ขอถามอีกอย่างนึงนะครับเกี่ยวกับกระจกรถB11

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย pop_b11, 21 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pop_b11

pop_b11 New Member Member

60
    2
    0
    ขอถามหน่อยนะครับว่าพอดีผมเอาB11ไปติดลำโพงคู่หน้ามา

แล้วเวลาเปิดกระจกรถฝั่งซ้ายข้างหน้าแล้วปิดประตูมันดังมากๆเลยครับ

เสียงเหมือนกับว่ากระจกไปกระแทกกับอะไรซักอย่างข้างในประตู

ผมอยากถามว่ามันเกิดจากอะไรหรอครับเพราะว่าตอนแรกที่ผมยังไม่ได้ไปติดลำโพงคู่หน้ามา

มันก็ไม่ดังนะครับไม่มีเสียงอะไรเลยแต่พอติดออกมาแล้วทำไมเป็นแบบนี้ผมงงมากมายครับ

หรือร้านมันทำให้ผมไม่ดีแต่ฝั่งคนขับไม่มีเสียงดังเหมือนฝั่งซ้ายคนนั่งหน้านะครับ

ผมเซงมากมายช่วยทีนะครับ ถ้าร้ายมันทำไม่ดีผมจะได้เอาไปให้มันแก้ไขหรือมันเป็นอะไรช่วยทีนะครับ

ขอบคุณครับ:cry::cry::cry:

2. art-HB12

art-HB12 New Member Member

535
    10
    0
    ..!

ต้องมีอะไรสักอย่างที่ขัดกันอยู่ เดานะ รอท่านอื่นมาตอบ

3. NUTTO.B11

NUTTO.B11 New Member Member

906
    112
    0
    ลองเช็ครางกระจกดูอ่ะคับบางทีมันจะงออ่ะ

ไม่ทราบสาเหตุ...

ของผมเปิดได้ครึ่งเดียว...บางทีก็เปิดได้สุดอ่ะคับ...งงงงงงงงงงงง

4. tob_sunnyb11

tob_sunnyb11 New Member Member

908
    178
    0
    ถ้าติดลำโพงคู่หน้าอยู่งลืมลองไม้ให้ลำโพง ด้วยนะคับ กันมันติดกระจกตอนเอาลง

แล้วให้ดูที่ รางกระจกด้วยนะคับ มันชอบหลวม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้