โดนรถคนใหญ่โตเบียด เจรจาไม่ลงตัว ชิ่งซะงั้น !!!

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย กระบะสีขาว, 20 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    เหตุเกิดประมาน 5โมงนิดๆ ณ เจ๊ทเก่า

ก็เข้าไปจอดในซอง หน้าจิฟฟี่ เพื่อไปซื้อของ

โดยรถคู่กรณี จอดอยู่ข้างๆ

พอกลับมาที่รถกำลังจะออกเดินทางกัน

รถคู่กรณี ( toyota avanza )

กำลังถอยออกจากซองพอดี

และสิ่งที่ไม่ขาดฝันก็เกิดขึ้น

หัวรถทางด้านขวา มาเบียดกับท้ายรถผมดัง ครื๊ดด ...

รถผมบุบเล็กน้อย และต้องทำสีใหม่

ก็ได้ลงไปเจรจากับ คนขับ

ทางคู่กรณี ได้เสนอ ให้ผมไปซ่อมที่อู่พวกพ้องของเขา ย่านดินแดง

พร้อมกับบอกว่าไม่ต้องกลัวผมหนี ผมเป็นอาจารย์มหาลัย

แต่ทางผมอยู่แถวๆ ลำลูกกา ไม่สะดวกที่จะไปทำสีที่อู่นั้น

เรยเสนอให้ทางคู่กรณี ชดใช้เป็นเงิน โดยให้ช่างฝั่งคู่กรณี มาตีราคาให้

พอช่างมาถึง ก็ตีราคาให้สองพันบาท ผมก็โอเค ตกลงตามนั้น

แต่ทีนี้ คู่กรณีไม่ยอม โวยวายเสียงดัง และยืนยันให้ไปซ่อมที่อู่ที่มาตีราคาให้ เท่านั้น

ทางพี่ผมได้บอกกับเค้า พร้อมกับอธิบาย ว่ามันเสียเวลา และ ไกล

และได้พูดกับคู่กรณีว่า " พี่ค่อยๆพูดกันก็ได้ ทำไมต้องขึ้นเสียงด้วย "

แต่อีกฝ่ายตอบกลับมาว่า " ทำไมผมจะขึ้นเสียงไม่ได้...คุณเป็นพ่อผมหรอ "

เป็นใคร ก็คงเดือด เหมือนกัน

คุยกันไป คุยกันมา ตกลงกันไม่ได้ ทางอีกผ่ายก็ยืนยันจะให้ไปทำที่อู่พวกเค้าเท่านั้น

ถ้าจะเอาค่าเสียหาย ให้ไปฟ้องศาลเอา .... ดูเค้าพูด

แถมยังพูดอีกว่า ถ้าคุณได้ตังจากผมสักบาท ผมจะให้ถีบเรย

ก็เลย โทรหาคนมาไกล่เกลี่ย และคงหนีไม่พ้น พี่ๆตำรวจจาก สน.โชคชัย

พอพี่ตำรวจมาถึง ก็เกือบ 1ทุ่มแล้ว

ทางฝ่ายคู่กรณีก็ยังยืนยันข้อเสนอเดิม ผมก็ยังยืนยันข้อเสนอเดิม

และทางคุ่กรณีได้อ้างว่า ตนเป็นอดีตอัยการ และสอนตำรวจมาเยอะแล้ว

จนพี่ตำรวจปวดหัวกับฝ่ายคู่กรณีมาก ถึงขั้นต้องหยิบบุหรี่มาสูบ

เลยตกลงกันว่า ให้ไปที่ สน. และลงบันทึกประจำวันไว้ก่อน

ทางคู่กรณีก็ได้ออกจาก ปั้มไปอย่างรวดเร็ว

พวกผมก็มุ่งหน้าไปที่ สน.โชคชัย และนั่งรอ ประมาน ชั่วโมงครึ่ง

ไม่มีวี่แวว ว่าคู่กรณีจะมา ก็เรยลงบันทึกประจำวันไว้

มาทราบชื่อทีหลัง คุณ ดร.ธนบูน xxxxxxxx

รู้สึกจะเป็นอาจารย์อยู่ที่ มหาวิทยาลัยรังสิต

จากการค้นหาใน กูเกิ้ล

ที่มาโพสไม่ได้มีเจตนาร้าย แต่หากอยากมาเล่าสู่กันฟัง

ว่ามีคนในลักษณะ นี้ ทั้งที่เราถูกแท้ๆ กลับรู้สึกกลายเปนคนผิดทันที

ขอบคุณทุกท่านที่สนใจอ่านจนจบ อาจจะยาวนิดนึง :):)

ที่เล่ามาแค่คร่าวๆนะครับ ยังมีอีกหลายช๊อต ที่ฟังแล้ว ไม่เสนาะหูสักเท่าไหร่

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 กุมภาพันธ์ 2010
    WiN_WiN และ Nissan Y10 Thailand ถูกใจสิ่งนี้
  2. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    เป็นอาจารย์ได้ไงเนี้ย

3. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    นอกจากเป็นอาจารย์แล้ว ยังเป็นอดีตอัยการ และ หนึ่งในกรรมาธิการยกร่างรัฐธรรมนูญ สมัย คมช. ด้วยครับ

