e30ปี85นี่ถือว่าเป็น retro car หรือป่าวครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย taechamp3ดอ, 9 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. taechamp3ดอ

taechamp3ดอ New Member Member

94
    5
    0
    พอดีผมไม่ทราบนิยามของคำว่า retro car เลยเพื่อนๆพี่ๆช่วยแนะนำหน่อยนะขอบคุณครับ

2. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    คิดว่า น่าจะ retro euro ถ้าผิดก็ขออภัยครับ

3. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    Retro

4. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    Retro คับ ตามความคิดผม ดูสวยๆ คลาสสิกๆ ออฟล้องามๆ ดูแล้วมันเจ๋งสุดๆเลยคับ

5. RST Auto Service

RST Auto Service New Member Member

1
    0
    0
    ..................

6. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
    Retro = เก่า ย้อนยุค

Old School = เก่า และ เป็นที่นิยม มีค่า เก็บสะสม ของคนทั่วโลก

E30 เป็น Retro ไหม?

ส่วนใหญ่ ต่างประเทศ รถที่นิยม และจัดอยู่ใน คำว่า Old School Retro ต้องมีอายุเกิน 25ปี

ถ้าใช้คำว่า Retro เฉยๆ E30 ก็เข้าสู่วัย Retro แล้ว และก็คงเรียกได้ว่า Old School

รถที่มีอายุมากกว่า 25ปี Retro หมด แต่ไม่ใช่ทุกรุ่น ทุกยี่ห้อ ที่นิยมเอามาปลุกขึ้นมาใหม่

เพราะฉะนั้น แยกแยะให้ออก ระหว่างสองคำนี้ที่จะเอามาใช้

7. Bushika

Bushika New Member Member

1,518
    5
    0
    แจ่มครับ ความรุ้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้