ใครเล่นเกม Kaido battle มั่งครับ

การสนทนาใน 'Game & Hobby' เริ่มโดย kritorm, 7 มกราคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kritorm

kritorm New Member Member

54
    0
    0
    เผื่อมีปัญหาจะได้ถามกัน

2. Nick

Nick New Member Member

427
    6
    0
    ผมก็เล่นคับ ไม่ผ่านซะที ตอนที่ให้วิ่ง ให้ทัน เวลา 2.24 อ่ะ
    รถก็ไม่แรง โค้งก็เยอะไม่ทันซะที แต่งก็ไม่ได้

3. kritorm

54
    0
    0
    คุน NICK ใช่รถอะไรอยู่ล่ะครับ

ผมใช้ สตาเลท โบ แต่งไปเยอะ ก็ยังเกือบไม่ผ่านเลย
    สำคัญที่ยางด้วยอะครับ ยางดีก็เข้าโค้งได้ดี

4. Nick

427
    6
    0
    ตอนแรกผมใช้ ae85 อ่ะคับ 116 แรงม้า
    แต่ตอนนี้ใช้ mini cooper อ่ะคับ 200 แรงม้า หรือไงเนี่ย
    หวังว่าจะดีขึ้น แต่ ป่าวเลยคับ รบกวนบอก trick หน่อย คับ

5. Nguang

Nguang New Member VIP

171
    7
    0
    ผมเล่นไม่ถึงไหนเลยคับ แค่ 100 กว่าตัวเอง ในโรงรถมี Civic , SILEIGHTY 2 คันเอง

6. แล้วเกม kaido battle กับ Kaido Racer นี่ มันเกมเดียวกันหรอคับ หรอว่า เป็นคนละภาคกัน แล้วถ้าเป็นคนละภาคกัน แล้วมันแต่งต่างกานเยอะมั้ยคับบ ระหว่าง 2 ภาคคนี้อะคับบ
    แล้ว มีคุ่มือ เกม Kaido Racer ออกมาหรอยังคับบบ

7. kritorm

54
    0
    0
    ตอนนี้ซื้อ levin AE86 มาอีกคันแต่ไปมีประมาณ 160 ม้า ผมว่าก็งั้นๆแหละมันขับยากยังไงไม่รู้

ส่วน mini cooper ก็เคยขับขนาดม้ามากกว่า starlet แต่ก็เหมือนไม่แรงกว่า แล้วก็เข้าโค้งไม่ดีด้วย

คิดว่าน่าจะเป็นเพราะนำหนักที่มากกว่า แล้วเครื่องก็รอบจัดเลยไม่แรง

starlet ผมประมาณ 143 ม้า นน. ประมาณ 700 กว่าโล เล่นตอนกลางคืนมีแพ้แค่คันเดียวก็
    350z อะครับมันให้แข่ง hill climb ยากจะตาย

8. pongsakorn

pongsakorn New Member Member

8
    1
    0
    ผมเล่น เเต่ว่าไม่มีคู่ต่อสู้ใหม่ซะที เข้าไปดูทีไรก็มีเเต่ Conquested ไม่รู้จะให้ชนะซักกี่ที ใครก็ได้บอกวิธี ให้ผมหน่อยนะคับ อยากเล่นต่อ อยากเจอคู่เเข่งใหม่ๆบ้าง

9. Nick

427
    6
    0
    ผมแข่งไอ้ 2.24 วินาที ไม่ผ่านซักทีผมละเซ็งกะมัน ส่วน 350z นี่ผมเลิกคบมันไปแล้วคับ
    ปล่อยให่มันจอดอย่างนั้นแหล่ะ แรงเกิน ทิ้ง mini ผมแบบมองไม่เห้นเลย นึกแล้วก็โมโห
    คุณ Nguang เล่นยังไงครับ บอก trick มั่งผมอยากผ่านๆไปซะที ใครรู้ trick อะไรก็บอกกันมั่งนะครับ
    ขอบคุณครับ

10. pongsakorn

8
    1
    0
    ช่วยด้วยคับ อยากเล่นต่อ น้า!!

11. good_boy

good_boy New Member Member

23
    1
    0
    ไม่ทราบว่าใช่ kaido battle touge no densetsu หรือป่าวครับ

ถ้าใช้ ก้อเกือบจะจบแล้วหละครับ (แต่หยุดเล่นไปนานเหมือนกัน)

ใครมีอะไรถามได้นะครับ ถ้าตอบได้ก้อจะช่วยตอบให้ครับ(ถ้ายังจำได้อยู่ แหะ แหะ..)

