รบกวนพี่ๆ สอบถามเกี่ยวกับโช๊ค ขับ 2 กับ ขับ4

การสนทนาใน 'Celica Club' เริ่มโดย SALE_MAN, 5 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SALE_MAN

SALE_MAN New Member Member

4
    0
    0
    คือ เรื่องมีอยู่ว่า เพื่อนผมมันพึ่งได้รถตัว ขับ 2 มา จะหาโช๊ค มาใส่ซักชุด ไปเจอที่ร้าน เป็น ของตัว GT4 ร้านบอกว่าใส่กันได้ เพื่อนมันมาถามผมๆ ก็ไม่รู้เลยรบกวนเข้ามาหาความรู้ และข้อมูลจากพี่ ๆ ว่าจริงเท็จประการใด แล้วราคาน่าจะอยู่ประมาณเท่าไร เป็นของ TRD ปรับเกลียว ปรับหนืด ถ้าจะอาสปริงแต่ง คิดเพิ่มต่างหาก อ้อสอบถามเรื่องค่า K ด้วยครับว่าต้องอยู่ประมาณเท่าไร ขอบคุณล่วงหน้ามากๆ เลยครับ

2. CMman

CMman Guest

0
    0
    0
    เป็นเจน 6 รึเปล่าครับ ที่ทราบมา เจน 6 ตัว ขับ 2 มี โช้คแบบ แมคเฟอร์สัน สตรัท กับ ซุปเปอร์สตรัท ซึ่ง แบบ แมคเฟอร์สัน-จะใส่ได้เลยส่วน แบบ ซุปเปอร์-จะเป็นลักษณะก้ามปู เหมือนของ GT4sinv ST 205 น่าจะต้องมีการตัดแปลงช่วงล่างให้เป็นแบบ ซุปเปอร์สตรัทก่อนจึงใส่ได้ หากที่ร้านบอกว่าใส่ได้จริง ก็ลองให้ที่ร้านใส่ดู ก็จะรู้ว่าได้หรือไม่ ----ถ้าไม่ได้ ตอนนี้เห็นมีโชค TEIN แมคเฟอร์สัน สตรัท รุ่นล่าสุด Super Street Damper มาขาย มือ 2 ในเวป ของคุณไก่ ใส่ตัวนี้แล้วจบ ไม่ได้ต้องไปดิ้นรนอีก เหนหลายคนเขาใช้แล้วว่าดีกว่าอื่น ๆ ที่เคยลองกัน สุดท้ายมาจบที่ TEIN แต่ TRD ก็ดีนะคับ แต่เสียงวิจารณ์ว่าแข็งกว่า แต่หนึบเกาะถนนดี ก็แล้วแต่คนขับจะชอบนะคับ
    ขอให้เจอคู่แท้(โช้ค) ไวๆคับ

3. SALE_MAN

SALE_MAN New Member Member

4
    0
    0
    ขอบคุณมากๆครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้