1
    0
    เพราะของผมโดนไปแล้วมีของแถมด้วยเป็นรถพอช

เครื่องnaชาพละลายไปแล้วตอนนี้คุยกับทางตัวแทนจำหน่ายที่ส่งมายังไม่ได้เรื่องอะไร
    บอกส่งน้ำมันไปตรวจที่ออสเตรเรียเป็นเดือนละยังไม่ได้อะไรตอนแรกบอก2อาทิต ตอนนี้เงียบไม่รู็้ลืมป่าวแต่เห็นเค้าบอกว่าถ้าปลอมก้อ
    ช่วยไม่ได้สงสัยไม่รับผิดชอบละม้างงั้นก้อแสดงว่าน้ำมันที่มันส่งมาขายอาจจะปลอมแต่ไม่รับผิดชอบ

แต่ตอนถ่ายออกมาน้ำเหลวเกินไปช่างบอกสีมันแปลกๆนะทั้งๆที่วิ่งยังไม่ถึง100โลเลยถ่ายน้ำมันเสร็จอีกวันเอาไปขับพังๆๆๆๆ
    ยังไม่ได้ขับเลยอ่ะเลยไม่รู้ต้องรอผลซึ่งเมื่อไหร่ไม่รู้ต้องเสียค่าตรวจอีกเฮ้อ

ใครที่กำลังคิดจะใช้ก้อระวังหน่อยนะครับมีของแถมยังโดนส่วนตัวแทนยังไม่บอกชื่อดีกว่าแต่ส่งในแมืองนนด้วยครับเห็นว่าแถมนั้นปลอยเยอะส่วนตอนนี้ต้องเปลี่ยนพลาข้อเหวียงใหม่ก้านหนึ่งก้านชาพทุกตัวลูกหนึ่งลูกเซ็งงงงงงงแต่เคยได้ยินว่าบางคนซื้อกระป๋องทองนี่จากร้านใหญ่สีส้มยังละลายเหมือนกันเลยได้เรื่องผลตรวจสอบน้ำมันยังไงเดี่ยวมากบอกต่อครับ

ระวังให้ดีผู้ขายน้ำมันเครื่องเมื่อผู้บริโภคซื้อไปแล้วของตัวเองมีปัญหาจะแสดงความรับผิดชอบได้มากน้อยเพียงใดหรือทำได้แค่
    ถ้าตรวจแล้วปลอมก้อแล้วไปทั้งที่เอามาจากตัวแทนจำหน่ายอย่างถูกต้อง

2. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ไม่ทราบว่าใช้รถ เครื่อง อะไรอยู่ครับ ถามเปงความรู้หน่อย

3. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    พวกยี่ห้อดังๆ นี่ปลอมกันเยอะจิงๆ -*-

4. TONJK

TONJK New Member Member

86
    1
    0
    งานเข้าเลยแบบนี้ น่าเห็นใจคับ

5. White Moon

White Moon New Member Member

685
    1
    0
    น่ากลัวจังครับ อยากทราบพวกรายละเอียดเครื่องยนต์ ละซื้อที่ไหนครับ เผื้อจะได้ระวังตัวเอง และเพื่อนๆจะได้ช่วยกันกระจายข่าวครับ

6. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ของผมเคยใช้อยู่คับ ยี่ห้อพี ท . . คับ เปลี่ยนไปก่อนเปลี่ยนเครื่องวิ่งไป1000โล ตอนยกเครื่องออกสีน้ำมันดำมาก ช่างทักว่า ไม่ได้เปลี่ยนน้ำมันเครื่องมากี่โลแล้วคับ เค้าบอกว่าทั้งข้นและดำมาก

7. เคยใช้ของแท้ ยอมรับว่าใช้ดีมาก แต่กินน้ำมันเครื่องไปหน่อย

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 19:53:39 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 19:53:10 ----------

เคยใช้ของแท้ ยอมรับว่าใช้ดีมาก แต่กินน้ำมันเครื่องไปหน่อย

8. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    mobile 1 มีปลอมด้วย แบบนี้ ต้องระวังละครับ ว่าจะซื้อมาใช้อยู่พอดี
    ตอนนี้ใช้ Top 1 อยู่ กระป๋องทอง 5w 5o ไม่รู้ว่าจะมีปลอมหรือเปล่า

9. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    เวรแล้ว มีปลอมด้วย ใช้ประจำเลย ขอบคุณนะครับ

10. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ยังมีอีกหลายยี่ห้อ.. น่ากลัวเหมือนกันครับ ถ้าแจ๊คพ๊อตโดนเข้าไปนี่ชุดใหญ่แน่นอน

11. Mobile 1 นี่ มีปลอมมาแต่ใหนแต่ไรแล้วครับ ปลอมกันมาหลายปีแล้วด้วย ยังมีคนเจออยู่เนืองๆ เคยใช้อยู่เหมือนกันยอมรับว่าลื่นดีมากๆแต่ได้ข่าวปลอมบ่อยๆก็เลยเปลี่ยนยี่ห้อดีกว่า น้ำมันดีแต่ไม่รู้จะเจอปลอมวันใหน ก็ไม่สบายใจอะครับ

12. tung@EP 71

tung@EP 71 New Member Member

87
    2
    0
    กำลังใช้อยู่เลยครับ 0w-50 แถมรถพอร์ชเหมือนกันเลย ปลอมเหมือนกันรึเปล่าเนี่ย
    แต่ก็ยังไม่เป็นอะไรนะครับ ใช้มา5000+km แล้ว รถใช้ทุกวันแต่ก็ซัดเล่นบ้างเป็นบางครั้ง

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 22:51:15 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 22:50:56 ----------

กำลังใช้อยู่เลยครับ 0w-50 แถมรถพอร์ชเหมือนกันเลย ปลอมเหมือนกันรึเปล่าเนี่ย
    แต่ก็ยังไม่เป็นอะไรนะครับ ใช้มา5000+km แล้ว รถใช้ทุกวันแต่ก็ซัดเล่นบ้างเป็นบางครั้ง

13. * B | i n l< l< _

* B | i n l< l< _ New Member Member

230
    1
    0
    ขอบคุนที่มาเตือนคับ ปตท.มันมามีปลอมมั่งไม๊เนี้ย

14. nutto_TT132

nutto_TT132 New Member Member

166
    8
    0
    ...ปลอมกัน เยอะ จัง...ของศูนย์ยังปลอม....
    ..แล้วจะใช้อะไรหล่ะเนี้ย...

15. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ขอออกความเห็นส่วนตัวนิดนะครับ
    ผมว่า 0w40 มันจะสำหรับเครื่องยนต์ใหม่ปีใหม่ๆจะดีมาก
    ส่วนขาซิ่งอย่างพวกเราผมว่าใช้ตัว 5w50 จะดีกว่านะครับ

16. kookgoo

kookgoo New Member Member

19
    2
    0
    แล้วถ้าเราซื้อในESSOนี่มันจะปลอมอะป่าวอะครับเห็นราคาตั้ง2600

17. Siri Auto Parts

Siri Auto Parts New Member Member

1
    0
    1
    https://www.facebook.com/mobil1usa/

ขออนุญาตนำเสนอนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้