เวลาสวยๆ กับJAZZ GE เกียร์ออโต้ เดิมๆ ที่ใครๆก็ทำได้

การสนทนาใน 'Fit Club' เริ่มโดย kae_za, 26 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kae_za

kae_za Member Member

379
    16
    18
    ถามกันมามากเหลือเกิน ว่าทำไมไม่มีเกียร์ออโต้ไปวิ่งบ้าง

ผมจัดให้ 1 คัน

เดิมสนิททุกอย่าง มีPULLEYซิ่ง 1 ชุด นอกนั้นเดิมสนิท

เกียร์ออโต้

เข้าไปดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?p=10461595#post10461595

เมื่อวานตอน 3ทุ่ม ฝ่า ฝ่า

อีฟ้าเกิดอาการคัน ยิก ยิก อยากลองรถทางตรงๆๆบ้าง
    (ปกติคันนี้จะชอบเล่นแบบเลี้ยวๆจิมคาน่า DRIFTซะะมากกว่า)

จากแต่ก่อนที่เคยวิ่งอยู่ 18.1 18.2
    คราวนี้ใส่PULLEYซิ่ง ไป 1 ชุด

มันจะดีขึ้นหรือแย่ลงวะเนี่ย?

ไปเลย ต้นจัดห้ายยย
    บึ่งไปถึงคลอง5ปุ้บ ไม่รีรอ

วิ่งไป 7-8 รอบ เล่นซะเกียร์ร้อนเลย

เจ้าของรถเขียนรายละอียดมาให้
    ว่าขับยังไง ในแต่ละรอบ

รอบแรก 17.6
    ออกตัวแบบเล่นเกียร์เอง ที่รอบ 6800 ใส่ไส้กรองอากาศ

รอบสอง 18.0
    ใช้โหมด D ใส่ไส้กรองอากาศตามปกติ

รอบสาน สี่ ห้า 17.7 17.8 17.8
    ออกตัวแบบเล่นเกียร์เอง ที่รอบ 6800 ไม่ใส่ไส้กรองอากาศเอาแผ่นออก

รอบสุดท้ายก่อนกลับ ลองแบบขำขำ 18.0
    ใช้โหมด D ไม่ใส่ไส้กรองอากาศเอาแผ่นออก

ผมสรุปให้แทนเจ้าของรถนะครับบ

สำหรับเกียร์ออโต้ SHIFT เกียร์เองทำเวลาได้ดีกว่าเข้าโหมดD พอสมควร

ผมว่าเวลา 17.6 ก็สวยแล้ววสำหรับรถเดิมเกียร์ออโต้

ลองทำกันเองดูได้นะครับ ถือเวลา 17.6 ไว้เป็นRECORDแล้วกัน

ใครทำได้ดีกว่านี้ เอามาแบ่งให้เพื่อนๆๆชมอีกนะครับ

ขอบคุณ
    ต้นcitymania (พ่อลูกอ่ออน) ที่สละเวลาไปวิ่งให้เพื่อนๆๆชม
    mr.car ช่างกล้อง คนสร้างภาพ ............................ขอบคุณมากๆ​

2. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    แรงจริง.......อยาก จัด พูเล่ย ซิ่ง สักชุดแล้วสิ.......ราคาเท่าไหร่ นะครับ.....

3. ^NUT_FIT_KK^

^NUT_FIT_KK^ New Member Member

2,369
    4
    0
    เท่าไรคับจะเอาอีขาวใส่มั้ง

4. dekphoram

dekphoram New Member Member

179
    0
    0
    เกียร์ธรรมดาเวลาจะสวยกว่านี้หรือเปล่า
    น่าลองนะ
    รถผมเกียร์ธรรมดา

5. kae_za

kae_za Member Member

379
    16
    18
    มีคนทำได้เดิมๆ16.2

6. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    อยากไปลองคลอง 5 บ้างอ่ะ

7. o_kata

o_kata New Member Member

1
    0
    0
  8. EF แป๊ด-แป๊ด

EF แป๊ด-แป๊ด New Member Member

114
    0
    0
    เห็นผลดีครับ....น่าลอง

9. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
  10. Aek_a31_Nozzle

Aek_a31_Nozzle New Member VIP

86
    8
    0
    ชุดพูเลย์ซิ่งราคาพร้อมใส่ เท่าไหร่คับ ใส่ jazz ge at

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้