ไฟป๊อปอัพมีปัญหา ผู้รู้แนะนำหน่อยครับ

การสนทนาใน 'AE86ers' เริ่มโดย KanoonNoi, 28 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. KanoonNoi

KanoonNoi New Member Member

25
    0
    0
    เหมือนว่ามอเตอร์มันจะช๊อตอะครับ ทุกครั้งทีปิดแล้วมันไม่ปิด มันขึ้นลงๆรัวๆเลย
    มีวิธีแก้มั้ยครับ หรือต้องเปลี่ยนอย่างเดียว :cry:

2. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
    ไม่มอเตอร์ ก็ให้ช่างเช็คสายไฟใหม่

3. Jr_celica

Jr_celica New Member Member

8
    0
    0
    ผ่านมาคุย

:cool:ลองดูใต้ console นะครับจะมีกล่อง ที่เขียนว่า retractercontrol กล่องตัวนี้น่าจะเสีย ถอดออกมาซ่อมได้ครับลองให้ร้านแถวบ้านหม้อซ่อมดู ทรานซิสเตอร์น่าจะหมดอายุ โชคดีปีใหม่ครับ

4. KanoonNoi

KanoonNoi New Member Member

25
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้