ถาม+แชร์ความรู้ ของคนเล่น3S Ge คอกลม หน่อยครับ

การสนทนาใน '3S Club' เริ่มโดย ANTILAG, 25 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 3m*

3m* New Member Member

13
    0
    1
    อัพครับ ตกลงเป็นที่อะไรกันแน่อ่ะครับ

2. ao-klongjan

ao-klongjan New Member Member

86
    1
    0
    มาร์คถ้าอาการนี้แปรว่าสายพานไทมิ่งสึกจากการใช้งานอะดิ ถ้าลองเปลี่ยนเอาจานองศาวัดไปด้วยเลยว่าไอดี-ไอเสียเปิดที่กี่องศา บางทีมาร์คตรงแต่องศาไม่ได้ เพราะรถเราเจอปัญหานี้มา อาจจะต้องตั้งไอดีหรือไอเสียข้างหน้าหรือข้างหลังประมาณฟันอะ แต่ใช้งานได้ปกติ

ANTILAG ถูกใจสิ่งนี้
  3. ANTILAG

ANTILAG New Member VIP

1,268
    31
    0
    ขอบคุณครับคุณ โอ๋

ยังไม่ได้ทำเลยครับช่วงนี้ เรียน+มีงานครับ

เด๋วทำแล้วจะมาอัพเดตให้ครับ

4. Toyopet

Toyopet New Member Moderator

78
    2
    0
    ลองเอาออโต้มิเตอร์ มาจับดูว่ามันตรงกันหรือเปล่า
    ตัววัดรอบเพี้ยนเอง อันนี้ก็เคยเจอ เหมือนกัน
    ถ้าไม่ใช่ลองดูเช็คดูเรื่องกราวด์ที่ลงเครื่อง
    และที่สำคัญ เช็คจุดที่ตรงคอยล์กับ CDI ลงตัวถังดูใหม่นะครับ
    ลองดูก่อน ง่ายๆ

5. ANTILAG

1,268
    31
    0
    กว่าป๋าจะมา-*-

มาแล้วยังดีกว่าไม่มาครับ อิอิ

6. pingpong

pingpong New Member Member

205
    4
    0
    แก พักร้อนครับ

7. Chanwich

Chanwich New Member Member

2
    0
    0
    น้ำมันเชื้อเพลิงเกี่ยวไหมครับ เคยได้ยินมาว่าเมืองนอกใช้ค่าออกเทนที่ต่างกัน แต่มาบ้านเราออกเทนน้อยกว่า ทำให้มันวิ่งไม่ออกครับ ไม่รู้ว่าใช่หรือเปล่านะครับ แค่ความเห็นน่ะครับ :)

8. pingpong

205
    4
    0
    ถูกต้องครับส่วนนึง แต่ไม่เกี่ยวกับประเด็นนี้ครับ

สเปคเครื่องนี้ ที่ญี่ปุ่นคือ ออกเทน 97 บ้านเราไม่มี 98 ให้ใช้แล้ว แถม 95 ก็จวนเจียนเลิกขายแล้ว
    ผลกระทบคือเสียงไฟเขกแกร๊กๆๆ ตอนปลายเกีย ย่านรอบจัดๆ ครับ..

9. ANTILAG

1,268
    31
    0
    ยังไม่ได้ทำเลยครับ รอครับ ศุกร์นี้น่าจะได้ทำนะครับ ไม่ชัวร์เหมือนกัน

10. ao-klongjan

86
    1
    0
    รอฟังผลอยู่นะมาร์ค

11. pingpong

205
    4
    0
    Friday the 13th นะครับ :)

12. ANTILAG

1,268
    31
    0
    ครับพี่ปิงปอง

ว่าทำเส็ด ถ้ามีตังเหลือๆ จะเปลี่ยนติ๊กด้วยเลย ได้คลายปัญหาน้ำมันไม่พอ

กะว่าจะลองของใหม่ Volbo ดูครับ เห็นบอกว่าแรงกัน

13. ANTILAG

1,268
    31
    0
    มาละครับ อัพเดตเปลั่ยนสายพานละครับ

ผลออกมาคือ ยังไม่หายครับ รอบตัดเท่าเดิมเลยครับ 5900-6000 ไม่แปลกจากเดิมเลยซักกะติ๊ด