ปล. ข้อมูลอ้างอิงจากการค้นหา ในกูเกิ้ลครับ

4. กำโดนได้ไงเนี้ยยย

5. 420 zakao

420 zakao New Member Member

106
    2
    0
    คนเเบบนี้มีเยอะครับ ต้องทำใจโลกเรามันเปลี่ยนไปเเล้ว

6. VG<Black>

VG<Black> New Member Member

2,137
    19
    0
    เป็นอาจารย์แท้ๆมีการศึกษาซะเปล่า
    เลวจริงๆ

7. อยากบอกว่าแม่ง....กระจอกมาก

เป็นถึงด๊อกเตอร์ เป็นอาจารย์สอนปัญญาชน เป็นอดีตอัยการ
    ขับรถไม่มีประกันชั้น 1 หรือชั้น 3 เลยรึยังไงวะ มีปัญหาแล้ว
    ตัวเองก็เป็นฝ่ายผิด กับเงินแค่ 2 พันมันไม่ได้มากมายเลย

ยังมีหน้ามาทำตัวแบบนี้อีก รถเค้าจอดอยู่ดี ๆ ตัวเองถอยมาชน
    ผิดเต็ม ๆ หน้าด้านมาก

8. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เป็นอาจารย์ได้ยังไงวะเนี่ย

9. ToN NTS Slidecar

ToN NTS Slidecar New Member VIP

481
    19
    0
    อ่านแล้วเซ็งแทน......

10. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    หมดกัน เสียชื่อไปถึงมหาลัย แย่ครับ:mad:

11. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    การศึกษาสูงแต่จิตใจ.....

12. @nice car

@nice car New Member VIP

436
    19
    0
    คนพวกนี้ เคยตัวครับ คิดว่าคนในสังคมต้องยอม

ต้องเกรง เลยฝังลึกลงไปใน สันดาน คิดว่าตัวเองใหญ่

เซ็งแทน เจอคนจำพวกนี้

13. 13BT-REW

13BT-REW New Member Member

1,925
    12
    0
    ที่แท้ ไอ้เลว ม .รังสิต นี่เอง

14. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    กลาก จริงๆ

15. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    คนที่การศึกษาสูง ไม่ได้หมายความว่าคนนั้นจิตใจจะสูงตาม...

น่าจะร้องเรียนกับสื่อมวลชนด้วยนะครับ คนแบบนี้มันต้องประจานครับ...

16. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    การศึกษาไม่ได้ ช่วยอะไร ..

เป็นด๊อกเตอร์ได้ไง ว๊า ..... เงินสองพัน ถอยรถมาชนเค๊า (ขนาดถอยออกจากซองนะเนี่ย มักง่ายจริงๆ)
    แล้วยัง ... เห้อ ...
    ถ้า จขกท. มีประกัน ผมว่า Dr ก็ Dr เหอะ ประกันไล่บี้ หัวโต ...
    ถ้าเป็นรถผมหละก็ .. ผมไม่คุยครับไปคุยกับประกันผมเลย ..
    เก็บใบบันทึกประจำวัน ไว้นะครับ ถ้าถ่ายรูปที่เกิดเหตุไว้ ยิ่งดี
    และยิ่ง บันทึกการสนทนา คนที่ตกลงกันไม่ได้
    อาจเพิ่มข้อหาได้อีกนะครับ (ข่มขู่)
    ด๊อกก็ ด๊อกเหอะครับ ...

DOG ขี้เลื้อน ...

ปล. ถ้าเป็นผม จาเอาไป โพสใน pintip รัชดาครับ (แต่ไม่ควรลงชื่อจริง นะครับเดี๋ยวเสียเปรียบ)

17. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    เรียนมาซะสูง เป็น ด๊อก... ซะด้วย

เป็นได้แค่ ด๊อก... ล่ะวะ

การศึกษาสูง ๆ ไม่ทำให้แม่งเป็นคนเล๊ยยยยย

18. bern_drangkab

bern_drangkab New Member Member

535
    8
    0
    การศึกษา ไม่ได้ช่วยอะไรเล้ย!!!!!!!!

19. [Soft][EF]

[Soft][EF] New Member Member

144
    1
    0
    มหาลัยนู๋ ป่นปี้หมด

20. March .._..

March .._.. New Member Member

135
    3
    0
    อาจารย์จังไร !!!

ทำผิดเสือกปากหมาอีก

21. Pajingo_Injec

Pajingo_Injec New Member VIP

474
    12
    0
    ต้องประจาน...จัดให้...

22. nong_pong

nong_pong New Member Member

152
    6
    0
    ช่วงนี้เค้าช็อตเปล่า55555

23. mayuct

mayuct New Member Moderator

941
    4
    0
    เป็นผมตังเติงไม่เอาล่ะ ขอกระทืบดีกว่า ปากอย่างนี้่ -*-

24. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    มนุษย์หรือป่าว???

25. oak_6629

oak_6629 New Member Member

89
    0
    0
    ไม่รับผิดชอบ หนีซะงั้น

26. konglim38

konglim38 New Member Member

1,993
    13
    0
    สอนตำรวจมาเยอะเหอะๆ
    อาจารยืแม่งเป้นงี้ลูกศิษจะเป้นไงว่ะ...

27. boy2L

boy2L New Member Member

444
    13
    0
    เลววว น่าโดนตบกระโหลกให้สมองส่วนดีกลับมา หึหึ

28. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
  29. meopok

meopok New Member Member

117
    0
    0
    สอนคนอืนให่เก่งได้ แต่ไม่ดูตัวเองว่า เป้นคนเหี้ยอย่างนี้ไออาจารย์หมาๆๆ

30. teerachaimahite

teerachaimahite New Member Member

107
    0
    0
    การศึกษาที่สูง

ไม่ได้ช่วยให้เป็นคนดีขึ้นเร๊ย ๆ ๆ ๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้