REVIEW :: Front Bonet :: Carbon Fiber

การสนทนาใน 'DAMS' เริ่มโดย Yakumo, 4 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Yakumo

Yakumo New Member Moderator

580
    7
    0
    วันนี้ก็มาแนะนำให้รู้จักของกันอีกสักชิ้นครับ ชิ้นนี้เป็น ฝากกระโปรงหน้า คาร์บอนไฟเบอร์ ตรงรุ่น CIVIC DIMENSION (ES) ปี 00-03 เป็นชิ้นงานสร้างจากต่างประเทศ ผมเองไม่แน่ใจว่าเป็นงานของ HK หรือป่าว SG แต่ก็บอกได้ว่างานเนียมากๆ แล้วก็ทำออกมาได้เรียบร้อยแบบสุดๆ

ให้ข้อมูลนิดนะครับ ว่าทำไมเรียนว่าคาร์บอนไฟเบอร์ ก็เพราะว่า มันไม่ใช้คาร์บอนเคฟล่าครับ หลายๆ คนเข้าใจผิดว่าถ้าเห็นว่าเป็นลายแบบนี้ เนี้ยชอบเรียกกันว่า ลายเคฟล่า แต่จริงๆ แล้วเคฟล่าเป็นชื่อเฉพาะของเส้นใยชนิดหนึ่งนะครับ ซึ่งถ้าหากวากเป็นผ้าคาร์บอนเคฟล่าให้สังเกตุง่ายๆ จะมีสีเหลืองๆ นะครับ แต่ถ้าเป็น คาร์บอนไฟเบอร์เนี้ย ก็อย่างที่เอามาให้ดูกันนี้แหละครับ

ราคาค่าตัว 20K ครับ ราคานี้รวมคิวหน้าเรียบร้อย เรียกได้ว่ายกมาใส่ได้เลย เรียบเนียบมากๆ

มาดูรูปกันเถอะ มาดูด้านบน งานสวยเรียบและเนียบมากๆๆๆๆ

โครงกระดูกงูเป็นไงล่ะครับงานเนียนมากๆ แถวพวกจุดยึดเนี้ยมาครบถ้วนเลย ฝากระโปรงเดิมมีรูตรงไหน อันนี้ก็มีเหมือนกันทั้งหมดไม่ต้องมาเจาะอะไรให้เสียวกันอีก

ดูสิครับ หุ้มมาถึงด้านในด้วย

ดูสิครับ ติดขอบยางได้พอดี ไม่รู้ให้หมด

มาดูคิวฝากระโปรงหน้าที่มาพร้อมๆ กันในชุดครับเรียบเนียนจริงๆ

ขอเน้นที่ผิวด้านบนหน่อยครับ เนียนจริงๆ

มาดูที่ขอบกันบ้างครับขอบบางเนียบเชียวครับ

เอาล่ะครับ ก็ลองดูไว้เป็นข้อมูลล่ะกันนะครับ งานนี้ก็ต้องเครดิตพี่ศร อีกเหมือนเคยครับที่ให้ความสะดวกสบาย และพี่ใหม่สำหรับสถานที่ถ่ายทำครับ

2. mate8

mate8 New Member Member

1
    0
    0
    ดีคับพี่ งามมากเลยคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้