ว่าต่อไปจะลองกล่องละครับ หาลองดู เลยอยากจะถามว่า เพื่อนๆคนไหนที่ลากได้ 7500 ตามสเป๊คมัน

ใครพอจะมีเวลาสละให้ผมขอลองเสียบกล่องดูหน่อย ก็จะดีมากเลยครับ เพราะไปเดินหาตามร้านกลัวว่า

จะหายากบวกกับว่าเค้าคงไม่ให้ลองแน่เลยครับ ยังไงใครพอจะสละเวลาได้ ก็รบกวนหน่อยนะครับ

จะขอบพระคุณเป็นอย่างสูงจ้า

14. pingpong

205
    4
    0
    เครื่องพี่ก็เลยกล่องแล้ว... ก็เหมือนเดิมครับ

ลองดูนะครับ เอาใจช่วย

15. ao-klongjan

86
    1
    0
    มาร์คตอนเปลี่ยนสายพานไทมิ่ง ตั้งมาร์คใหม่ด้วยไหมอะ อย่างงี้งานเข้าเลย

16. ANTILAG

1,268
    31
    0
    ขอบคุณ พี่ปิงปองกะโอ๋ครับ ที่ยังคอยให้กำลังใจอยู่

ตอนนี้คงทำเรื่อยๆครับ เหนื่อยก็พัก(แก้งานไปเรื่อยๆทำเป็นเล่นไป หมื่นก่าๆละ)

ส่วนสายพานเด๋วตั้งใหม่ครับ คาดว่าน่าจะตั้งผิด แต่ถึงตั้งถูกยังไง รอบก็ได้เหมือนเดิมชัวร์ครับ

17. pingpong

205
    4
    0
    วาล์วรอบสูงเปิดหรือเปล่าครับ

ปล.พี่ปิง ก็พอครับ pingpong เป็นนามปากกา :D

18. ANTILAG

1,268
    31
    0
    ถ้าเป็นที่วาล์ว กำลังอัดหน้าจะผิดนิครับ พี่ปิง(ปอง):D

19. pingpong

205
    4
    0
    พี่ตัดไปแล้ว เพราะกำลังอัดพี่ 200 ทุกสูบ

20. ao-klongjan

86
    1
    0
    มาร์ครอบเดินตั้งไว้ที่เท่าไรอะ รอบสวิงด้วยไหม แล้วตอนลากถึง 6500 มีสะดุดปะ

21. ANTILAG

1,268
    31
    0
    รอบมีแอบสวิงเหมือนกันครับ โอ๋ แต่รอบไม่มีสะดุดเลยครับ ลื่นปรื้ดเลยครับ

22. arttheboomman

arttheboomman New Member Member

2
    0
    0
    มาแอบดูครับบบ เผื่อเป็นบ้างง

23. ANTILAG

1,268
    31
    0
    ระวังจะเป็นเหมือนผมนะครับ หึหึหึ (ขู่ก่อนๆ) :D :D :D

24. pingpong

205
    4
    0
    เป็นแล้วแก้ไม่ได้ด้วย :D

25. ANTILAG

1,268
    31
    0
    ไม่ให้กำลังใจผมเลยนะพี่ :D :D

26. pingpong

205
    4
    0
    โห ล้อเล่น... :D

ทุกคนรอเราอยู่ สู้ต่อไป ทาเคชิ

27. ANTILAG

1,268
    31
    0
    อัพเดต ล่าสุด ตั้งสายพานไทม์มิ่งใหม่ ติ๊กของใหม่ (Walbo) เช๊คสายไฟใหม่ ตั้งองศาไฟใหม่(ยิงไทม์มิ่ง)

เช๊คโค้ทใหม่ ทั้งร้อน ทั้งเย็น ผลออกมาคือรถวิ่งดีขึ้นครับ ลื่นๆเลย รอบกวาดดีครับ
    แต่มาหยุดที่ 6พัน เวงกำ - -"

ตอนนี้ก็เหลือกล่องอย่างเดียวละครับ หลายอาจารย์ละครับรถผม เหนื่อยเจงๆๆ

28. pingpong

205
    4
    0
    เยี่ยมครับ ต่อครับ หากยังความหวัง ต้องไปให้ถึง

29. nui popular

nui popular Active Member Member

3,726
    13
    38
    สู้ๆครับ

30. ao-klongjan

86
    1
    0
    มาร์คหาโบไปใส่เลย ดูดิว่าจะลากได้ไหม อิอิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้