D-MAX รุ่นเก่า เครื่อง 3000 Di เทอร์โบ ตัวไม่มีอินเตอร์ ถามหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Pickup Forum' เริ่มโดย บิวบ่อวิน, 20 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. บิวบ่อวิน

บิวบ่อวิน New Member Member

1
    0
    0
    หวัดดีคับ ผมขอถามอะไรหน่อยนะครับ D-MAX รุ่นเก่า เครื่อง 3000 Di เทอร์โบ ตัวไม่มีอินเตอร์ ทำยังไงถึงจะไห้ช่วงต้นๆขึ้นแรงๆกับเค้าบ้างเหลอครับ แล้วงบประมาณเท่าไหร่ครับ เอาแบบขับเล่นธรรมดานะครับ ช่วยบอกหน่อยนะครับ{ขอบคุณครับ}:teeth:

2. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    ทำท่อเลยคับลองดูๆเดินใหม่2.5นิ้วทั้งเส้นต้นๆไวแน่นอนแต่ช่วงปลายๆอาจจะหายไปหน่อย

หรือไม่ก็แปลงปั๊มไปเลยคับ ตัว 3.0DI ยังเป็นปั๊มไฟฟ้าอยู่

3. n!Cs`RCW

n!Cs`RCW New Member Member

470
    20
    0
    ทำปั้มครับ

4. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    ต้องลอง...

5. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    ทำปั๊มไปเลยครับ ทีเดียวจบเลย

เดินท่อใหม่อีกเส้น

ถ้าให้ดี ใส่อินเตอร์ใบเล็กๆ ครับ

6. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    แปลงปั้ม ครับ

7. แปลงปั๊มเป็นปั๊มสาย

เดินท่อ2.5นิ้วเกือบๆถึงหน้าเพลา

แค่นี้คลัชต์ก็แทบลื่นแล้วหล่ะ อิอิ

8. AOFMOTORSPORT

AOFMOTORSPORT New Member Member

460
    8
    0
    ตามนั้น ครับ (ด้านบน)

9. mseeo2

mseeo2 New Member Member

778
    9
    0
    แปลงปั้มดิบเลยครับ รู้ถึงความแตกต่างแน่นอน

10. เดี๋ยวนี้ ดีเซลแรงมากๆๆๆ เมื่อกี้เจอแถว วงแหวนลำลูกกา แทบเอาตัวไม่รอด...........

แต่ตอนตามหลังนี่จบกัน ไม่ต้องมองอะไรเลย ต้องปล่อยให้ไปไกลๆ แล้วค่อยซัดตาม คนละช่องทางกัน

11. THIRD_R30

THIRD_R30 Active Member VIP

2,482
    14
    38
    วันก่อนโดนวีโก้ จิกตูดครับ หนีไม่ออก กร๊ากๆๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้