+++ ประวัติของเจี้ยว+++

การสนทนาใน 'Vios Project Club' เริ่มโดย Dream2526, 7 เมษายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Dream2526

Dream2526 New Member Member

941
    6
    0
    เจี้ยว....เดิมทีเป็นสัตว์ชนิดหนึ่ง
    ตัวสีดำ ....ซึ่งเกิดมาพร้อมกับอดัม กับอีฟ
    อยู่ในสวนเอเทนนับว่าเจี้ยวเป็นสัตว์ตัวแรกของโลกก็ว่าได้
    อีฟ....ซึ่งชอบแระหลงไหนในเจี้ยวเป็นอย่างมาก..เวลานอนต้องนอนกอดเจี้ยว
    ...กินก็ต้องกินกับเจี้ยว ....อาบน้ำก็ต้องอาบกับเจี้ยวทุกๆ วัน
    เวลาส่วนมาก จะอยุ่กับเจี้ยวทั้งสิ้น
    อดัม ซึ่งทนไม่ได้เมื่อเห็นหญิงซึ่งเกิดมาพร้อมกับตนจะชอบเจี้ยวมากกว่าตน
    ซึ่งเป็นผู้ชายแท้ๆ
    ความอิจฉาริษยาก็เกิดขึ้น จึงได้วางแผนกำจัดเจี้ยวเสียให้พ้นทาง
    และแล้วโอกาสก็มาถึง
    วันนั้น อีฟนั่งตกเบ็ด อยู่ริมสระ ในสวนเอเทน ซึ่งเจี้ยวไม่ได้อยู่กับอีฟด้วย
    อดัมจึงตรงดึ่งเข้าไปที่บ้านเพื่อหวังกำจัด เจี้ยวให้สิ้นซาก
    เมื่อไปถึง เจี้ยวซึ่งนอนอยู่บนเตียง แผ่ไข่อย่างไม่อายใคร
    อดัมเดินย่อง เข้าไปหา เจี้ยวได้ยินเสียงฝีเท้า โพล่หัวจ้องมองทันที
    เจี้ยวตาเดียว มองอดัมอย่างไม่คิดอารัย พาลดีใจ
    วิงเข้าไปหา อดัมหวังว่าอดัม คงจะหยอกตนแบบอีฟ
    และแล้วเหดการ์น ไม่คาดฝันก็เกิดขึ้น
    อดัมเอามือคว้าคอของเจี้ยวขึ้นมา
    บิดไปบิดมา มืออีกมือ ก็จับที่ไข่เจี้ยว เขย่าซ้าย เขย่าขวา
    บิดไปบิดมา จนเจี้ยวทนไม่ไหว
    เลือดสีขาวขุ่น ก็ทะลักออกมาจาตาเพียงดวงเดียว ตายคามือทันที
    สมใจอดัมโดย
    ตายซะเถอะ ไอเจี้ยว อดัมกล่าวออกมาอย่างสะใจ

เมื่อเจี้ยวตายไป วิญญาณ ได้เข้าไปหา ยมบาลของเจี้ยว
    ยมบาล เจ้าเป็นอะไรตายรึ
    เจี้ยว โดนอดัมทำร้ายครับ เค้าบีบผมจนตายคามือเค้าเลย
    ยมบาล เจ้ายังไม่ถึงฆาตนี่ ไปกลับ ไปเกิดใหม่
    เจี้ยว ไม่เอาแล้วท่าน ไม่เอาแล้ว กลับไปอดัมคงบีบผมอีก
    เค้าเกียด ผมจะตาย ไป ไม่เอาแล้ว
    ยมบาล งั้นข้าให้พรเจ้า 3ขอ ก่อนไปเกิดใหม่ ดีไหม เอ้าเร็ว ขอมา
    เจี้ยว ดีครับ ผม ขอเลยล่ะกัน
    1 ขอให้ผมได้ใกล้ชิดกับอดัม ให้อดัมรักผม ถนอมผมไม่ทำร้ายผมอีกต่อไป
    2 เมื่ออดัมมีความสุข ก็ขอให้ผมมีความสุขไปด้วย
    3 และเมื่อ ผมมีความสุข ขอให้แบ่งปันความสุขไปให้อีฟ
    ยมบาล ได้ เด๋ว ข้าจัดให้ นะ แว๊ปปปปป

เมื่อเจี้ยวไปเกิดใหม่ พรข้อแรก ก็สำริดผล
    เจี้ยวได้ใกล้ชิดกับอดัม ซึ่งอยู่ระหว่างขาของอดัม

พรข้อสอง เมื่ออดัมฝันเปียก เจี้ยวก็ฝันเปียกด้วย เจี้ยวจึงมีความสุข
    เหลือ พรข้อสาม เวลาผ่านไป นาน แสนนาน
    พรข้อสามก็ได้สำริดผล อดัมและอีฟ แอบมีอารัย กัน
    กลายเป็นมนุด คู่แรก ของโลก และโดนจับ ได้ จึงโดนขับไล่ออกจากสวนเอเดน

ปล. แต่ยังมีอดัม บางพวกยังระลึกชาติได้ จึงยังเกียดชังเจี้ยวอยู่
    เช่น กะเทย ตุ๊ด ซึ่งไม่ต้องการเจี้ยว
    จึงตัดเจี้ยวทิ้งไป
    แต่ก็มีอีฟ บางคน ที่ต้อง เจี้ยว จึงได้ไปหา เจี้ยวมาใส่ จากที่ต่างๆ

2. soda_zaa

soda_zaa New Member Lady Member

254
    1
    0
    หือๆ

3. punez

punez Member Member

324
    0
    16
    ตอมเรามาอยู่นี่เองเอิ๊กๆๆๆๆ:D :D :D

4. soda_zaa

soda_zaa New Member Lady Member

254
    1
    0
    ซะงั้น.....

5. Dream2526

941
    6
    0
    :D :D :D

6. hunny

hunny New Member Lady Member

227
    0
    0
    อืม...เพิ่งรู้นะเนี้ย

แอบมาอ่านดูน่ะค่ะ....

7. Dream2526

941
    6
    0
    มาบ่อยๆก็ได้คับ

8. Vad

Vad New Member Lady Member

210
    1
    0
    มันเปนอย่างนี้ นี่เอง อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้