เก็บตก ภาพงาน Dragbar Big Party เสาร์ 4 และภาพรับรางวัลของสาวก dragster open ทั้งหลาย

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย Ton@CityMania, 26 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    สำหรับปีนี้ 2010 เสาร์ 4 ก็จะเป็นงานของ drag bar big party กับเสี่ยกอล์ฟและเสี่ยเดียร์ แห่ง dragbar
    ที่จะนำการแข่งแบบสะใจวัยรุ่น เอาใจ สาวก dragster ทั้งหลาย ด้วยรางวัลต่างๆมากมายที่น่าสนใจ อาทิเช่น
    ตั๋วเครื่องบิน และของรางวัลต่างๆ มาดูกันเลยคับ เก็บตกนิดหน่อย ส่วนตอนแข่งขันต้องรอชมกล้อง mr.car นะครับ

เริ่มจาก skyline r34 ของทีม naraka

อีกมุมครับ สุดจริงๆรถแต่ละคันในทีมนี้

เดินผ่านเจอรถกระบะสวยๆคันนึง จอดในที่ไม่สว่างมาก ตาเหลือบไปเห็นแผงลำโพงหุ้มด้วยลายหลุยส์นิดหรูหน่อย

เบ้นซ์สปอร์ตของใครไม่ทราบ แต่หล่อสุดๆ เด๋วค่อยกลับมาถ่ายอีกที

บรรดาขา drag ก็มากันเป็นประจำ

ส่วนใหญ่แล้วก็จะเป็นรถขับหลัง

สำหรับมือใหม่ที่ยังดูไม่เป็น เอาง่ายๆเลย ล้อหลังจะโปนกว่าล้อหน้า แต่ถ้าขับหน้าหลายๆคัน ใส่ล้อหลังใหญ่กว่า ก็เพราะเอาสวยครับ

เดินผ่านไปยังจุดจอดรถเตรียมแข่ง เจอพี่แกคนนึง ท่ายืนดูนี่เก๋าจริงๆ

กลุ่ม vios turbo มาหลายคัน แต่เวลาถ่าย ผมเลือกเอาคันที่ไม่มีคนยืนบังอยู่ เลยเลือกสีเจ็บๆคันนี้มาครับ

สมัยนี้ รถแต่งส่วนใหญ่มักใส่โลว์บาร์หรือ crossbar ช่วยได้จริงๆนะ ดูเหมือนกระทู้ civic มิด ใน pantip สิครับ ถ้าไม่ได้โลว์บาร์ อาจจะถึงคนขับเลย

เหงาๆกันไปสำหรับช่วงการเมืองแบบนี้ เหมือนเดิม รอวัน drag day กลับมาอีกครั้ง

ภาพถ้วย ส่วนตัวผมต้องถ่ายมาทุกสนามอยู่แล้ว ครั้งนี้ เล่น หน้ากล้อง 2.8 บ้าง สลับกันไปแก้เบื่อ

เดินสำรวจเหมือนเดิม ตามลานจอด รถน้อยมาก

บางครั้ง รถสวยๆ แต่จอดแออัด เลยไม่ได้ถ่าย เพราะถ่ายแล้วก็ดูเบื่อๆกันไป

คันนี้ใครไปสนามคลองห้า จะเห็นประจำครับ

เดินเข้าไปนั่งเย็นๆใน bangkok drag bar มองออกมาถ่ายสักหน่อย แต่ไม่ชัดมาก เพราะกระจกมัวร์จัง

อีกภาพ หวังว่าพี่คนที่ยืน ไม่น่าจะใช่เจ้าของรถนะ อิอิ แซวเล่นคับ เห็นแต่งตัวไม่แม๊ชกะรถ แต่ก็ไม่แน่

รถของพี่อาร์ทสุพรรณ ตัวแรงสำหรับค่ำคืนนี้ วิ่งเลขตัวเดียวโชว์

ยืนกันอย่างกะ boy brand เลยชักภาพมาสักรูป

ที่เหลือเป็นภาพของบรรดาผู้ที่ได้รับรางวัล พบกันใหม่เสาร์หน้า สวัสดี

2. ^NUT_FIT_KK^

^NUT_FIT_KK^ New Member Member

2,369
    4
    0
    สวยมากคับ

3. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    ภาพสวยคับ

4. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ขอบคุณครับ ภาพสวยๆเหมือนเดิมครับ

5. AOFMOTORSPORT

AOFMOTORSPORT New Member Member

460
    8
    0
    สวยงามดั่งเคย

ขอบคุณค้าป

6. skylinenum

skylinenum New Member Member

528
    5
    0
    แหล่ม ๆ ทั้งนั้นเลย...

7. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    ขอบคุณครับ

8. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    ขอบคุณคับ

9. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ขอบคุณคับ

10. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ขอบคุณมากคับ รูปสวยมากเลยคับ

11. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    มันมากครับ

12. Tum WINGS

Tum WINGS New Member VIP

331
    13
    0
    แหล่มๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆครับ

13. SpL Garage

SpL Garage New Member Member

633
    4
    0
    แรงๆกันทั้งนั้น

14. mr.car

mr.car New Member Member

116
    14
    0
    ...มาต่อจากคุณ ต้น นะครับมาช้าไปหน่อย ติด ม็อบ...........
    ....มาชมกันเลยดีกว่า

พอมาถึงก็เจอคันนี้จอดหล่ออยู่อย่างสงบนิ่ง......หล่อจริงๆสีสวยส้มด้านๆ

บรรยากาศรอบๆสนามครับสาวๆที่มากับนักแข่งนักพักแบบชิลๆ

บ้างก็ใช้เป็นสถานที่ทานข้าวนอกบ้าน

บ้างก็ปรับแต่งรถตัวเอง

นี่ก็ปรับแต่ง

บ้างก็คุยกันปรึกษากันทักทายกันในฐานะเพื่อนนักแข่ง

แม้กระทั่งเมื่อเห็นช่างภาพก็หันมาทักทายเล่นกล้องซะงั้นเรียกว่าอบอุ่นครับ

บางทีก็นั่งเล่นชิลๆ

บรยากาศในสยนามผู้ชมยังคงคับคั่ง

คุณเจ้าหน้าที่ของสนามยังคงแข็งขัน........รูปนี้ช่วยกันเซ็ทระบบเซ็นเซอร์

อย่างรูปนี้รถเกิดเพลาขาดกลางแทร็คคุณเจ้าหน้าที่ต้องรีบเข้าไปช่วยทันทีเพื่อความปลอดภัยของนัแข่งและเพื่อการแข่งขันดำเนินต่อไป

ผูชมเองก็ให้ความสนใจในการจัดการกับรถที่มีปัญหา

....แล้วก็มีการคั่นรายการด้วยการมอบโชคให้กับผู้ชม....โดยจับหางบัตรที่ผู้ชมส่งมาชิงโชค

ได้ง่ายๆครับจับมาเป็นชื่อใครแล้วโทรหาถ้ายังอยู่ในสนามรับไปเลย....ของรางวัล

ของรางวัลก็มีผลิตภัณฑ์จาก NITTO และตั๋วเครื่องบินจาก AIR ASIA มาดูหน้าผู้โชคดีกัน

.....หมดจากมอบโชคก็เป็นรายการแข่งของบรรดาตัวแรงต่างๆ........มาดูลีลาของตัวแรงกัน

.....ผลที่ได้ของการเบิร์นยางคือยางร้อนและจะเกาะพื้นแทร็กมากขึ้น............ภาพนี้คงบอกได้ว่ายางร้อนแค่ไหน

ชุดสุกท้ายแล้วครับกับเก็บตกลีลาของ ป๋าเบิร์ด

ยังคงให้นักแข่งเบิร์นยางได้อย่างหนักหน่วงเหมือนเดิม

และลีลาการบอก LINE ก็ยังคงพริ้วไหวเหมือนเดิม

เชื่อเลยครับว่าป๋าเบิร์ดเป็นได้ทุกอย่างตั้งแต่เจ้าของร้านจนถึงพนักงานรักษาความสะอาด........อิอิ:eek:

.....ยังไงก็ขอขอบคุณนะครับป๋าเบิร์ดที่เอาใจใส่ดูแลกับพื้นผิวสนามเพื่อความปลอดภัยการกระทำแบบนี้น่ายกย่องและชื่นชมครับ.....

........หมดแล้วครับ.......แล้วพบกันใหม่สนามหน้า......

....ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาทักทายกันนะครับ.....

15. สวยทุกภาพครับ

ชอบภาพร่องรอยจากการเบิร์นยางจังครับ ได้อารมณ์ดี

16. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ขอบคุณคราบ

17. WooozaBlue11

WooozaBlue11 New Member Member

217
    3
    0
    ภาพสวยอีกแล่ววว

18. ตั้มSRC

ตั้มSRC New Member Moderator VIP

890
    17
    0
    เยี่ยมๆ ครับ สวย ทุกรูป

19. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    รูปสวยากๆ ขอบคุณมากๆครับ....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้