สนามคลอง5 ออกข่าวอีกแล้ว!

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย Takata, 1 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    ผมว่าของเราก็เเรงไปจริงๆ นะ

เเต่ก็ชอบ

2. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    ยังไงก็ชั่ง แต่รู้อย่างเดียว สุโค่ยๆ

3. ☻Drifter"Pom☻

☻Drifter"Pom☻ New Member Member

47
    0
    0
    เมื่อกี้คุยโทรศัพกะเพื่อน เพื่อนดู ทีวีอยู่บอกว่าข่าวออก เหมือนว่าผู้ว่าประชุมจะสั่งปิดสนามถาวร

ยังไม่ชัวร์ นะคับ ยังไง รอดูต่อไปนะคับ ว่าจะเปนไง ถ้าโดนปิดจริงแย่แน่ ไงก็ขอให้คุยได้นะคับ

4. ผมก็ว่าง้าน____น:D

5. ผมเป็นคนที่ไปดูการแข่งขันที่สนามคลอง 5 บ่อยพอสมควร ก็ชอบการแขังขันที่มีรถแรงๆให้ดูเยอะ
    บางรายการมีกิจกรรมให้ร่วมสนุก แต่หลังๆมีโชว์โคโยตี้ก็ชอบดูนะครับสาวๆสวยน่ารักดี
    แต่ขอเถอะครับอย่าให้มันน่าเกลียดเกินไปแบบแก้ผ้าเดินเนี่ยผมว่ามันมากไปนะครับ
    ยิ่งสนามมีข่าวไม่ค่อยจะดีอยู่ ถ้าผู้จัดการแข่งขันต้องการเรียกคนดูและเงินค่าผ่านประตูที่มากขึ้น
    ทำวิธีอื่นดีกว่าครับ ฝากถึงเจ้าของสนาม ผู้จัดทุกๆท่าน ผมยังอยากขับรถไปดูแข่งรถที่สนามนี้ไปอีกนานๆนะครับ
    อะไรต่างๆก็ปรับปรุงไปจนหมดทุกอย่างแล้ว อย่าให้มาเสียชื่อจนอาจถึงขั้นร้ายแรงปิดอย่างถาวรเลยนะครับ
    ขอบคุณครับ

6. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    ทำไมไม่สั่งปิดอาบอบนวดด้วยเนี่ย มีเปลือยเหมือนกัน อิอิ

ดูข่าวช่อง9ล่าสุด ปิดอย่างไม่มีกำหนด อ่ะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 กุมภาพันธ์ 2010
  7. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    สังคมไทยยังไม่ชินอีกหบอเรื่องพวกนี้ เยอะแยะไปทุกที่แหละ

8. bbbsss

bbbsss New Member Member

14
    0
    0
    อ่าวว...ลื้อ ทามมายหาข้ออ้าง อย่างงี้...
    มานผิก...ตรรกะน่ะ อาตี๋....

...ลื้อ เคยได้ยินหรือป่าวววว ที่พระท่างสอง
    ''เห็นเค้าชั่ว อย่าได้ชั่วตามเค้า''
    ลองคิกดูน้า....
    สงกาสัย อั๊ว...จา แก่ จนตามคนรุ่งใหม่ๆม่ายทางแล้งงง......

9. phoenixtoon

phoenixtoon New Member Member

179
    8
    0
    ก้อถือว่าแรงอยู่นะคับ ถึงขั้นเปลือยอกเนี่ย

10. bbbsss

bbbsss New Member Member

14
    0
    0
    อังงี้ พูดดีมีเหตุผง.....
    ข้าน้อย ขอคาราวะ....

11. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ถูกครับและก็ยอมรับในความคิดเห็นนี้ แต่สุดท้ายสนามเป็นแพะในเรื่องนี้ไป เพราะมีสื่อเข้ามาเกี่ยวข้อง

12. >>5W.AUTO CAR<<

>>5W.AUTO CAR<< New Member Member

571
    18
    0
    เสียดายไม่ได้ไป

อดดูเลย.....

