รถผมเป็นอ่ะไรครับ วานพี่ๆช่วยตอบหน่อยนะ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย ^YimmY^, 29 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ^YimmY^

^YimmY^ New Member Member

231
    3
    0
    อาการมีดังนี้ครับ(เครื่องเดิมatครับ)
    รอบเดินเบาสั่นมากสวิงไปมาโดยเฉพาะเวลาเปิดแอร์เหมือนเบาดับแต่ไม่ดับ เคยล้างลิ้นปีกผีเสื้อแล้วไม่หาย
    เป็นไปได้ใหมว่าเป็นที่ตัวคุมรอบเดินเบาอ่ะครับ วานพี่ๆช่วยทีครับ ขอบคุณครับ

2. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    รอผู้รู้คับผม

3. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    มอเตอร์ รอบเดินเบา อะป่าว

4. ^YimmY^

231
    3
    0
    สงสัยต้องลองซื้อมาเปลี่ยนดูสะแว้ว ขับแล้วรำคาญมากมาย

5. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    EACV อ่ะครับ ล้างไม่หายก็เปลี่ยนครับ แต่ถ้ารถติดแก็สก็จูนแก็สให้หนาขึ้นหน่อยครับ

6. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    ยังไม่เคยเจอแฮะ......รอผู้รู้ครับบบบบบบบบบบบบ....อิอิ

7. Singleboy

Singleboy New Member Member

70
    4
    0
    มี 2 อย่างครับ

ตัวEAVCมีปัญหาสกปรกกับอีกอย่างคือ คอมแอร์ครับรถผมเคยเป็นเปลี่ยนEAVCแล้วไม่หาย

สุดท้ายเปลี่ยนคอมแอร์เจอคอมกระป๋องเข้าไป -*- แย่เลย

8. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

เป็นเพราะน้องยิมติดแก๊ซรึป่าวคะ เพราะว่ารถที่บ้านพี่คันนึง นี่ถึงกับขับๆเพราะชลอรถแบบรอจะเลี้ยว พอออกตัวปุ๊บเครื่องดับเลย

ต้องสตาร์ทใหม่ แล้วถึงจะวิ่งออกไปอย่างปกติ ลองเช็คเรื่องนี้ด้วยแล้วกันนะคะ

9. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ไม่ตัวชดเชยรอบเดินเบา EACV ก็คอมแอร์ใกล้เจ๊งละจ้า ลองไล่ดูนะ

10. ^YimmY^

231
    3
    0
    ขอบคุณพี่ๆทุกคนครับ คอมแอร์เพิ่งเปลี่ยนมาประมาณปีนึงไม่น่าจะเสีย เดี้ยวลองดูEACVตามที่พี่ๆบอกก่อน เอ่อถอดออกมาล้างเองได้ป่ะครับ

11. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    มันจะอยู่หลังคอไอดีนะ ทรงกระบอกตัวใหญ่ๆ มีน๊อตยึด 2 ตัว ถอดมาแล้วเอาน้ำมันเบนซินล้าง เทเข้าไปเขย่าๆ เอาแปรงทาสีถูๆ ลองดูครับ

12. NATTEZ

NATTEZ New Member Member

96
    4
    0
    ช่วยครับ...เคยเป็นครับ...ของผมอาการเดียวกันเลยครับ...ของผมเป็นที่ตัวEACVครับ...

13. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    ถ้าไม่หาย ลองวิตามิน B 16A จะทำให้วิ่งกว่าเดิม

14. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

วิตามินนี้ หาได้ที่ร้านขายยาทั่วไปใช่ไหมพี่ ฮาๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้