:D

12. good_boy

23
    1
    0
    ไม่ทราบว่าคุณ pongsakorn เล่นถึงช่วงไหนแล้วอะครับ

จะได้ตอบได้ถูกครับ :)

13. <NiSSAN-LoVeR>

<NiSSAN-LoVeR> New Member Member

55
    2
    0
    จบแล้วครับ มันมีด่านลูกรังเพิ่มขึ้นมา ตอนหลังอีกติดที่อันนี้แล้ว ไม่มีบอสโผล่

การที่คู่ต่อสู้ใหม่ๆไม่โผล่ เนื่องจากเราอาจจะ ไม่ได้ไปตอบจดหมายท้าสู้ครับ

เริ่มแรกผมใช้levin ae92 ครับ เห่อๆ ตังไม่ถึง 180sx
    เดี้ยวหลังๆ จะโหดได้ใจครับ

14. kritorm

54
    0
    0
    มันเขียนว่า Kaido battle เฉยๆ อะครับ ปกเหลืองๆ ส่วนใหญ่จะแข่ง ทากภูเขาแบบใน Initial D อะครับ คงคนละภาคกันมั้ง

15. pongsakorn

8
    1
    0
    ผมเล่นถึงช่วงที่มีด่าน hakone yamagitari อะไรสักอย่างนี่เเหละคับ ที่จะมีเเข่งเเต่กลางวัน กลางคืนไม่มีอ่ะคับ ตอนนี้ที่เล่นก็มีเเค่3ด่านเองคับ เเล้วก็ไม่มีคู่ต่อสู้ใหม่ๆเลย จดหมายผมก็เช็คอ่ะคับ เเต่ไม่รู้เรื่องเพราะเปนญี่ปุ่นหมดเลย

16. kritorm

54
    0
    0
    ต้องขอโทษอย่างแรงเลยครับไม่รู้ว่าเมาอะไรมา
    กลับไปดูอีกทีมันชื่อเกมว่า Kaido Racer ครับ
    โทดๆ

17. <NiSSAN-LoVeR>

<NiSSAN-LoVeR> New Member Member

55
    2
    0
    ก็เข้าไปในmode ที่มีจดหมายอ่ะครับ หาอันที่มีสัญลักษณ์ สีแดงๆข้างหน้าคับ ตอบไปครับ แล้วมากลางคืนบอสจะโผล่

กลางวัน ก็เป็น track ระยะสั้นครับ มีคู่แข่งไม่ก็ sponser ให้ทามกานไป

ลองเข้าไปดูนะครับ รูปโน๊ทบุ๊คอ่ะ
    หลังๆยากมาก เจอ nsx แข่ง drift line สวยมากคับ คะแนนโหดได้ใจด้วย

แต่ก็ผ่านมาแล้ว ระวังช่วงที่ ถนนซ่อมนะครับ ทำให้รถช้าลงทันที ถ้าใช้ยาง race :cool: :cool:

18. good_boy

23
    1
    0
    ไม่แน่ใจ....
    รู้ศึกจะมีเรื่องจำนวนของแฟนคลับเกี่ยวด้วยนะครับ ในการที่คู่ต่อสุ้จะออกมาอะครับ

19. pongsakorn

8
    1
    0
    เดี๋ยวผมจะลองดูนะคับ ขอบคุณมากคับ

20. Nick

427
    6
    0
    สรุปแล้วเปนเกมที่สนุกมากครับ ทำเอาเกือบเสียคนไปเลย

21. wakuwakusan

wakuwakusan Guest

0
    0
    0
    ผมเพิ่งเล่นเหมือนกันคับ...เป็น kaido racer เป็นภาษาอังกฤษ คิดว่าภาพสวยกว่า kaido battle ที่เป็นภาษาญี่ปุ่นพอสมควร
    แต่ปัญหาคือผมเล่นยังงัยก้อไม่เห็นมีด่านหรือศัตรูเพิ่มเลยอ่ะ 350 ก้อชนะมาแล้ว (ใช้ colt รุ่นเก่าแต่งเต็มแล้วปรับเกียร์ให้ชิดขึ้นหน่อยรับรองตามทันคับส่วนรถก้อลองดูที่ขายรถเก่า
    เรื่อยๆนะคับเด๋วมันก้อมาเอง)
    แต่หลังจากนั้นก้อไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยอ่ะคับ หรือว่าผมต้องตอบจดหมายรับคำท้า กดอะไร
    คือตอบคับ งงจิงๆ???

