สนามคลอง5 ออกข่าวอีกแล้ว!

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย Takata, 1 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Peachey

Peachey Active Member Member

386
    28
    28
    Midnight เต็มถนนแน่นอน

2. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    แมร่ง กีฬาแข่งรถ

ยังไง มันก้อ มอง ว่าเป็นเรื่อง ไม่ดีอยู่แล้ว แหล่ะคับ

อีกอย่าง ข่าวก้อแรง เกิน

ไม่ไหว ออก ข่าว งี้

3. RINDA_MAN

RINDA_MAN New Member Member

125
    2
    0
    ถึงกับสั่งปิดสนามเลยเหรอครับ!!!

4. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    ทำไรดีๆ ไม่มีใครเห็น เค้าไปดริฟ ไปแดร็ก ที่ต่างประเทศ

ได้รางวัลดีๆ สร้างชื่อเสียงให้ประเทศ ทีเรื่องอย่างนี้ทำเป็นเรื่องใหญ่โต ^^'

5. JZA80 HKS

JZA80 HKS Member Privilege

173
    7
    18
    แม่ง อะไรกันนักหนาวะเสี่ย

6. Taseetong

Taseetong New Member Member

283
    7
    0
    มันก็เกินไปจิงๆ หาอย่างอื่นที่มันไม่เสี่ยงๆเอามาดึงดูดลูกค้าดีกว่า

7. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    เอ่อ แล้วพวกสถานบริการละคับ

หรือว่าคนละมาตราฐาน ในเมื่อมันก้อเสียเงินเหมือนกัน ที่ส่วนบุคคลเหมือนกัน ต่างกันไงคับ

หรือว่าเส้นมันใหญ่ต่างกัน

แต่ว่าก้อว่านะคับ อย่าสนามแข่งรถเนี่ยทำไมต้องมีโคโยตี้หรอคับ ไม่ค่อยเข้าใจอะ

ผมว่ามันโคโยตี้เปิดเครื่องเสียงไรงี้ มันเหมือนทำให้ภาพพจน์มันดูเละนะคับ

สนามแข่งรถส่วนมากคนน่าจะอยากมาดูรถมากกว่ามาดูไรงี้อะ

อยากดูโคโยตี้เค้าคงไม่เน้นมาสนามแข่งหรอกนะ ผมว่า

8. SR20<RED>

SR20<RED> New Member Member

260
    8
    0
    ยังงัยกันต่อไปละนี่

9. PakOJanG

PakOJanG Active Member VIP

475
    67
    28
    เราว่าสนามแข่งรถไม่น่าจะให้มีคนมาแก้ผ้าโชว์เลยอ่า มันไม่สมควร

10. toedoe

toedoe Member Racer

604
    6
    18
    ไม่ไหวจะเครียร

11. ASFasT_AS

ASFasT_AS New Member VIP

555
    18
    0
    เวร.............โฮไม่น่าเรย
    แต่ไม่เป็นไรครับ เอางี้ โอนสนามแข็งให้เป็นชื่อ ญาติๆ แม่ ลูก หรือพี่น้อง คนขับรถก็ได้ครับ
    แล้วก็เปิดใหม่ อิอิ
    เห็นแม่มทำกันจัง ไม่ผิด ทำได้

oOน้องโอ๋งับOo ถูกใจสิ่งนี้
  12. Adhi

Adhi Member Member

235
    8
    18
    ผมว่าก็เกินไปเยอะอยู่นะ ขนาดร้านโคเจ๋งๆยังไม่ได้ขนาดแก้บนแก้ล่างขนาดนี้ นอกจากพวก เคาท์เตอร์บราเซียไรพวกนั้น ซึ่งนั่นมันก็ไม่ใช่โคแล้ว

ลองคิดภาพพ่อพาลูกไปดูการแข่งรถ เพื่อให้เกิดความเข้าใจและรักกีฬา motorsport (ซึ่งมีป่าวก็ไม่รู้นะ) แล้วไปเจองานแบบนี้ในสนามเข้า คงผิดหวังน่าดู(หรือเปล่า?)เพราะมันผิดวัตถุประสงค์ของการแข่งรถชัดเจน

จริง ก็ผิดก็ว่าไปตามผิดแหละครับ แต่ปิดสนามก็อาจจะเกินไป น่าจะให้โอกาสแก้ไขอะไรกันบ้าง เพราะยังไม่ใช่เรื่องอาญาหรือเรื่องความปลอดภัยต่างๆ แค่สนุกกันเกินเลยเท่านั้น

ส่วนตัวแล้ว แค่แข่งรถ ก็สนุกพอแล้วครับ โค ไม่จำเป็น หาดูที่อื่นได้ครับ อิๆๆ

13. ตอนนี้ปิดไม่มีกำหนดไปแล้ว เซ็งกันไป

จริง ๆ แล้วไม่เกี่ยวกับทางสนามเลยด้วยซ้ำ เพราะคนที่เอาโคโยตี้มาไม่ใช่สนาม
    เป็นเป็นผู้จัดการแข่งขันรายการนั้น ๆ ต่างหาก ถ้าจะเอาผิดจริง ๆ ก็น่าจะแค่
    สั่งพักการแข่งขันเป็นรายการ ๆ ไป แบบนี้แม่ง...ซวยกันถ้วนหน้า ไม่ใช่เรื่องเลย

ที่อื่นแม่งเยอะกว่านี้ มึงก็รู้ แต่ทำไมมึงไม่จับวะ แสรด

14. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    รอดูรูปครับภาพประกอบ

15. kibrain

kibrain New Member Member

57
    1
    0
    เสียดายของ:cry::cry:

