ขอถามเรื่องน้ำมันแก๊สโซฮอร์ 95 ครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย ake ultima, 17 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ake ultima

ake ultima New Member Member

31
    0
    0
    คือเมื่อวันที่16/12/2552 เวลาประมาณ 7.00 น. ได้ไปเติมน้ำมันแก๊ศโซฮอร์ 95 ที่ปั้ม ป.ต.ท. บนทางด่วน ตรงบางนาแล้วเด็กปั้มทำนำมัน หกใส่ถรนะครับมารู้ตัวอีกที ปรัมาณ 2 ทุ่มนะครับแล้วสีรถพองเลยครับ อยากถามว่าแบบนี้ ทางปั้มน้ำมันเขาจะรับผิดชอบหรือเปล่าครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ :cry: :cry]

2. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    รุนแรงขนาดนี้เลยหรอ ยั่งกับโดนน้ำมันเบรค น่ากลัวมากๆ

3. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ต้องเอารถกลับไปให้ ผจก.ปั๊ม ดูสภาพครับ

4. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    น่ากลัวมากเลยครับ

5. nagoya

nagoya Active Member Member

2,118
    3
    38
    โห ขนาดนี้เลยเหรอ

ของผมเเค่เคยเจอ เอาหัวจ่ายทำสีหลอกเลยที่ขอบๆเวลาเปิดฝากระเด้งออกมาเเล้ว

ต้องคอยระวังครับ ไม่ใช่รถมั.....ไม่ค่อยสนใจเท่าไหร่

เเต่เจอเเบบนี้ก็เซ็งเลยนะนี่

---------- Post added at 11:58:57 ---------- Previous post was at 11:58:30 ----------

โห ขนาดนี้เลยเหรอ

ของผมเเค่เคยเจอ เอาหัวจ่ายทำสีหลอกเลยที่ขอบๆเวลาเปิดฝากระเด้งออกมาเเล้ว

ต้องคอยระวังครับ ไม่ใช่รถมั.....ไม่ค่อยสนใจเท่าไหร่

เเต่เจอเเบบนี้ก็เซ็งเลยนะนี่

6. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    หุ้ยยยย !!! เยอะด้วยอ่ะครับ :eek:

7. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    เสียใจด้วยครับ เยอะขนาดนี้ เอาไปให้ปั๊มเค้าดูหน่อย แต่เค้าคงจะไม่รับ อีกวิธี คือ ลองเข้าไปแจ้งเรื่องที่เวปไซต์ของ PTT เลย
    แนวนี้ ถ้าบริษัทแม่กลัวเสียภาพลักษณ์ น่าจะทำอะไรบ้างครับ

8. antbizkit

antbizkit New Member Member

61
    0
    0
    จิงๆๆ จะโทด เด็กปั้ม เต็มๆๆก้อไม่ได้ เราเจ้าของรถก้อต้องลงไปดู ไปสังเกตุบ้าง ไม่ใช่นั่งอยู่แต่ในรถ
    เก็บไว้เป็นบทเรียนของ คลับแล้วกันคับ จะได้เม่เกิดขึ้นอีก

9. ASFasT_AS

ASFasT_AS New Member VIP

555
    18
    0
    อยากถามว่ามันเป็นได้ขนาดนี้เลยหรือครับ แรงมาก หรือว่ามันมีสาเหตุอื่นๆ ประกอบกันกับนำมันหกใส่ สภาพของสีเกี่ยวไหมครับ
    เสียใจกับเจ้าของรถด้วยครับ

10. Erica

Erica New Member Member

208
    2
    0
    ถ้าเป็นประเทศอื่นหรือบ้านอื่นเมืองอื่นและถ้าพิสูจน์ได้ว่าเกิดมาจากสาเหตุน้ำมันจริงๆต้องรับผิดชอบแน่ๆครับ
    แต่นี่เป็นบ้านเราครับไม่มีทางเลยครับหมดสิทธิถ้าจะฟ้องร้องราคาก็แพงกว่าซ่อมเพราะบ้านเราไม่มีองค์กรให้ความช่วยเหลือใดๆ
    โชคร้ายจริงๆครับน่าเห็นใจอย่างยิ่งครับ(ในกรณีที่เกิดจากน้ำมันจริงๆน่ะครับ) ผมว่าเอาไปซ่อมแล้วตรวจอย่างละเอียดเลยดีกว่าครับว่ามีไรเสียหายอีก

11. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    แย่ครับเละเลย ทางออกเป็นยังไงมาบอกเล่ากันด้วยครับ

12. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ทำไม่ มันน่ากลัวจัง

แต่ผมว่าทำอะไรลำบาก

13. champ_ck4

champ_ck4 New Member Member

265
    0
    0
    ผม ว่า คุณเติมแล้วเด็กปั้ม ทำหก แล้ว มีน้ำมันค้างอยู่ข้างนอกแล้วไม่เช็ด แล้วคุณ ขับกลางวัน รถตากแดด จนร้อนทำให้น้ำมันที่หก ระเหย จนเป็นแบบนี้เปล่า คับ ไงลองไปถามเจ้าของปั้มดูคับ แต่คงไม่รับผิดชอบหรอกผม ว่านะ

14. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    น้ำมันล้นไม่น่าเป็นถึงขนาดนี้พึ่งเคยเห็นรุนแรงแบบนี้ครั้งแรก

15. ak_iv

ak_iv New Member Member

14
    0
    0
    โหยย ผมโดนประจำครับแต่ไง ไม่ลอก อะคับบ

ผมโดนมามันจะเป็นคราบสี เหลือง ไหล ลงมาถึงล้อเลย กลับมาบ้านก็เอา แฟ็บขัดๆๆ แต่สีไม่ลอกนะคับ

16. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    ปั๊มคงไม่รับผิดชอบแน่นอน ขอบคุณที่มีภาพมาเตือน จะได้ระวังกันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้