ke70แปลงเป็นae86ได้จิงหรือคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย tae_855, 19 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    ตอนนี้กำลังทำstepใหม่อยู่ ถ้ามีความคืบหน้าจะเอามาให้เพื่อนๆ
    ได้ชมกันนะครับ

2. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    จบที่เท่าไหร่เนี่ย จะไปซื้อ DX แล้วน้า อิอิ

3. * B | i n l< l< _

* B | i n l< l< _ New Member Member

230
    1
    0
    สวยงับบ เหนในสือ เเล้วอะ

4. @nice car

@nice car New Member VIP

436
    19
    0
    น่ามีรูปตอนทำด้วยเนอะ อยากเห็นๆ เนียนมากเจ๋งดีครับ

5. TitaniumThirteen

TitaniumThirteen New Member VIP

56
    1
    0
    รถคันนี้ เฮียหยิ่นแกแปลงมาจาก DX จริงครับ เคยประกาศว่าจะขายรถ แต่ก็ไม่เห็นขายสักที สงสัยลูกชายแกไม่ยอมมั้ง :)

เฮียหยิ่นแก เปลี่ยนเครื่องเดือนละ 3-4 รอบเห็นจะได้ เดี๋ยวก็ 4A-GE N/A คาร์บู weber 4 ลิ้น (อย่างที่เห็นในรูป) บางทีก็ Haltech E6A หรือบางทีก็จะเป็น 4A turbo วนอยู่อย่างนี้ 2-3 ตัว เบื่อตัวไหนก็ยกออก หาอะไรใส่ใหม่เรื่อยๆ ไปหาแกทีไร เครื่องกับสเตปโมดิฟาย ไม่เคยซ้ำกันสักที :D

แก้ไขล่าสุด: 21 มีนาคม 2007
  6. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    อยากทราบงบในการดัดแปลงอ่ะครับ น่าสนใจมาก

7. Kodomo-Indy

Kodomo-Indy New Member Member

1,134
    13
    0
    หน้าตาเป็นไง อ่ะ 70

8. fair500

fair500 New Member Member

42
    1
    0
  9. Kenny_eak

Kenny_eak Member Member

364
    11
    18
    สวย โหด มากฮะ

10. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    ข้อมูลรถอยู่ในหนังสืออะไรเหรอครับ อยากอ่านจัง

11. Foam_Advance

Foam_Advance Well-Known Member VIP

1,823
    45
    48
    สวยมากมาย

12. เรื่องจริงมันมีอยู่ว่า

อยากจะบอกว่าความจริงแล้วรถคันนี้เป็นAE86จริงครับ แต่ทำการสวมทะเบียนของDX หรือKE70ที่เฮียแกคุ้นเคยต่างหากครับ ทำโดยการนำแผงจิ้งหรีดของKE70เชื่อมเข้าไป เพื่อต้องการให้รถคันนี้มีทะเบียนถูกต้อง ผมเห็นตั้งแต่โครงรถคันนี้ยังเป็นซากอยู่ที่อู่พื้นรถแทบจะไม่เหลือแล้ว คนลงไปยืนได้เลยอ่ะครับ แกซื้อมาหลักพันครับ แล้วช่างคนที่ปะผุและสร้างรถคันนี้ขึ้นมาใหม่ชื่อช่างไท อดีตลูกน้องเฮียก๊องพี่ชายของเฮียหยิ่น คนนี้งานปะผุเจ๋งมาก ช่างไทควรจะไปได้ไกลกว่านี้ไม่ใช่อยู่เบื้องหลังความสำเร็จจอมปลอมแบบนี้
    อยากจะบอกทุกคนนะครับว่าอย่าไปงมงายตามคำบอกเล่าในหนังสือครับ มันโกหกตั้งแต่ตัวอักษรแรกจนตัวสุดท้ายเลย ลองเก็บไปคิดดูให้ดีครับว่าสิ่งที่มันพูดมาเป็นไปได้หรือไม่
    ถ้าเป็นไปได้ ใครช่วยเอาKE70ไปให้มันทำอีกคันซิ แล้วลองดูว่าจะทำได้หรือไม่ แล้วถ้ามันรั้นจะทำให้ได้จะเหมือนกับรถของมันมั๊ย แล้วราคาที่มันทำเนี่ย เกือบสามารถซื้อAE86จริงๆได้
    เลยมั๊งถ้าอย่างงั้นสู้ซื้อAE86จริงๆไปเลยไม่ดีกว่าหรือ อ้อลืมไปอีกอย่างมันยังไปเอาอะไหล่ฝาท้ายกับกระจกหลังAE86มาจาก นักแข่งท่านนึงในอดีตที่เคยใช้AE86
    แข่งขันมาก่อน ใบ้ให้นิดนึง วางเครื่อง3S-GTEกลางลำ รถเคยเป็นสีเขียวแล้วมาเป็นสีแดงขาวก่อนเกิดอุบัติเหตุแล้วเลิกแข่งขันไป เป็นนักแข่งควอเตอร์ไมล์ที่ตัวสูงที่สุด แค่นี้คงพอจะรู้แล้วใช่มั๊ยครับ บอกเลยนะครับ รถคันนี้เป็นรถผี ไม่มีทะเบียนแต่สวมเสร็จแล้วต่างหากครับ ไม่ใช่แปลงมาจากKE70อะไรบ้าบอ อย่าไปให้มันหลอกครับ
    เพ้อเจ้อ นี่ขนาดเป็นผู้ใหญ่นะแล้วยังทำตัวแบบนี้มันไม่ค่อยดีเท่าไหร่นะเฮีย อย่าให้เด็กมันจดจำอะไรที่ผิดๆเลย ลูกเฮียก็กำลังเติบโตไปเป็นผู้ใหญ่ อย่าสอนให้มันหลอกลวงเลย

