<**แก้รูปใหม่ครับ 3 รูปแรกที่ไม่ขึ้น> ช่วยดูหน่อยครับว่าล้อ Work Emotion CR Kai ขอบ 17 ตัวนี้เป็นล้อ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย [JoD_Accord], 22 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,911
    62
    48
    ขออภัยครับลืมไปว่าลิงค์รูปที่เค้าขายต้องล๊อคอินถึงจะเห็นอะ 2 รูปล่างคือล้อแท้ที่ผมหามาจากในเวปอะ 3 รูปล่างที่แนบมาใหม่คือที่เค้าขายน่ะคับ รบกวนอีกรอบนะครับ ขอบพระคุณพี่ๆทุกท่านมากจริงๆ

คือสังเกตบางจุดผมสงสัยนิดนึงไปปรึกษาพี่ที่ขายล้อเค้าบอกไม่แน่ใจเหมือนกัน เค้าบอกไม่ปลอมก็เป็นรุ่นเก่าๆเลย ขายราคาไม่แรง ช่วยดูให้หน่อยนะครับ ผมล่ะกลัวจะเป็นล้อ Wave Emotion ที่ขายตามร้านขายล้อไต้หวันจริงๆ เห้อออ... จะขอบพระคุณมากๆเลยครับอย่างน้อยก็ให้รู้แล้วรู้รอดไปเลยอะ ผมตะหงิดใจมาหลายวันแล้ว

คนขายพิมพ์ว่า "ขายล้อWwork CR Kai 17นี้ว 4รู114 กว้าง7 ออฟ 42 ล้อแท้ครับ ล้อทำสีใหม่ครับ มีซ่อมมา1วงครับ" ซ่อมคือพอกมาจากยุ่น เค้าบอกของมาจากตู้เลย แต่ใส่แล้วไม่เห็นรอยซ่อม

ดูจากดุมนะครับรูปมันมี 4 รู ปกติเห็นของแท้มันจะมีรูหลอกเพิ่มมาอีกตามจำนวนรูจริง ดูจากรูปล่างสุดครับ แต่คนขายบอกของแท้จริงๆ และขอบจะมีติ่งขอบเป็นเส้นรอบล้อ แต่ในรูปที่ขายไม่มีหรือมีผมสังเกตไม่ค่อยออกอะ

มีโลโก้นี้ด้วย

แท้จริงๆจะเขียนว่า Japan หรือว่า Made in Japan ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 มีนาคม 2010
  2. paknams

paknams New Member Member

118
    1
    0
    ไม่มีรูปด้านหลังล้อเหรอครับ

3. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,911
    62
    48
    คนขายลงไว้แค่นี้เองครับ แต่ผมขอให้เค้าถ่ายเพิ่มแล้ว

ให้ที่เซียนล้อรุ่นนี้มาตอบโด้ยนะค้าบ ไม่สบายใจเลยอะ :cry::cry::cry:

4. pom-wish

pom-wish New Member VIP

374
    6
    0
    ดูจากรูปมันก็น่าจะแท้นะครับเพราะว่าหลุมกลางมันจะดูมลๆๆของปลอมมันจะออกเหลี่ยมๆๆต้องไปดูของจิงอะครับแล้วจะรู้ว่ามันไม่เหมือนกันครับแท้กับปลอม

5. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    ใส่อยู่แต่ก้อดูม่ะเป็นเหมือนกันอ่ะ

6. kae_za

kae_za Member Member

379
    16
    18
    ทำไมผมดู3รูปแรก ไม่ได้หว่า

2รูปล่าง แท้แน่นอน

7. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    เห็นแต่ 2 รูปล่างเหมือนกันครับ

เอารูปมาฝาก (น่าจะ) แท้ สเป็ค 5 รู 100 กว้าง 7 ออฟเซ็ต +42

ลองเทียบดูนะครับ

8. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ดูจากรูปน่าจะแท้นะคราบ

9. Champ_in_car

Champ_in_car New Member Member

15
    0
    1
    ไม่เห็นรูปล้อ 3 รูปแรกเหมือนกันครับ เลยช่วยดูไม่ได้ว่าเป็นล้อแท้หรือเปล่า

งั้นผมฝากข้อมูลล้อแท้รุ่น WORK EMOTION CR ไว้ให้นะครับ ( เป็นรุ่นก่อน CR KAI ครับ ลักษณะใกล้เคียงกับที่เจ้าของกระทู้บอกมา)

ตัวก้าน CR จะอวบ อ้วน และดูก้านสั้นกว่า CR KAI

ขอบล้อ CR จะเรียบเต็ม ไม่มีเว้าขอบ 2 ชั้นเหมือน CR KAI

เพลทล้อจะบอกว่าเป็น EMOTION CR ( ไม่มี KAI นะครับ )

ยังไงลองหาข้อมูลของรุ่น CR นี้ก่อน แล้วเปรียบเทียบกับล้อที่ได้มานะครับ อาจจะเป็นล้อแท้แต่รุ่นเก่าก็ได้ครับ :)

10. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    เหนสามรูปเหมือนกัน

รูปที่เหนแท้แน่นอนคับ เหนตัวปั้ม W Work อะ

ส่วนปั้ม japan ปลอมนะคับ ต้อง made in japan ถึงจะยุ่นแท้

11. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ถ้าเอาชุดในรูปมาขาย แท้ครับ

12. oileve

oileve New Member Member

311
    5
    0
  13. [JoD_Accord]

1,911
    62
    48
    อัพเพิ่มรูปแล้วครับๆๆ ช่วยดูด้วยๆๆๆ

14. Inlinefour

Inlinefour New Member Member

241
    9
    0
    ถ้าเป็น 3 รูปล่าง (รูปเล็ก) น่าจะแท้คับ

15. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    เห็นรูปแล้วครับ

ดูแล้วมันแปลกๆจริงๆด้วย เท่าที่ผมเข้าใจ ลายนี้มันมีประมาณ 3 รุ่น

1.Emotion CR
    2.Emotion CR Kai
    3.ลายเดียวกับ Emotion แต่เป็น Forged

เจอมารุ่นนึง (ไม่ทราบชื่อรุ่นเหมือนกัน) ลองดูหน้าตามันซิครับ (ขออนุญาตเจ้าของรูปด้วย) แต่ผมก็ไม่รู้ว่ามันคือรุ่นไหน แต่ไม่น่าใช่ Emotion CR Kai ครับ

เว็บ W-Work Wheels USA => http://www.workwheelsusa.com/product.php?category=27&wheel=80

แต่ยังไงรอเซียนล้อมาตอบดีกว่าครับ

16. [JoD_Accord]

1,911
    62
    48
    อ่อ ขอบคุณครับ ใครรู้มั่งอ่า

17. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    รอลุ้นด้วย

18. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    มาหาข้อมูลด้วยครับ :D

19. [JoD_Accord]

1,911
    62
    48
    ท่านอื่นว่าไงบ้างครับ

20. ZaKao

ZaKao Member VIP

445
    15
    18
    มารอดูครับ พรุ่งนี้กำลังจะไปเอา Work Emotion Cr ให้เพื่อนเหมือนกันครับ

21. kae_za

kae_za Member Member

379
    16
    18
    จอร์จรูปที่ลงใหม่ เป็นของแท้ครับ

แต่ว่าเป็นEmotion ตัวเก่า ขอบด้านข้างจะไม่มีร่องให้ติดสติกเกอร์ครับ จะโล้นๆๆเลย

ถ้าราคาไม่แรง ก็พอซื้อได้นะ

22. KiTNa MTC

6,996
    10
    0
    พี่เชนมายืนยันแล้วครับ

23. [JoD_Accord]

1,911
    62
    48
    ขอบคุณครับพี่เชน ผมละกลัวว่าจะเป็น Wave Emotion จริงๆ ค่อยมั่นใจขึ้นหน่อยยย

24. ACCORD 2000

ACCORD 2000 New Member Member

109
    3
    0
    เบิกล้อใหม่เลยหรอวัยรุ่น

p1 หล่อกว่ามั้ย หน้า 8 หลัง 9 ลองดูนะคับจ๊อด

25. [JoD_Accord]

1,911
    62
    48
    ป่าวคับพี่ คือล้อในรูปเล็กๆ มือสองจากยุ่นมีซ่อมมาด้วย P1 ผมก็อยากได้ มากด้วย แต่สเป็กที่พี่บอกอะ ไม่ต่ำกว่า 23,xxx.- ราคาผมเอื้อมไม่ถึงจริงๆ ชุดนี้ราคา หมื่นนิดๆเอง เห็นว่าล้อแท้ก็แบบว่าเออน่าสนๆ ที่ใส่อยู่ล้อใต้หวันซื้อจากพี่เชนนานแล้ว

ปล. ใครสนใจล้อผมติดต่อได้นะครับ

26. ACCORD 2000

ACCORD 2000 New Member Member

109
    3
    0
    ซื้อแล้วเพื่อขายด้วยนะคับ อันไหนออกง่ายกว่ากัน ยังไงมันก็เจ็บตัวน้อยกว่าน้า... ลองดูๆ

27. gu_gonk

gu_gonk New Member Member

183
    4
    0
    ถ้าใจรัก จัดเลยครับ แท้แน่นอน

28. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    หล่อ ๆ จ๊ะ

29. Anubis007

Anubis007 New Member Privilege

852
    1
    0
    ทำไมล้อที่จ็อดจะเอา......มันไม่มีสันขอบที่แม็กล่ะ ราคาแท้จริงต้องมี 20000 ขึ้น ดูลักษณะแล้วไม่น่าจะแท้นะ

30. [JoD_Accord]

1,911
    62
    48
    2 จิต 2 ใจอยู่เนี่ยพี่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้