ภาพงาน DragZone Full Option นักแข่งหน้าใหม่ ร้อนระอุ เวลาลงเดือน

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย Ton@CityMania, 10 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    กลับมาพบกันอีกเช่นเคย กับภาพบรรยากาศต่างๆ ในงานแข่ง dragzone 2010
    ผมและทีมงานสร้างภาพ ก็เก็บมาฝากอีกเช่นเคยครับ

มาถึงสนาม ร้อนๆ ก็เข้าไปตากแอร์เย็นๆในห้องคอนโทรล พร้อมทั้งดูของรางวัลมากมาย
    งานแข่งอะไรก็ไม่รู้ ของรางวัลเพียบ มีตั้งแต่ที่ 1 - 8 แบบนี้ คุ้มค่าสมัครฟุ้ยยยย

เวลาประมาณ 3 ทุ่ม รถแข่งจากสำนักต่างๆ ก็เริ่มทยอยกันเข้ามา

เก็บตกภาพการเตรียมพร้อมของรถต่างๆก่อน เริ่มจาก cef คันนี้ หวนกลับมาอีกครั้งกับ พี่ยา service ขับลีลาโหดเช่นเคย

หลายคนคงงงๆกันว่า รถแข่งแนวหน้าไปไหนกันหมด ดูภาพต่อไปนี้ คงเข้าใจ ( ว่างบหมด ) หรือเปล่า

หรือแท้ที่จริงแล้ว กำลังซุ่มโป่งกันอยู่

อย่างที่บอกแหล่ะ ทำๆรถกันมาเหอะครับ อย่าไปกลัว........พัง มันก็แค่ พังช้า หรือพังเร็ว อิอิ

เดินๆไป เดินๆมา ก็เห็นแต่มุมเดิมๆ ภาพเดิมๆ แหม่ ก็ถ่ายทุกเสาร์นี่เนอะ จะให้ถ่ายอะไรอีก แต่เพิ่งสังเกต
    เพิ่งรู้ว่า โดราเอมอน ตัวจริง เป็นนักแข่งรถในไทย แถมอยู่ในสนามนี้ด้วย ( ใครหว่า)

เอ๊ะ ใช่ตาคนนี้หรือเปล่าน้า โดเรมอน ปลอมตัวมา

เพิ่งรู้ถึงประโยชน์ของรถป๊อป ว่าแท้ที่จริงแล้ว เราเห็นพวกรถป๊อปมากมายในแทรค อุตส่าห์ขนมา เพื่อไว้ส่งห้องเครื่องโดยเฉพาะ

ภาพนี้ ฝากให้พี่ต่าย ไม่มีเหตุผล ไม่รู้จะถ่ายอะไรเลยหันแว๊บบบ ไปถ่าย

ระหว่างเดินไปเรื่อยๆ เสียงในสนาม ก็คำรามขึ้นตลอดเวลา อ่อ กำลังเทสนี่เอง

พี่คนนี้ ชิวมากเลย นั่งเงียบๆอยู่ในห้องคนเดียว ห้องก็ไม่มีแอร์นะนั่น ถ่ายทะลุกระจกเลอะๆมาหนึ่งภาพ

เค้าว่ากันว่า ถ่ายรูปรถ ต้องถ่ายมุมต่ำแล้วจะสวย ลองดู พิจารณากันหน่อยครับ มันสวยจริงมั๊ย

งานนี้ไม่ค่อยมีแสงเท่าไหร่ เพราะรถส่วนใหญ่ปิดไฟหน้า อ่ะ !!! หยวนๆ ถ่ายมาละกาน

ไม่รู้ว่าในวงการแดร๊ก จะมียาง soft แบบสีบ้างหรือเปล่า ถ้ามีคงจะแปลกตาดีนะ ขนาดสีขาว ยังทำให้ได้ฟิวเลย

เบิร์นโหดๆ บงการ ความโหด โดย โคโยเบิร์ด

เห็นแทรคว่าง เลยจัดมุมต่ำ วางกล้องกับพื้นสัก 1 ภาพ เช็คดูว่า กล้องมันจะหนึบพื้นมั๊ย ผลสรุป สายสะพายกล้องดำเลย ไม่น่าเล้ย

มาดูรถทั้งหมดที่เข้าแข่งขัน ในรุ่นของ มือใหม่ radial กันดีกว่าครับ มีรายละเอียดและเวลา ในการควอลิฟายเลยครับ

