ภาพงาน BDA TRUCK กับการประกวดวงดนตรีวมหาลัย ซิ๊กเซนต์ VS สมาต๊อด แม๊ส

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย Ton@CityMania, 7 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    สวัสดีครับ งานเสาร์เมื่อคืนนี้ ขอเสนอ งานแข่งรถกระบะดีเซล พร้อมกับวงดนตรี

ของน้องๆสองสถาบัน ได้แก่ ม.รามคำแหง ( วงซิ๊กเซนต์ ) และ ม.ราชมงคลธัญบุรี ( วงสมาต๊อด แม๊ส )

ถ้วยรอกันแล้ว มาคว้ากันหน่อย

ตรวจเช็คสภาพ ชั่งน้ำหนักกันให้เรียบร้อยครับ

คันนี้เล่นของด้วย เอาโดเรมอน มาเสกแรงม้า

บรรดาอู่ต่างๆเตรียมพร้อมให้กับน้องกระบะ

หน้าตาของน้องๆวง ซิ๊กเซนต์ ม.ราม

รถพี่เล็ก ขาแม่นแบร๊คเก็ตอีกหนึ่งนักแข่งที่น่าติดตาม กับกล่องเนียนๆของ ECU SHOP ตอนนี้เริ่มทำให้กับมอไซค์เล็กบ้างแล้วครับ

คั่นรายการแข่งขัน ฟังเพลงกันกับน้องๆ มหาลัย

บรรดากรรมการที่ร่วมตัดสิน

เครื่องเสียงไม่ดีนัก อาจจะไม่เท่ามืออาชีพ แต่ตอนผมอยู่ด้านบน น้องๆเค้าเล่นกันดีมากคับ แต่เสียงลำโพง แปร่งๆชอบกล

เอาเถอะ เสียงไม่เกี่ยว เน้นมันส์กัน

แอบติดรูปอาร์ทๆมาสักรูป ให้รู้ว่า เนี่ยๆ เด็กมหาลัย

วงนี้เอ็นเตอร์เทรนคนได้ดีมากคับ

ถอดรองเท้าร้องกันเลยทีเดียว

สีสรรค์ของวง

ไฟส่องวงดนตรี ติดค้างตลอด ไม่มีกระพริบให้มันส์ๆเลย แต่ก็ดีในเรื่องการถ่ายรูป แหะๆ ไม่ต้องจับจังหวะไรมากมาย

มาดูอีกวงครับ ฮือฮากันมาก เด็กราชมงคลคลองหก ( บ้านผมนี่เอง )

ชื่อวง โดนแซวตลอดว่า มันคืออะไร สมาต๊อด แม๊ส...... คำตอบคือ ไม่มีความหมาย ... ซะงั้น

วงนี้ออกแนว rock n roll ครับ

แต่หลายๆท่านคอมเม้นท์มาว่า ชอบเพลงที่แต่งเอง ส่วนตัวก็ชอบนะ เพราะดีครับ หวังว่าคงได้ฟังเพลงนั้นอีก ตามคลื่นวิทยุเน้อ

หลังจากที่ประกวดกันเสร็จกรรมการตัดสินให้วง ซิ๊กเซนต์ ชนะไปนิสสส นึง เราก็มาดมควันดีเซลกันต่อ

เริ่มเสพกันเล้ยยย

ทั้งควันยางและควันท่อ ต้องแบบนี้

กระบะโหด วิ่งกัน 12

เจอบนถนน ปล่อยให้พี่แกแซงไปนะ ขับช้า ( 180 ) อย่าอยู่เลนขวาหล่ะ พี่กระบะเค้ารีบ

อัดๆกันต่อ

ไว้ติดตามกันต่อ สำหรับเสาร์แรกของเดือน มีประกวดวงดนตรีทุกเดือนครับ

สำหรับวันนี้สวัสดี เจอกันเสาร์หน้า งาน drag ที่ค้นหานักขับหน้าใหม่ทั้งหมด กับรถแดร๊ก open มือใหม่ อย่างต่ำ 20 กว่าคัน สนุกแน่ครับ งานนี้การันตีโดย ป๋าทร full option สมัครวันศุกร์ ซ้อมฟรีอีกต่างหาก แถมมีรูปทุกคันและทุกคนที่ลงแข่งครับ สวัสดี

รายละเอียดงานเสาร์ที่ 13
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?p=10693907

แก้ไขล่าสุด: 7 กุมภาพันธ์ 2010
  2. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    ขอบคุณคับสําหรับรูปสวยตามเคย คุณต้นมีน้องชายชื่อ เรนโบ ไมคับพอดีรู้จักกัน

3. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    มีครับ เรน น่าจะเป็นน้องใน club suzuki อ่าคับ :p

4. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ขอบคุณครับ

5. AOFMOTORSPORT

AOFMOTORSPORT New Member Member

460
    8
    0
    ภาพสวยเช่นเคย

6. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ภาพมันส์ๆ :D

7. RINDA_MAN

RINDA_MAN New Member Member

125
    2
    0
    ขอบคุณครับ.

8. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    ขอบคุณครับ.......

9. ขอบ คุณ ภาพ สวยๆ

10. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ขอบคุณคับ ภาพสวยมากมายคับ ++

11. สวยเหมือนเดิม

12. สวยงามครับ หิหิ...

13. OHO

OHO New Member Member

1,619
    10
    0
    ขอบคุนครับสำหรับภาพสวยๆ

14. +โอ้RACING+

+โอ้RACING+ New Member VIP

1,280
    100
    0
    น่าเสียดายรถน้อยไปหน่อย..........

15. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ขอบคุณคราบ

16. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    ขอบคุณ ครับ

บรรยายรูปอ่านเพลินดีครับ

17. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    นั่งฟัง สมาต๊อต แม๊ส อยุ่ตั้งนาน ว่า เค้าร้องว่าอะไร

นี่กลับมา 2 วันก้ยังไม่รุเรื่อง แต่ แนวดี

18. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    รูปสวยเสมอเลยครับ

19. chun

chun Member Member

558
    2
    18
    เสี่ยโก้คุยมันส์โคตร แซววงดนตรีซะเสียคนเลย

20. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ขอบคุณครับ

21. bond 1

bond 1 Active Member VIP

1,683
    18
    38
    สวยเหมือนเดิม เลยครับ

22. 1klong2

1klong2 New Member Member

375
    2
    0
    ยอดสุด...ครับ

23. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    ใช่คับ พอดีรู้จักกันบ้านอยู่ชัยภูมิเหมือนกัน :)

24. EF แป๊ด-แป๊ด

EF แป๊ด-แป๊ด New Member Member

114
    0
    0
    งานนี้มีอีกเมื่อไรจร้า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้