กูรู OHLINS

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Aor Coupe, 24 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Aor Coupe

Aor Coupe New Member Member

218
    1
    0
    อยากทราบว่าเป็นรุ่นไหนสปริงอะไร
    ท่านใดใส่อยู่อยากรู้ฟิลลิ่งครับ
    รบกวนหน่อยครับ
    กับGabเลื่อกตัวไหนครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 กุมภาพันธ์ 2010
  2. รุ่นนี้ใส่ไปเลย ยังไงก็ไม่แข็ง คล้าย ๆ Koni แต่หนืด ๆ นุ่ม ๆ กว่า

3. Aor Coupe

218
    1
    0
    นับถือความรู้ครับกับGABเลื่อกตัวไหนดี

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 กุมภาพันธ์ 2010
  4. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    เป็นผมเลือก OHLINS ครับ ผมว่า GAP น่าจะแข็ง - -

5. zev

zev New Member Member

208
    25
    0
    ถ้าคุณใช้รถบนถนนมากกว่าสนามแข่งผมว่า OHLINS รุ่นที่ในรูปเป็นโช๊คฐาน ผมเรียกอย่างนั้น
    ผมว่าดีมาก ๆๆๆๆๆๆๆๆ เพราะมัน นุ่ม หนึบ ๆ อย่างที่ คุณเต้ว่าไว้ ใช้ในชีวิตประจำวัน
    วิ่งบนถนนผมว่าดีมาก ส่วนวิ่งบนสนามแข่งก็อีกเรื่องนึง คือผมไม่รู้เหมือนกันว่าวิ่งในสนามเป็นไง

GAB ผมก็ไม่รู้เหมือนกันรอท่านอื่นมาให้ข้อมูลเพิ่มเติมละกัน

ปล. ผมไม่ใช่ GURU อะไรทั้งนั้น ผมซื้อโช๊ค OHLINS มาลอง รู้สึกยังไงก็เอามาถ่ายทอดเท่าที่จะ
    ทำได้ ผิดถูกคนบริโภคข้อมูลก็กรองข้อมูลกันไป

:eek::eek::eek:

6. เห็นด้วยครับ OHLINS กับ Gab ตัวในรูปอย่าเอามาเทียบกันเลยครับ
    เพราะพื้นฐานการออกแบบมันไม่ได้ทำออกมาเพื่อวัตถุประสงค์เดียวกัน

GAB ตัวที่ว่ามาในรูป ส่วนตัวผมก็ไม่เคยใช้ แต่ดูจากหน้าตา และการ
    ออกแบบแล้ว ไม่น่าจะเป็นโช๊คที่เหมาะกับการใช้งานทั่วไป น่าจะเหมาะ
    กับการใช้งานในสนามมากกว่าครับ

7. Oryor

Oryor New Member Member

283
    10
    0
    Ohlins อีกเสียงครับ
    ถ้าใช้ทุกวันวิ่งถนนใน กทม ซึ่งมันไม่เรียบเลย

แล้วแต่ชอบครับ
    ตัดสินให้ไม่ได้
    คนชอบไม่เหมือนกัน
    เอาเป็นว่านุ่มหนึบหลอกคนขับก็ Ohlins

Gab ไม่ทราบครับ ไม่เคยลอง
    แต่ติดใจ Ohlins เพราะว่าชอบในความสบายของมันครับ

8. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    อย่ามอง Ohlins ว่าเป็นโช็ค สบายอย่างเดียวน่ะครับ

ถ้า ฟลุ๊ก ๆไป เจอ Ohlins ที่ เซ็ตไว้เพื่อ เเข่ง แล้วจะรู้ว่านรกมีจริง

ไม่ได้ ด้อย ไปกว่า zeal หรือ TEIN N1 เลยยย

9. zev

zev New Member Member

208
    25
    0

:D อันนี้จริงที่สุด ผมเคยเห็น OHLINS จัดชุดมาใช้ในสนามแข่ง โอ๊ว..... ตับ ไต ไส้ พุง
    สะเทือนแน่

10. NT.SHOP

NT.SHOP New Member Member

523
    1
    0
    โอลิน อีกเสียงครับ ผม

11. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    โอลินคับ ใส่อยู่คับ ผมว่าโอเคดีคับ สำหรับใช้งานชีวิตประจำวัน แต่บางทีความชอบอาจไม่เหมือนกันอีกคับ

12. Aor Coupe

218
    1
    0
    ไปใส่ ohlins มาแล้วครับแต่ก่อนใส่เอาไปให้พีวินเช็ตใหม่ให้มาเมื่อเช้า
    ตอนนี้พี่วินกำลังบ้าเครื่องบินเล็ก
    พี่วินบอกว่าจริงแล้วKoniเป็นโช็คที่ดีนะแต่มีข้อเสียคือมันบอบบางไม่ทน
    ขอบคุณทุกท่านครับ

13. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    โอลินอีกเสียงครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้