ภาพงาน TNG เสาร์สุดท้าย ของปี 2009 ก่อนเตรียมกลับบ้าน รอเคาน์ดาวน์ครับ

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย Ton@CityMania, 29 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    หลังจากงานจิมคาน่า wonder world

ผมกะ Mr.Car ก็วิ่งกลับมาที่คลอง 5 มาเก็บบรรยากาศสนามต่อ

เหนื่อยกันไม่ต้องพักเลยทีเดียวเชียวววว

แต่ทำไงได้ คนมันใจรักใน motorsport ถึงจะแข่งไม่ได้ถ้วย แต่ก็ได้ความสะใจ แถมได้ดูคนแข่งเก่งๆด้วยคับ

เอาหล่ะ สำหรับงานแข่งรถ งานสุดท้ายแห่งปีนี้ สำหรับงาน TNG เสาร์ 4 เจ้าเดิม

คนเยอะแยะมากมายเต็มสนาม ทีแรกนึกว่าจะกลับ ตจว.กันหมดซะแล้ว ที่ไหนได้

สงสัยปีนี้ ไม่มีเงินกลับบ้าน อยู่กรุงเทพ ดูรถแข่ง อากาศเย็นๆ ชิวๆ จับมือแฟน นั่งจิบเบียร์ ส่องโคโยตี้

โอ้ แม่เจ้า... เพียงแค่นี้ก็หนุกกว่าการนับ 10 ไปจน 1 แล้วมีเสียงพลุ

จะว่าไป ในสนามก็มีความรู้สึกคล้าย countdown เหมือนกันนะ ลองดูคับ สร้างภาพสร้างเรื่องแบบขำๆ

คืนวันที่ 31 วัยรุ่นส่วนใหญ่ ต่างนัดกันตามสถานที่บันเทิงต่างๆ ไม่ว่าจะเป็น ผับ ร้านอาหารริมแม่น้ำ ลานเบียร์ต่างๆ หรือคลับต่างๆที่นัดกัน ก็เตรียมตัวออกไปนัดเจอกันตามภาษารถซิ่ง

กลุ่มมอเตอร์ไซค์ก็ด้วยเช่นกัน

คืนวันเค้าน์ดาว จึงต้องเตรียมตัวขัดล้างรถให้เอี่ยม สภาพต้องพร้อม

บางคันก็ต้องเตรียมเช็คเครื่องด้วย เผื่อมีซิ่งกันนิดหน่อย ตามภาษาวัยรุ่น

และแล้วก็มาถึงที่นัดเจอกัน ที่ทุกร้านทุกสถานที่ เต็มไปด้วยผู้คนมากมาย

ส่วนสาวโสดหนุ่มโสด ก็ต้องแต่งตัวกันหน่อย เผื่อไปหาคู่เอาข้างหน้า

ในสถานที่ อย่างต่ำ ก็ต้องมีเบียร์หลอดแน่หล่ะ แทบทุกโต๊ะ

เด็กเสริฟ ก็ต้องแต่งตัวกันน่ารักๆ ให้น่าเข้ายิ่งขึ้น

คนไหนงามๆหน่อย ก็เป็นPR กันไป

สีสรรค์ยามค่ำคืนของ คืนวันส่งท้ายปีเก่า ชวนให้สนุกสนานมากขึ้น เพราะ ฉลองทีเดียวจากวันคริสมาส

เสียงเพลงก็ยิ่งช่วยกล่อมให้ความบันเทิงเร้าใจมากขึ้น

งานแบบนี้มันอลังการทุกปีอยู่แล้วคับ

บางที่ก็มีโชว์

บางที่ก็มีโชว์ของเด็กเล็ก

แต่ไม่ว่าจะที่ไหน ก็สนุกกันเต็มที่

คืนวันเค้าน์ดาว เป็นคืนที่ มีโพลบางที่ บอกว่า เป็นคืนที่เสียสาวเยอะสุด

ไม่เสียได้ง้ายยยยย ... สาวๆสมัยนี้ แต่งตัวกันขนาดนั้น ชายใดไม่หื่น... แม่งก็เป็นเกย์แระ

บางกลุ่มก็มาเที่ยวเพื่อยั่วโดยเฉพาะ

บางกลุ่มก็แค่มาเที่ยวขำๆ

แต่ในที่สุด ก็เมาแบบไม่ดูแลตัวเอง

ส่วนใหญ่ ถ้าสาวๆ มาเที่ยวคืนวันนี้คนเดียวโดยไร้คู่ แสดงว่า เธอเพิ่งอกหักมา สภาพจะน่ารักกึ่งโทรมนิดๆ