22. mai_mugen33

mai_mugen33 New Member Member

19
    0
    0
    ถ้าไปดุในจดหมายอ่ะครับอันบนสุดมั้งไม่แน่ใจ

จะมีเครื่องหมายเหลืองอยู่ข้างหน้าอ่ะครับ

นั่นคือบอสของฉากนั้นๆท้าแข่งเรามาครับ

ผมเล่นไปจนจบแล้วครับ แต่ตอนนี้มาเก็บยิมคาน่ากับพวกดริ้ฟเก็บคะแนนอยู่

ไม่จบซักทีเจอพวกที่มันใช้รถสีดำแต่คนละรุ่นทุกวันด้วยแต่แข่งไปก็ไม่เห็นมีไรเยย

งงไปหมด

ผมไม่เข้าใจทำไมเกมของค่ายนี้ต้องมีกำหนด + เงื่อนไขในการเจอคู่แข่งคันนั้นด้วย
    ตั้งแต่ shotoku battle zero one มาเรื่อยเลย zero one ผมก็ขาดแค่คัน2คันไม่เคยจบซักที
    เซ็ง:mad: :mad: :mad: :mad: :mad: :mad: :mad: :mad: :mad: :mad: :mad: :mad:

23. wakuwakusan

wakuwakusan Guest

0
    0
    0
    เห็นด้วยเลยคับยิ่ง zero one นี่ถ้าไม่ซื้อหนังสือก้อไม่มีทางหามันเจอแน่นอน
    ให้ตายเหอะเงื่อนไขที่จำได้แม่นเลยคือ บีบแตรแล้วเข้าเลนซ้าย แล้วมันจะมาท้าเองงง
    แม่งงงคิดได้งัย???

24. Nguang

171
    7
    0
    ตายล่ะ เพิ่งจะมาเปิดดู เพราะเพิ่งกลับมาเล่นอีกครั้ง :p
    เริ่มเล่นผมใช้ Civic EG6 โมไป 204 ม้า แต่งทุกอย่างครบเลย ก็เล่นปกติ ่พยายามอย่าชนอะคับ

ปล. CA Battle ที่ให้ Drift แข่งเก็บ Point กับคู่แข่ง บางสนามที่บางส่วนเป็นทางลูกรังเล่นโคดยากเลยอะ ผมใช้ Supra JZA80 502 ม้า แถชนข้างทางไปเรื่อย พอแพ้ผมก็โหลดเซฟเล่นใหม่ เสียดายตังอะ :D :D :D

ตอนนี้ EG ขายไปแล้ว มีแต่ Supra กะ SILEIGHTY :cool:

25. Nguang

171
    7
    0
    ว่าแต่มีใครใช้ S2000 แล้วมั่งคับ อยากรู้ว่าเทียบกะ Supra JZA80 คันไหนดีกว่า

26. Cain

Cain New Member Member

70
    0
    0
    Kaido Racer คือ Kaido Battle 2 Chain Reaction Euro Ver. ครับ ส่วน Kaido Touge no Densetsu นี่คือ Kaido Battle ภาค 3 ครับ

Tokyo Xtreme Racer Drift นี่คือ Kaido Battle ภาคแรก ฉบับ US ครับ

27. Nguang

171
    7
    0
    อ่า...ทำไมแผ่นของผมเปิดมามันเปน 2006 Genki อะ งง :confused:

28. ^::N_u_N::^

^::N_u_N::^ Member VIP

623
    8
    18
    หาตังจากการแข่งกลางวันเอา แต่รถทำไมมีให้ซื้อน้อยจัง แต่งอะไรไมได้มากอีกทำยังไงหว่า ตอนแรกใช้ starlet ตอนนี้มาใช้ colt แย้ว

29. Nguang

171
    7
    0
    ใช่เลยคับ ตอนนี้ผมใช้ 86 เรวิน แตนๆอยู่เลย เล่นตอนเช้าเก็บตังอย่างเดียว มี 3 ล้านก่าแล้ว ไม่รุจะซื้อรถไรดี 34 ตัวขับหลัง ก็ไม่ดี โดน 86 ไล่บี้ :( เพราะ 86 เบากว่า

ว่าจะซื้อ DC-5 มา Drift เล่น:D :D :D

30. ^::N_u_N::^

^::N_u_N::^ Member VIP

623
    8
    18
    รถให้ซื้อมีนิดเดียวเอง ทำไงอะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้