ไครเคยไช้SCVแต่งบ้างไหมคับ

การสนทนาใน 'Pickup Forum' เริ่มโดย mlvec2005, 26 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mlvec2005

mlvec2005 New Member Member

377
    0
    0
    ไครเคยไช้SCVแต่งบ้างไหมคับ ใส่แล้วเห็นผลเป็นไงบ้างคับ รถยังไม่ทำหัวฉีดใส่ได้ไหมคับ

แล้วSCVตัวสั้นกับตัวยาวอันไหน ดีกว่ากันคับ พอดีสนใจจะลองใส่อ่ะคับ

ไส่แล้วมีผลข้างเคียงไมคับ เช่น ปั้มพัง รางแตก

อ่ะคับ จะใส่รถD-MAX คับ แนะนำด้วยนะคับ

2. AOFMOTORSPORT

AOFMOTORSPORT New Member Member

460
    8
    0
    ไม่รู้เหมือนกัน

แต่ ที่เค้าเอามาทำกันรู้สึกจะเป็นตัวยาวนะที่ชอบมีปัญหาลูกสูบ สไลด์มันชอบติด แล้วทำให้รถดับ

ตัวสั้นมันทำไม่ได้มั้ง ไม่เห็นมีที่แกะอะเท่าที่ดู หรือทำได้เหมือนกันผมก็ไม่รู้นะ แต่เห็นเค้าบอกว่าตัวสั้นจะมาเร็วกว่าผมก็ไม่รู้เหมือนกัน

แต่ปัญหาเยอะจริงๆ ตัวสั้นเนี่ย ปัญหาเยอะกว่าตัวยาว พวกที่เข้าไป 0 แล้วไป เครม SCV อะ เค้าเครมใส่ตัวยาวให้ทั้งนั้นเลยครับ

รถล็อตใหม่ๆจะใส่ตัวสั้นมาให้ครับ แต่กลับไปเครมใส่ตัวยาว ซึ่งเป็นตัวที่ติดมากับรถ คอมมอลเรลยุคแรกๆในไทย

แต่SCVแบบที่เค้าแต่งกัน รอ กูรู COMMONRAIL มาตอบดีกว่าครับ

3. mlvec2005

mlvec2005 New Member Member

377
    0
    0
    UPPคับ

4. z350

z350 New Member Member

110
    0
    0
    มาถามถึงนี้เลยรือน้องพี่

ถ้าจะบอกไห้นะ ตัวสั้นดีกว่าคับ เพราะว่าสามารถซ่อมได้และล้าง ขัดได้นะ แต่ถ้าตัวยาวหมดสิทธิ์ ว่าแต่ทำไปถึงสเตปไหมแย้วนะ

5. z350

z350 New Member Member

110
    0
    0
    มาถามถึงนี้เลยรือน้องพี่

ถ้าจะบอกไห้นะ ตัวสั้นดีกว่าคับ เพราะว่าสามารถซ่อมได้และล้าง ขัดได้นะ แต่ถ้าตัวยาวหมดสิทธิ์ ว่าแต่ทำไปถึงสเตปไหมแย้วนะ

6. AOFMOTORSPORT

AOFMOTORSPORT New Member Member

460
    8
    0

เอ่อช่ายคับ จำสลับกัน ตัวสั้นถึงจะล้างได้ครับ ^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้