แจ้ง สนาม คลองห้า มีปัญหา 19/02/2009

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย Nunazaa, 19 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    ล่าสุด 21/02/53 ยังไม่มีการ ยืนยันใดๆ จากทาง สนาม ว่า โดนหมายศาล ระยะเวลานานแค่ไหน

หากทาง ทีมงานไหน รับทราบข้อมูล ล่าสุด รบ กวนแจ้ง เพื่อนๆ ด้วยครับ

ล่าสุด คุณต้น ยืนยันให้แล้วน่า จะโอเค และครับ รอพบกันงานใหญ่ ต่อไป ---- 20/02/53

เจ้าหน้าที่ สนามแจ้งว่า มีรถมาซ้อม มีการผิด พลาดเหยีบย สาย เซ็นเซอร์ พัง

จึง ปิด สนาม รอการซ่อม

รปภ สนาม แจ้งว่า ช่าง จะมาซ่อม เที่ยงคืน จึงไม่ทราบว่า จะทัน หรือป่าวคืนนี้

จึงแจ้งให้ทราบทั่ว จะได้ไม่มาเสียเที่ยวเหมือน ทีมงาน ผม

มาเพิ่มเติมนะครับ ไม่คิดว่ามันจะ เป็นเรื่องจริง

ตอนแรก ไปถึง สนาม ก็ ตามข้อความข้างบนและครับ ซักพักก็มี ลุง ชาวบ้านแถวนั้น เดินมา บอกว่า สนาม โดนปิด สองเดือน จึงไม่ปักใจเชื่อ เพราะไม่มี ใครแจ้ง ข่าว ยังไง ก็แจ้ง ข้อมูลให้ทราบทั่วกันด้วยครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 กุมภาพันธ์ 2010
  2. EK_Shinoda

EK_Shinoda New Member Member

1,125
    14
    0
  3. JZGE

JZGE New Member VIP

855
    57
    0
    เอ้า....แบบนี้ต้องอัพไปครับ

4. Tum WINGS

Tum WINGS New Member VIP

331
    13
    0
    ขอบคุณครับ

5. nantuk

nantuk New Member Member

24
    0
    0
  6. ชี้แจงกันหน่อย เด๋วรถตานะไม่ได้วิ่ง 555+

7. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    ได้ยินมาว่าโดนหมายศาล
    ถ้าผิดพลาดขออภัยด้วยคับ

8. ASFasT_AS

ASFasT_AS New Member VIP

555
    18
    0
    ยังไงเนี่ย ไปทุกเวปเรยนะ :p

9. bern_drangkab

bern_drangkab New Member Member

535
    8
    0
    เซงกันไปตามๆกันคับ อุตส่ารีบไป ไปถึงปิดซะงั้น หุหุ

10. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    เซงกันไป

โค แผลงฤทธิ์ ซะแล้ว

11. konglim38

konglim38 New Member Member

1,993
    13
    0
    แล้ววันนี้งานอีโวอ่า จะได้วิ่งป่าวหว่า

12. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    งานวันนี้ CANCEL นะคับ

13. Nunazaa

797
    53
    0
    เรื่องจริงซะงั้น ลุง แก ไม่ได้โม้ - -"

14. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    โทรสอบถามทางสนามให้แล้วนะครับ

สรุป วันนี้ งด 1 วันครับ เนื่องจาก sensor พังครับ กำลังแก้ไขครับ

CONFIRM!!! แล้วครับผม

เจอกันเสาร์หน้าครับ

15. Nunazaa

797
    53
    0

ขอบคุณครับ คุณต้น ที่แจ้ง ข่าว จะได้สบายใจกันถ้วนหน้า

16. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ขอบคุณครับ

17. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    ตกใจ!!

นึกว่าจะอดไปซะแล้วงานVTEC

;););)

18. เมื่อซักพักมี sms เข้ามือถือ ทางสนามแจ้งว่าเสาร์นี้งดแข่งเนื่องจากนาฬิกาจับเวลาเสีย
    พบกันวัน อาทิตย์ งงครับ ย้ายไปแข่งวันอาทิตเหรอครับ....

19. Tum WINGS

Tum WINGS New Member VIP

331
    13
    0
    ได้รับ Sms เหมือนกันครับ

ยังไงหว่า
    :confused:

20. Moak

Moak New Member Privilege

873
    1
    0
    ขอบคุณค้าบบ จาได้ไม่หลงไป

21. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    ไปที่สนามกันมาแล้วคับ 5-6 คัน....

ทราบมาว่า เมื่อวานนี้ตอนเย็นมีการซ้อมวิ่งกันอยู่ และได้มีคนะผู้ว่าราชการจังหวัด และนายตำรวจระดับสูง มาพร้อมกับหมายศาล สั่งปิด

โดยไม่มีข้อแม้ใดๆ ส่วนจะเปิดเมื่อไรยังไม่มีกำหนดคับ ข้อมูลนี้ได้มาจากเจ้าหน้าที่ดูแลสนามนะคับ ส่วนหมายศาลดังกล่าวที่แป่ะไว้ด้านหน้าสนาม
    ถูกมือดีฉีกออกไปแล้วคับ ..เจ้าหน้าที่ตำรวจ จะตามตัวมือดีที่ฉีกหมายศาล มาดำเนินคดีอยู่คร๊าฟฟฟ..

อ้างอิงจากกระทู้นี้คับ . http://www.club4g.com/index.php/topic,148541.30.html

22. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    มายก๊อด จะไปดูตัวแรงที่อู่วิ่ง อดอีกแล้วว

23. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    ไม่ต้องดูแล้วนัท มาวิ่งเองเลย วันนี้ ดึกๆ อิอิ

24. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    ไปมาเหมือนกันครับ

สนามปิด ^^ เซงๆ

25. NuchyRacing

NuchyRacing New Member VIP Racer

303
    14
    0
    อุตส่ารีบนอน รีบตื่นจะไปสนาม ดีนะตอนเช้ามาดูก่อน ไม่งั้นไปเก้อเลย

26. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,911
    62
    48
    แล้วงาน VTEC ทำไงอะ

27. R32GTR3037

R32GTR3037 Active Member Member

0
    6
    38
    เมื่อวานนี้ ตอนดึกๆเลยอะคับ น่ากลัว ไฟในสนามปิดหมด อยู่ดีๆ ก็มีตำรวจเข้ามาด้วยค๊าบ ย้ำว่าตอนดึกๆครับ

ขาดว่าเซนเซอรไม่เสียครับ แต่คงเป็นที่ว่าตำรวจเข้ามากกว่า

สนามแข่งเดี่ยวนี้เหมือนผับไปทุกที ตำรวจมีมาไล่ปิดอีก สงสัยอยากจะให้กลับไปอัดกันบนถนน

อยากให้ตำรวจเจอเพื่อนๆที่เฝ่าสนามจัง < อันนี้ผมล้อเล่นนะครับ>

สรุปถ้าเสาร์ไม่มีงาน ผมก็คงไม่ไป ดีนะเปิดเนตเช็คก่อน

28. เด่วทางสนามน่าจะมีวิธีแก้ใขของเขานะครับ ลงทุนไปเป็นสิบๆล้าน คงไม่ยอมปล่อยให้ถูกปิดง่ายๆแน่นอน

29. Plaruko

Plaruko New Member Moderator

558
    50
    0
    น่าสงสารเจ้าของสนาม งานเข้าบ่อยจิง

มีสนามแข่งถูกต้อง ยังต้องหลบ ๆ ซ่อน ๆ กันอีกเหรอเนี่ย เบื่อจริง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้