13. >>5W.AUTO CAR<<

>>5W.AUTO CAR<< New Member Member

571
    18
    0
    เสียดายไม่ได้ไป

อดดูเลย..... :D:D

14. NON Sr B12

NON Sr B12 New Member Member

866
    28
    0
    ท่านผู้มีอำนาจทั้งหลายครับ เอาเวลาไปแก้ปัญหาปากท้อง ปัญหาจ.ชายแดนภาคใต้ ปัญหาเหลืองแดง . . .ฯลฯ เถอะครับ

คนที่ไปดูรถ คนเล่นรถด้วยกัน เขาสามัคคีกันดีแล้ว เติมน้ำมันรถขับมาดู บัตร120เขาจ่ายกันไปไเอง ไม่ได้กู้ใครมาหรอก

วงzealเขาก็เล่นเป็น10เพลงอย่างมันส์ โคโยตี้วอบๆแวมๆนิดๆหน่อย สาวเพนเฮ้าส์มันก็ต้องบ้างสิครับ นั่นสนามแข่งรถDRAGไม่ใช่สำนักสงฆ์

ไม่แก้ปัญหาพลังงานที่เหลือๆของวัยรุ่น จะให้ไปปลดปล่อยความห้าวที่ไหน เดี๋ยวมันก็แห่ไปซัดบนถนน อาทิตย์ละ3-4วันแบบแต่ก่อนหรอก

ไม่ช่วยแล้ว ยังจะมาขวางทำไม

15. เง้ออออออออ หิหิ...

16. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    เด๋วก็มี mid night race แบบจริงจัง แน่นอน ถ้าปิด
    แบบว่าเอารถซิ่ง รวมตัว เป็นร้อยๆคัน ขับไปตามถนน
    ตอนกลางคืน ดีมะ เท่ ดี

17. JoE_Advance

JoE_Advance Member VIP

264
    5
    18
    ถ้ามันปิดถาวร ก็จัดเลยคับ ผมไปคนนึงอ่ะ

ปล.ใครจะว่าไงก็ช่างแม่ง ผมให้กำลังใจผู้จัดและเจ้าของสนามคับผม

18. indytrade

indytrade New Member Member

379
    22
    0
    แล้วที่ MOTOR SHOW // MOTOR EXPO

มันไม่เยอะกว่าหรอครับท่าน..

ไอคนเขียนข่าว มันก็เว่อเกินไป

ทำไมตอนที่มีอะไรดีๆ ประเทศไทยวิ่งทำเวลา มีรถมาแข่งจากต่างประเทศ ไม่เห็นลง

คนที่ไม่อยู๋ในวงการ มันไม่รู้เรื่องหรอก

19. ☻Drifter"Pom☻

☻Drifter"Pom☻ New Member Member

47
    0
    0
    ผมว่า ข่าวก็ ใส่ไข่ ไปเยอะเลยนะ เขียนให้ออกมาดูรุนแรง เอามันใส่อย่างเดียว

ผงะ!! แข่งรถโชว์ "ไคโยตี้เปลือย" ปูดจ้างตร.เฝ้า-เก็บตั๋วแพงจ่ายต๋ง หนุ่มๆ หื่นตื่นเสียบแบงก์ใส่ กกน.

แล้วก็เขียนแต่เรื่องอื้อฉาว ใส่หนักๆยาวๆ เหมือนกับจัดงานโชว์เปลือย ทั้งๆที่เป็นแค่ส่วนประกอบเล็กๆ รถ คอนเสิร์ตเล่นกันเป็นชั่วโมง

ทำไมไม่มีบ้างล่ะ " สุดยอด นักดริฟท์ไทยคว้าที่ 2 รายการระดับโลก "

หรือว่า "ตะลึง สนามแข่งรถไทยมาตรฐานเทียบเท่าอเมริกา" (หัวข้อข่าวพวกนี้ผมคงเจอได้แต่ในฝัน

เพราะมันเป็นข่าวคุณภาพส่งเสริมวงการ ไม่ได้อื้อฉาว ล่อแหลม และทำลายวงการ )

20. หมาตัวไหนนะ มันคาบข่าวนี้ไปออกสื่อ มันน่าไม๊?

21. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    เวลาไปคลอง 5

ไม่เคยเดินไปดูโค โย ตี้ ซักที

ไปเพราะจะไปดูรถ

ถ้าเราอยากดูโคโยตี้

เราคงไปที่อื่น ที่มันเฉพาะกิจ

และมิดชิด ไปเลยดีกว่า

เดี๋ยวนี้ ไม่ว่างานอะไรๆ ให้ดูยิ่งใหญ่

ต้องมีโคโยตี้ แต่ก้อควรดูความเหมาะสมด้วย

ถ้าสนามโดนปิดเพราะ เรื่องนี้ คงขำไม่ออกจริงๆ

22. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    กีฬาแข่งรถคนทั่วไปก็มองเป็นBADBOYอยู่แล้ว ยิ่งมีโคโยตี้ด้วย ใช่เลยๆๆๆ ตอกย้ำภาพลักษณ์ชัดเจน555+

ช่างแม่งเลย มองไงมองไป กุมันส์กุอ่ะ 555+

23. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    กีฬาแข่งรถคนทั่วไปก็มองเป็นBADBOYอยู่แล้ว ยิ่งมีโคโยตี้ด้วย ใช่เลยๆๆๆ ตอกย้ำภาพลักษณ์ชัดเจน555+

ช่างแม่งเลย มองไงมองไป กุมันส์กุอ่ะ 555+

24. Due_EG

Due_EG New Member Member

4,053
    14
    0
    ไม่เคยเสียค่าเข้า 120 เลยอ่ะ ข้อมูลมาจากไหนเนี้ย.....

ผมไปคลอง5 หลักๆดูรถ แข่งรถอย่างเดียว.....โคโยตี้ รู้สึกเฉยๆอ่ะครับ....

เรื่องราวจะเป็นยังไงต่อเนี้ย สนามคลอง5 ยังไงช่วยรายงานต่อด้วยนะครับ.....

ถ้าโดนสั่งปิดแล้วงานแข่งอื่นๆที่กำลังจะจัดขึ้นจะทำยังไงอ่ะครับ.....??

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 กุมภาพันธ์ 2010
  25. JZGE

JZGE New Member VIP

855
    57
    0
    สื่อ.....ขายข่าว

26. mpscac

mpscac New Member Member

74
    3
    0
    งานเข้า คลอง 5 อันที่จริงว่าแรงไปไหม ผมก็ว่าแรงนะครับ แต่ มันก็ไม่ไใช่จะมีที่นี่ที่เดียว แต่มองให้เป็นศิลป ก็เป็นศิลปนะครับ สวยๆงามๆ ครับ ผมจัดเองอาจไม่รู้เรื่องก็ได้ แต่ น้องเขาอาจจะเพลินจนลืมตัวไปนิสนึง (น่าให้อภัยนะเนี่ย)555 รักกันครับรักกัน

27. nantuk

nantuk New Member Member

24
    0
    0
    ซวยเลยอะ

28. art_sticker thailand shop

art_sticker thailand shop New Member Member

134
    14
    0
    ไม่แคร์สื่อ!!!!!ครับ...

---------- Post added at 22:46:15 ---------- Previous post was at 22:45:27 ----------

ไม่แคร์สื่อ!!!!!ครับ...:cry:

29. T-Trong

T-Trong New Member Member

133
    0
    0
    มีข่าวจะปิดหละครับ จะว่าแรงไปก็จริง แต่ไม่เห็นจำเป็นจะต้องมาปิดสนามเลย แค่ออกกฎมาให้ไม่ต้องโชว์มากมายเหมือนคราวนี้ก็พอ

จำเป็นไหมถึงขนาดต้องปิดสนาม....??

ถ้าปิดมา...ทำไง ไม่ให้แข่งถนน ก็ทำสนามแล้ว แข่งสนามก็จะมาปิดอีก

ถ้าปิดจริงประท้วงเลยไหม ไม่มีสนามให้เราแข่งแล้วนี้...แข่งที่ถนนมันเลยนี้แหละ(โดยส่วนตัวไม่เคยแข่งที่ถนน...และไม่เคยคิดแข่งที่ถนน)

โลกของใครโลกของมัน.....

อยู่ในที่ของเรา เราก็ไม่ได้ทำใครเดือดร้อน...ยังจะมายุ่งอีก

ที่เป็นๆอยู่ตอนนี้ ไม่เคยเห็นส่วนรัฐ หน้าไหนสนับสนุน(ร.ย.ส.ท.เป็นส่วนรัฐ รึป่าว..??)

เจือกจริงๆ...

30. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ผมชอบโคโยตี้ . . . ! !
    ผู้ว่าฯ ปทุมธานี สั่งปิดสนามแข่งรถ โชว์ โคโยตี้เปลื้องผ้า

เมื่อวันที่ 1 กุมภาพันธ์ 2553 นายปรีชา บุตรศรี ผู้ว่าราชการจังหวัดปทุมธานี ได้เรียกประชุมด่วนหน่วยงานผู้เกี่ยวข้อง ณ ห้องประชุมศาลากลางจังหวัด จากกรณีปัญหาสนามแข่งรถที่ ม.11 ต.คลองห้า อ.คลองหลวง จ.ปทุมธานี เปิดให้มีการแข่งรถ สลับการแสดงโชว์อนาจาร หลังมีการเผยแพร่ทางสื่อมวลชน ที่นำเสนอภาพหลักฐานบรรดาสาว โคโยตี้ เปลื้องผ้า โชว์ต่อหน้าผู้เข้าชมนับพันคน พร้อมสั่งปิดสนามแข่งรถดังกล่าวแล้ว

ด้านตำรวจได้เข้าจับกุม ผู้เช่าสนามการแข่งขัน โคโยตี้ 6 คน และผู้จัดการสนามอีก 1 คน รวม 8 คน ในข้อหาร่วมกันกระทำการขายหน้าต่อสาธารณชน

ทั้งนี้ เมื่อวันที่ 31 มกราคม ผู้สื่อข่าวได้รับร้องเรียนว่า เมื่อเวลา 23.50 น.วันที่ 30 มกราคมที่ผ่านมา มีการจัดโชว์ลามกอนาจารสลับ รายการแข่งรถในสนามแข่งรถ ที่ หมู่ 11 ต.คลองห้า อ.คลองหลวง จ.ปทุมธานี จึงได้ตรวจสอบพบการกระทำอื้อฉาวจริง โดยผู้จัดการแข่งรถได้จัดแข่งรถสลับโชว์หญิงสาวที่ผู้จัดอ้างว่าเป็นสาวพริตตี้โชว์เต้นตามงานโชว์เครื่องเสียงทั่วไป แต่กลายเป็นการนำสาวโคโยตี้หน้าตาดี อายุ 18 - 19 ปีมาเปลือยอกเต้น พร้อมให้หนุ่ม ๆ กลัดมันจับต้องและถ่ายรูปได้อย่างใกล้ชิด ต่อหน้าต่อตาประชาชนที่มาเข้าชมกว่า 1,000 คน ซึ่งส่วนใหญ่เป็นบรรดาวัยรุ่นหญิง-ชายที่นิยมการแข่งรถ ทั้งใน จ.ปทุมธานี กรุงเทพฯ และจังหวัดใกล้เคียง​

ผู้เข้าชมรายหนึ่งเปิดเผยว่า ดีเจเปิดเพลงดังสนั่นสนามแข่งรถ พร้อมประกาศเชียร์ให้สาวโคโยตี้เปลื้องผ้าทีละชิ้นตั้งแต่ท่อนบนลงมา จนเหลือแต่กางเกงชั้นใน และเชิญชวนให้หนุ่ม ๆ ควักธนบัตรเสียบขอบกางเกงใน จนเบียดเสียดยัดเยียดแย่งกันใส่พันธบัตรใบละ 100 - 50 บาท ลงไปจนเต็ม แล้วจึงเปลื้องกางเกงในชิ้นสุดท้ายชนิดเปลือยทั้งกายออกเดินโชว์ท่ามกลางแสงสปอตไลท์อย่างไม่ละอาย หรือสะทกสะท้านต่อสายตาใครเป็นเวลากว่า 2 ชั่วโมง ระหว่างคั่นรายการแข่งรถ

รายงานข่าวแจ้งว่า สนามแข่งรถแห่งนี้เคยถูกนายปรีชา บุตรศรี ผู้ว่าราชการจังหวัดปทุมธานี สั่งปิดจากเหตุการณ์อุบัติเหตุนักแข่งรถขับรถแข่งเสียหลักพุ่งชนคนดูเสียชีวิต 10 ศพ เมื่อวันที่ 22 พฤศจิกายน 2551 หลังจากเปิดสนามใหม่ในเดือนมกราคม 2552 มีการจ้างเจ้าหน้าที่ตำรวจเฝ้าประตูทางเข้า - ออก เก็บบัตรผ่านประตูเพิ่มจากเดิมคนละ 60 บาท เป็น 120 บาท อ้างต้องนำเงินไปเคลียร์หลายหน่วยงาน แม้จะมีผู้ร้องเรียนเรื่องความเดือดร้อนรำคาญจากเสียงดังของเครื่องยนต์ การเปิดเครื่องเสียงดังสนั่น รวมทั้งเรื่องโชว์ลามกอนาจาร มาเป็นเวลานับเดือน แต่ไม่เป็นผล​

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้