เพราะฉะนั้น อยากเตือนให้สาวๆ ระวังวันนี้กันไว้คับ

อย่าไปให้ท่าใครมาก หรือว่า สนุกจนลืมตัว อาจจะเจอพวกคิดไม่ดีได้คับ

สังคมเราจะน่าอยู่ขึ้น ถ้าเรารู้จักการเที่ยวกลางคืนที่ถูกต้อง

ท้ายที่สุดแล้ว วันเค้าน์ดาว ก็เหมือนวันธรรมดาวันนึง เป็นคืนวันพฤหัส หนังเรื่อง " เป็นต่อ " ฉายด้วย คิดว่า ส่วนใหญ่น่าจะติดเรื่องนี้กัน

เอาเป็นว่า เด็กๆ ไปไม่ได้ ก็อยู่บ้าน ดู หนังไปละกานนะคับ

ส่งท้ายปีเก่า 2009 ด้วยภาพงานนี้ด้วยคับ

2. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    โอ้ รุปสวยมาก เลือดกำเดาไหล 55

3. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,911
    62
    48
    วัวยังเด็กอยู่เลย แต่รูปสวยครับชอบๆๆ ผมถ่ายรูปกลางคืนทีไรเบลอทุกรูป ไม่เหมือนคุณต้นเลยอะชัดแจ๋ว

4. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    สุดยอดครับแล้วเจอกันใหม่ปีหน้าครับ

5. +โอ้RACING+

+โอ้RACING+ New Member VIP

1,280
    100
    0
    เน้นโคเป็นหลัก.....55555

6. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ขอบคุณครับ
    สวัสดีปีใหม่ล่วงหน้าเลยครับคุณต้น
    หล่อ+ร่ำรวยครับ
    ขอให้สุขภาพแข็งแรงและดูแลสุขภาพร่างกายด้วยนะครับจะได้
    มีภาพสวยๆมาให้ชมต่อไปในปีหน้าและปีต่อๆไปครับ

7. boatcedia

boatcedia Legend (R.I.P.)

1,269
    7
    0
    แหล่มเหมือนเดิม

8. สวยงามครับผม หิหิ..

9. ^NUT_FIT_KK^

^NUT_FIT_KK^ New Member Member

2,369
    4
    0
    รูปสวยมากคับ ขอบคุณคับ

10. m101

m101 New Member Member

52
    0
    0
    รูปสวย และการเล่าเรื่องสนุกมากคับ

ขอบคุณมากคับ

11. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ขอบคุณคราบ

12. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    เหมือนผมเลย ถ่ายกลางคืนต้องใช้ขาตั้งกล้อง

13. เจ้รังสิต

เจ้รังสิต New Member Member

34
    0
    0
    ขอบคุณครับสำหรับภาพสวยๆ

14. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    รูปสวยถูกใจมากเลยคับ คุณต้น++

15. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    แจ่มๆ.......

16. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    รูปสวยๆ ทั้งนั้นเลย

17. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    รูปก็สวย คำอธิบายก็ดูดีครับบบบบบบบ

18. cefiro-man

cefiro-man Member Member

561
    5
    18
    เยี่ยมยุทธ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

19. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    Thx

20. Racing D Project

Racing D Project New Member VIP

283
    8
    0
    กล้องชัดกว่าตาผมอีกอ่ะ ซอกเล็กๆยังชัดทุกอณู แหร่มเลยครับ

21. BANK3650

BANK3650 New Member Member

838
    22
    0
    ภาพเยี่ยม เล่าสนุก ความสุขเต็มเปี่ยม สวัสดีปีใหม่ครับ

22. ปูเป้คุง

ปูเป้คุง Active Member VIP

1,057
    4
    38
    มีคำคมมาตลอด.......[/SIZE

ไงก้อ...สวสัดดีปีให่ครับ..

23. ปูเป้คุง

ปูเป้คุง Active Member VIP

1,057
    4
    38
    มีคำคมมาตลอด.......[/SIZE

ไงก้อ...สวสัดดีปีให่ครับ..

24. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    อ่านเพลินเลย

25. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    ว๊า ยย . .

26. Bh MotorSports

Bh MotorSports New Member Moderator

126
    1
    0
    มีโคโยตี้ต่อไหมฮะ แฮร่ๆ

27. ch_opas

ch_opas New Member Member

559
    6
    0
    รูปสวยมาก ขอบคุณมากครับ

28. โคฯที่ใส่เอี๊ยม ใครช่วยบอกผมทีว่าผู้ ญ จริงๆ

29. 1klong2

1klong2 New Member Member

375
    2
    0
    ยอดสุด...เลยครับ

30. AOFMOTORSPORT

AOFMOTORSPORT New Member Member

460
    8
    0
    สวย สวย สวย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้