16. Either

Either Member Member

299
    10
    18
    แล้วทำไมงานแข่งรถ มันจะต้องมีโคโยตี้ด้วยเนี่ย แถมถึงขั้นเปลือยกันด้วย

เห็นแล้วรับไม่ได้เหมือนกัน ถ้าจะหื่นไปดูที่อื่นดีกว่ามั้ย

ที่คนนอกมองเราไม่ดี ก็เพราะมันมีสิ่งไม่ดีจริงๆ ให้เห็นๆ กันอยู่ เราทำตัวเรากันเองทั้งนั้น

ก็รู้ๆ กันอยู่ว่า ถึงขั้นโป๊เนี่ยมันผิดกฏหมาย ยังจะทำกัน มีปัญหาก็ยังจะไปโทษคนอื่นอีก

แต่ไม่เห็นด้วยเลยกับการที่ปิดถาวร น่าจะลงโทษกันที่ผู้จัดมากกว่า

17. Oakz

Oakz New Member Member

284
    20
    0
    เซงครับท่าน

18. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    จะโชว์ไม่โชว์
    ก็ไม่เกี่ยวอะไรกับนักข่าว
    เพราะไม่ได้ไปเอาญาตินักข่าวมาโชว์ 555

19. JOHN_VTEC

JOHN_VTEC New Member Member

475
    7
    0
    ต้องโทษนักข่าว 55+

20. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    เซ็งเป็ด ตกลง ปิดจริงหรอคับ

21. oke_hiway

oke_hiway New Member VIP

370
    10
    0
    ไม่ควรจะปิดสนามถาวรเลยนะคับ

มีสนามมาให้ไม่ไปรบกวนถนนสาธารณะก้อดีเเล้ว ดีกว่าไปซิ่งหรือเเข่งกันบนท้องถนนนะคับ

เอาเเค่เตือนๆกันก้พอเเต่ไม่ใช่มาปิดสนามคับ

22. EG_ลั๊นลา

EG_ลั๊นลา New Member Member

821
    30
    0
    ใครไม่ชอบก้อไม่ต้องดูซิครับ ทำไมต้องทำให้เป็นเรื่องใหญ่ด้วย เหอะๆ

23. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    เอาใจช่วยนะครับ เป็นกำลังใจในสนามแข่งมีเยอะๆ หาที่ไหนมีเยอะ หาดีๆๆ

24. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    แต่จริงๆไม่ต้องมีก็ได้นะ โคโยตี้ ผมเชื่อว่าแม้จะไม่มี ก็คงไม่มีใครเรียกร้องหรือต้องการ ถูกไหม เกือบ 100% ไปดูรถแข่งจริงๆ

แต่ถึงกับจะปิดก็งี่เง่าเกิ๊นนนนน!

25. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ใจเย็นๆล่ะกันครับ ผมว่าผู้ใหญ่เค้าคงประชุมๆกันอยู่ในเรื่องนี้แล้วเมื่อหาข้อตกลงกันได้เรียบร้อย สนามก็คงได้เปิดให้ใช้งานตามปกติ ..มั้งครับ! :D

26. นิดา

นิดา New Member Member

1,335
    148
    0
    โชว์หวือหวา มันแค่ขั้นรายการ และมีโชว์สาวๆ อย่างนี้มาตั้งนานแระ

เพิ่งจะมาทำข่าวดัง ข่าวคนเลว ๆ มีตั้งเยอะแยะ ไปออก งี่เง่า

ทุกคนที่ไปเค้าก็ไปแข่ง ดูแต่รถแรงๆ

ดูสาวอ่ะไปดูที่ไหนก็ได้

27. phoenixtoon

phoenixtoon New Member Member

179
    8
    0
    อย่าลืมนะว่าสนามนี้เคยเกิดอุบัติเหตุถึงขั้นคนเสียชีวิตตั้งหลายคนแล้วเมื่อไม่นานมานี่เอง

.
    .
    อย่างน้อยก้อน่าจะเคารพสถานที่หน่อยก้อดี... อย่าจัดทำอะไรจนเกินงามนะ

ปล.แต่ไม่อยากให้ถึงขั้นปิดสนาม ค่อยๆคุยกันดีกว่า

---------- Post added at 13:50:04 ---------- Previous post was at 13:49:49 ----------

อย่าลืมนะว่าสนามนี้เคยเกิดอุบัติเหตุถึงขั้นคนเสียชีวิตตั้งหลายคนแล้วเมื่อไม่นานมานี่เอง

.
    .
    อย่างน้อยก้อน่าจะเคารพสถานที่หน่อยก้อดี... อย่าจัดทำอะไรจนเกินงามนะ

ปล.แต่ไม่อยากให้ถึงขั้นปิดสนาม ค่อยๆคุยกันดีกว่า

28. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ว่ากันไปตามเนื้อผ้า แต่อย่าเหมาหมด แยกแยะ ๆ :D

29. BIG -- MAX

BIG -- MAX New Member Member

43
    4
    0
    แย่ๆๆๆๆ

แข่งข้างนอก ก้อขอร้องให้เข้าสนาม

แข่งสนาม มาปิดอีกๆ

โชว์บน ล่างอะ มีทั่วไปหละคราบๆ

ข่าวเหี้ยๆ ได้กี่ตังค์วะข่าวนี้ . . . ไม่ได้โชว์ในที่สาธารณะนะโว้ย นี่มันที่ส่วนบุคคล คนดูเค้าซื้อตั๋วเข้ามาดู นักข่าวแม่งเข้าใจไรผิดป่าววะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้