ภาพงาน DragZoneTruckBattle กระบะดีเซล แรงขึ้นๆ

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย Ton@CityMania, 7 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    มาต่อกันด้วย งาน แดร๊กของเหล่าบรรดา ผู้ที่ชื่อชอบรถกระบะดีเซลทั้งหลายครับ

เด๋วนี้ดีเซลบ้านเรา วิ่งกันพิกัด 10 วิกันแล้ว ทั่วๆไป ส่วนใหญ่วิ่ง 12 กัน

นั่นแหล่ะคับ คนไทยเรา เก่งกว่าชาติไหนๆ แค่ว่า ขาดเงินแค่นั้นแหล่ะ

ไปดูกันเลยคับ

งานนี้ตรงกับงานวันที่ 5 วันพ่อแห่งชาติพอดี ทีแรก ผมก็นึกว่า จะเงียบๆ เพราะตรงกับวันสำคัญ

น่าจะกลับไปหา ครอบครัวกันหมด

ที่ไหนได้ คนกลับแน่นกว่าปกติด้วยซ้ำ น้องๆงาน goodyear เลยทีเดียว

สงสัยถ้า goodyear มาโมกระบะบ้าง งานนี้ ในสนามคงไม่ต้องเดินกันเลย

" อาศัย เบียด เสียดสี กันไป เด๋วก็ถึงเอง "

สมัยก่อน รถเก๋งแต่งซิ่ง มักจะดูถูกกระบะกัน แต่สมัยนี้ ไม่มีแบบนั้นอีกแล้ว ไม่ว่ารถอะไรก็ประมาทกันไม่ได้เลย

สาวกคนรักกระบะ มาเข้าร่วมแข่งขัน และให้ความสนใจกันมากมาย รูปมันฟ้อง

ไม่มีการได้เปรียบเสียเปรียบเรื่องน้ำหนักแน่นอนคับ เพราะมาตราฐานของกฎการแข่งขัน กระชับมาก

ใครขับเก๋งเข้ามางานนี้ เชยไปเลยหล่ะ ให้พี่กระบะเค้าวันนึง เยอะจริงๆ

เสียดายจัง ตัดสินใจช้าไปหน่อย รู้งี้ ไม่เอาแจ๊สดีกว่าเรา
    อาเจ๊กที่บ้านผม เค้าบอกว่า " รถมึงอ่า รถผลาญเงิน ( แจ๊ส ) รถกู รถหาเงิน ( กระบะ ) " ก็จริงเนอะ

งานนี้ มีรถเก๋งคันเดียว ที่เข้าไปวิ่งลอง ก็ต้องยอมเค้าอ่ะนะ หัวเคฟที่กำลังฮิต

แถมให้พี่ บุญตา สักรูป ( ลืมบอกไป ภาพชุดนี้ เดิมสนิท ไม่ตกแต่งใดๆ ใช้ความสามารถกล้องและ นิ้วชี้ อิอิ )

เรื่องปกติ เพลาขาด ก็หยุด ดีกว่า เดินต่อแล้วยาวคับ

น้ำมันรั่วไหลกันก็มี ปิดแทรคไปข้าง เหลืออีกข้าง เหล่าทีมงาน จึงได้ออกกล้องกะเค้าบ้าง 55

งานแข่งขัน ขาดถ้วย ก็เหมือน มีจุดสตาร์ท แต่ไม่มี จุดเข้าเส้น

เจอตัวแรงรุ่นใหญ่สุดของสนาม แบบนี้ ไม่หลีก ก็แหลกคับ

กฎก็ต้องเป็นกฎ ช่วยเบิร์นได้เพียงสองคนเท่านั้น

กระบะบางคัน ก็ minor change เป็นรถไฟ อิอิ

สติ๊กเกอร์คาดตัวรถ กับโลว์บาร์หลัง สร้างสีสรรค์ให้กระบะแต่งซิ่งได้ไม่น้อยเลยทีเดียว

พี่ตาเรา ขอลองอีกสักหน่อย

คนตัวใหญ่ๆก็ยกท้ายกระบะ คนตัวเล็กๆ ก็โยกท้ายกระบะแทน

ส่วนใหญ่รถกระบะ เบิร์นกันไม่ค่อยมีควัน มีแต่ควันท่อไอเสียนี่สิ

สีสวยดี ให้อีกสักภาพนะคับ

ทีมงานช่วยเช็คทั้งสองข้างคับ งานแข่งแดร๊กมันต้องแบบนี้ มีตังค์อย่างเดียว ทำไม่ได้แน่นอน

