REVIEW :: ฝากระโปรงคาร์บอนไฟเบอร์ ทรง JS สำหรับ 04-05 (มีรูด้วย)

การสนทนาใน 'DAMS' เริ่มโดย Yakumo, 27 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Yakumo

Yakumo New Member Moderator

580
    7
    0
    สำหรับฝากระโปรงชุดนี้ ผมว่าหลายๆ คนคงชอบแหละครับเป็นงานของไทยจาก YATT ครับ บอกสั่นๆ คำเดี่ยวครับว่าสวยมากๆ ทั้งงานกระดูกงูใต้ฝากระโปรงและงานดึงผ้าบนฝากระโปรง

สำหรับชิ้นนี้เป็นแบบทรง JS ที่มีรู สำหรับระบายอากาศด้วยนะครับ

บอกได้คำเดี่ยวครับ สวย

บรรยายไม่ถูกกันเลย ทีเดี่ยว เอาแบบนี้ครับเดี่ยว จะบรรยายประกอบภาพเลยดีกว่าจะได้ ชัดๆ

เมื่อติดตั้งไปในรถแล้วมันดูลงตัวดีชะมัดเลย ว่าไหม

ไอ้เจ้า 2 รู้นี้แหละ เหลี่ยมมุมมันสวยลงตัวเชียวล่ะ

อยากให้ดูกันชัดๆ ในส่วนของเหลี่ยมมุม ลงตัวมากๆ

สำหรับบานนี้จะเป็นแบบมีคิวหน้านะครับ

ดูงานและลายผ้าคาร์บอนดิ สวยเนี้ยเชียว เห็นที่เป็นลายๆ เนี้ยเป็นเงาสะท้อนนะครับ คิดดูดิ มันเงาได้ขนาดไหน

มาดูงานพวกกระดูกงูแล้วการเก็บรายละเอียดใต้ฝากระโปรงกันหน่อยดิ

จุดนี้เห็นส่วนที่แก้ไจเพิ่มเติมเข้าไปนะครับ เพราะว่าปกติแล้วจะไม่มี จะโล่งๆ ไว้ แต่ผลก็จำทำให้มันปิดฝากระโปรงอยากเลยใช้วิธีที่สร้างเพิ่มมาปิดเสริมให้มันให้ตัวได้น้อยลงในการออกแรงปิดฝากระโปรงหน้า

มาดูกันชัดๆ ในส่วนของงานกระดูกงูในแต่ละส่วน

จะเห็นว่าติวหน้าจะเจียร์ส่วนด้านล่างออกแล้วก็หุ้มลงไปแล้วยึดน๊อตนะครับ

เอาล่ะครับ สวยสมใจเจ้าของล่ะครับ งานนี้กว่าจะได้ออกแรงไปเยอะเหมือนกันสำหรับฝาบานนี้ แต่เจ้าของชอบผมก็สบายใจล่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้