และต่อด้วย มือใหม่ รุ่น 275 special ครับ

ผลการแข่งขัน ในรุ่น มือใหม่ radial
    ที่ 1 อนุรักษ์ ศรีบุญชู เบอร์ 031 ทีม Full Option เวลา 13.131
    ที่ 2 ฑศพล รังษิโย เบอร์ 020 อู่มาโนชนวนคร เวลา 13.752
    ที่ 3 ธีระวัฒน์ แซ่พัว เบอร์ 012 ทีม ช่างต่อลพบุรี เวลา 12.020
    ที่ 4 กิตติ เบอร์ 073 ทีม K-SPORT PTT เวลา 13.223

ผลการแข่งขัน ในรุ่น 275 special
    ที่ 1 ศิวะพันธ์ จันทาวุฒิ อู่ลุงหนวด No.008 Time 9.975
    ที่ 2 กฤต กฤตยารัตน์ 2 Final lab No.002 Time 10.741
    ที่ 3 ชัชชัย ไชยเขตต์ เวอร์ปทุม No.035 Time 10.594
    ที่ 4 ธีระวัฒน์ เจมส์ยางยนต์ No.074 Time 10.880

ขอบคุณสปอนเซอร์ใจดีทุกท่าน สนามบางกอกแดร๊กอเวนิวส์ และผู้ชมทุกคนครับ

ปล. นักแข่งทุกท่าน สามารถรับ Video DVD งานแข่งฟรี ได้ที่ ร้าน Full Option พี่ทร นะครับ

พบกันใหม่งานหน้า สวัสดีครับ

แก้ไขล่าสุด: 10 พฤษภาคม 2010
  2. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ขอบคุณมากเลยคับ รูปสวยมากคับ

3. maimugen33

maimugen33 New Member VIP

66
    2
    0
    ขอบคุณมากๆคับผม

4. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    แจ่มคับ

5. เจ้รังสิต

เจ้รังสิต New Member Member

34
    0
    0
    ขอบคุณครับสำหรับรูปภาพสวยๆ

6. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    ขอบคุณครับ

วีออส แรงโคตร

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 22:17:31 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 22:16:34 ----------

ขอบคุณครับ

วีออส แรงโคตร

7. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ขอบคุณรูปสวยๆครับคุณต้น

8. mInnu

mInnu New Member Member

434
    10
    0
    รูปสวยครับ

9. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ขอบคุณครับ

รอดูภาพสวยๆทุกอาทิตย์

10. Tum WINGS

Tum WINGS New Member VIP

331
    13
    0
    เจ๋งครับบบ

11. ploy boy...

ploy boy... New Member Member

1,538
    105
    0
    แจ่ม ............................. จริง

12. Kenny_eak

Kenny_eak Member Member

364
    11
    18
    รูปสวยครับ รถแรงๆทั้งน้านนนนน

13. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ขอบคุณคราบ

14. ardun

ardun New Member Member

247
    0
    0
    เเรงๆทั้งนั้น

15. AOFMOTORSPORT

AOFMOTORSPORT New Member Member

460
    8
    0
    สวยมากครับ

16. WooozaBlue11

WooozaBlue11 New Member Member

217
    3
    0
    ขอบคุณมากครับ ชอบๆ

17. ANTILAG

ANTILAG New Member VIP

1,268
    31
    0
    แรงๆทั้งน้านน วิ่ง10 11 เป็นขนมเลย

18. sk1

sk1 New Member Member

243
    3
    0
    รูปสวย ขอบคุณครับ

19. RINDA_MAN

RINDA_MAN New Member Member

125
    2
    0
    ขอบคุณครับ

20. เป็นVIOSคันเดียวในฝูงCEFIRO ดูน่ารักมากๆคับ แต่เห็นตอนวิ่งไม่น่ารักเลย ดุมากกกกก!!

21. Dae Postcard

Dae Postcard New Member VIP

3,222
    14
    0
    ขอบคุณครับ

22. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    รูปสวยครับ

23. Ton_Kab

Ton_Kab New Member Member

767
    0
    0
    รูปสวยครับ

24. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ขอบคุณครับ

25. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    แจ่มเหมือนเดิมครับ

26. ☻Drifter"Pom☻

☻Drifter"Pom☻ New Member Member

47
    0
    0
    ภาพสวยคับ วีออสโหดมากเลย เห็นวิ่งเร็วสุดอยู่ 12ปลาย แดกเซฟไปหลายคันเลย

27. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    แจ่มเลยครับภาพพร้อมรายละเอียด....

28. New lopburi

New lopburi New Member Member

217
    2
    0
    ภาพสวยมากครับ

29. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    วีออส O-o :D

30. RB25.5

RB25.5 New Member Member

42
    2
    0
    สวยเหมือนเดิมครับ เยี่ยม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้