ฝากทิ้งท้ายด้วยภาพ น้าคนนี้.... เด๋วนี้ไม่ค่อยเห็นอ่า :D ( เท่ห์มาก กระบะเพ้นท์ลายน้าบิล )

ไว้พบกันกับ hotrod all thailand สองวันติดสัปดาห์หน้า รวมเหล่าบรรดาสาวกตัวแรง
    จากทั่วสารทิศ แผ่นดินจะสนั่นไปด้วย เสียงคำรามจากเครื่องทุกสายพันธ์ ประกาศศักดา
    ให้รู้ว่า คนไทย " โค ตะ ระ แรง " ( เวอร์ไปป่าวหว่า คำพูดเรา ) :D

ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม ถูกใจสิ่งนี้
  2. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ขอบคูณครับ รูปสวยมากๆ ชัดเจน ดี

3. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    วงการดีเซลมาเเรงจริงๆ ช่วงนี้ เวลาลงเป็นว่าเล่นสุดยอดคับช่างไทย

4. Tum WINGS

Tum WINGS New Member VIP

331
    13
    0
    สวยงามมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม

เช่นเดิมมมมมมมมมม :D:D:D

5. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    มาแรง ๆ ๆ ดีเซล จาลง 10 แล้ว คับ

6. KhunKuad

KhunKuad New Member Member

100
    2
    0
    สวยเหมือนเดิมแจ่มครับสงสัยต้องถอยบ้างแล้ว กล้องนะครับ

7. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ขอบคุณมากเลยคับ รูปสวยมากๆเลยคับ

8. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    รูปสวยเหมือนเดิมคร๊าบ

ดีเซลแรงน่ากลัวมากๆ เดี๋ยวนี้

แต่ละคันโหดๆ ทั้งน๊าน

9. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    รูปสวยมากครับ ขอบคุณครับ

10. boy2L

boy2L New Member Member

444
    13
    0
    สวยค้าบบ+++

11. Parch 92

Parch 92 Member VIP

572
    13
    18
    ขอบคุณสำหรับรูปสวยๆค๊าบ

12. สวยงามครับผม หิหิ...

13. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ขอบคุณครับภาพสวยมากๆ

14. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    อยากทราบว่ารถคันใหญ่ วิ่งเท่าไหร่หรอคับ

15. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
    350Z วิ่งเท่าไหร่

16. OHO

OHO New Member Member

1,619
    10
    0
    รูปสวยมากครับ ขอบคุนครับ

17. ploy boy...

ploy boy... New Member Member

1,538
    105
    0
    ขอบคุณ สำหรับ รูป สวย ๆๆๆ นะ ครับ

18. pongzen

pongzen Member Member

99
    4
    8
    ขอบคุณครับ ภาพสวยสุดๆ..

19. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    ภาพงามๆมาตามเคยอีกแล้ว...........

20. n!Cs`RCW

n!Cs`RCW New Member Member

470
    20
    0
    ยุคนี้ ดีเซล ไม่ค่อยแคร์jz เเล้ว 555+

21. bern_drangkab

bern_drangkab New Member Member

535
    8
    0
    รูปสวย ขอบคุณค๊าบ

22. นิดา

นิดา New Member Member

1,335
    148
    0
    กระบะแรงงามแท้

23. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    ดีเซล ประเทศไทย

แรงวันแรงคืน ไม่รอกันเล้ยยย อิอิ

24. Aof_Car selection shop

Aof_Car selection shop New Member Member

941
    14
    0
    รูปสวยอีกแล้วว ขอบคุณมากครับ

25. deknon

deknon Well-Known Member Privilege

1,753
    66
    48
    ขอบคุณ สำหรับ รูป สวย ๆๆๆ

26. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    มันมากครับ

27. ขอบคุนคับ

28. Dbass

Dbass New Member Member

155
    3
    0
    0-402 เมตร ไม่ถึง 12 วินาที กับความเร็วเข้าเส้น 190 - 209 กม./ชม.

ด้วยน้ำหนักตัวไม่น้อยไปกว่า 1600 กก. นี่มันแรงน่ะ มีทั้งต้น ทั้งปลาย เบิร์นยาง 4 เกียร์ได้ด้วย ..

29. Dbass

Dbass New Member Member

155
    3
    0
    คุณต้นครับ

ภาพท้ายรถ 350 Z ของ Ram 77 พระจันทร์มันอยู่ต่ำขนาดนั้นเลยหรือครับ

ซ้อนกันซะได้ เกือบเนียน

30. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    สวยๆแรงๆแจ่มๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้