13. gowest

gowest New Member Member

89
    2
    0
    อ่าว ..............เป็นงั้นไปซะได้

เห็นรุ่นน้องอ่านหนังส์อแล้วบอกว่าจะหา ke เอามาทําบ้าง
    กําลังบ้าเลย...........
    ถ้าแปลงไม่ได้จิงๆจะได้ไปเตือนมันว่า......ไม่ต้องซื้อ:confused:

ส่วนตัวแล้ว ถ้าช่วงล่างมันเหมือนกันก็น่าจะแปลงได้นะ ถ้าหาของมาครบๆ
    รอชมครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 มีนาคม 2007
  14. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    จิงป่าวคับเนี่ย อัพคับ

รอดูไปเรื่อยๆ

15. maimugen33

maimugen33 New Member VIP

66
    2
    0
    ใช่คันเดียวกันป่าวคับ yin garantee ครับสวยมากๆ

ถ้าไม่ใช่ขออภัยเหนติดติ้กเกอร์

16. TitaniumThirteen

TitaniumThirteen New Member VIP

56
    1
    0
    อ่าว เฮียหยิ่นเล่นผมซะแล้ว หน้าแตกเลย :p

17. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
  18. N~U~N

N~U~N New Member Member

46
    0
    0
    วานผู้รู้มาบอกงบประมาณหน่อยครับว่าใช้ไปเท่าไหร่

19. VoiceFromHell

VoiceFromHell Member Member

216
    4
    18
    ตอนเปิดๆหนังสือดู ยังคิดอยู่เลยว่า
    ทำไมมันเหมือน เอี้ยๆ เลยวะ??

20. K-Z33

K-Z33 New Member Member

370
    8
    0
    ที่เขาเเปลงนี้คือ KE70 ตัว2ประตูใช่ปะคับ

21. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    รอดูต่อไปครับ

22. โอมเมก้า

โอมเมก้า New Member Member

376
    21
    0
    เค้าใช้ เคอี 71 เป่าคับ ( ลิปแบค ) เฮอ งง ?

23. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    รหัส 71 มันเป็นรุ่นตัวถังรหัส TE ไม่ใช่เหรอครับ จริงๆพื้นฐาน KE มันคล้ายกะ 86 ก็จริง ผมเองก็ยังงงๆอยูเหมือนกันนะว่าใส่พวกบอดี้กันได้เนียนขนาดนี้เลยเหรอ ถ้าเป็นจริงเฮียหยิ่นแกรวยแน่ คนรอทำเพียบ

24. nemus

nemus New Member Member

714
    4
    0
    อู้ว์...กระแสแรงจัง ถ้าทำได้จริงก็คงไม่คุ้ม ลำพังหา te71 ลิฟแบ็คหลังคาสั้นก็ยากโคดแล้ว ยิ่งกระแสมาอย่างนี้ เดาได้เรย สภาพซากเน่าๆราคาเทพแน่นอน + ค่าทำอีกกี่แสน ทำไปทำมาราคาก็เท่าๆรถแท้แล้ว จริงๆแต่ก่อนรถ86แท้ราคาก็ไม่แพงเวอร์ แต่กระแสที่ท่านๆสร้างกันขึ้นมาเอง ทำให้ราคาเท่าไหร่ก็ขายได้ คนขายยิ้มหน้าบาน ตรงนี้ก็ไม่ว่ากันขึ้นอยู่ความพอใจ คนซื้อคนขายอ่ะแหละ ที่บอกงี้ ไม่ใช่ไรหรอกเสียดายรถอ่ะ te71 ตัวหลังคาสั้นมันสวยในตัวมันเองอยู่แล้ว จะไปแปลงมันก็น่าเสียดายรถอยู่นา สู้ให้มันสวยในแบบของมันดีก่าป่าว แถมประหยัดตังค์ก่าเยอะด้วย แต่ถ้าเอาke70มาแปลง ความปลอยภัยมันจะดูน่าเป็นห่วงเอานา แต่ถ้าสวมทะเบียนก็ว่ากันไปแต่เสียวพี่ตำหนวดหน่อย

25. Accord K9 3.0

Accord K9 3.0 New Member VIP

30
    1
    0
    อิอิ ปิ่นเกล้า เซอร์วิช

26. foony

foony New Member Member

188
    7
    0
    คันนี้วิ่งอยู่หลังซีคอนประจำ เป็นแชมป์บ่อยมากๆ สวยดีครับ

27. I_poom

I_poom Member Member

176
    2
    18
    KE70 อีกสักครั้ง

28. ball171

ball171 New Member Member

112
    6
    0
    เพื่อใครอยากได้
    ขายคับ ขาย
    เครื่อง 4A-GE manaul

29. ZaKao

ZaKao Member VIP

445
    15
    18
    รอดูต่อครับ

เล่มไหนอะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้