ท่อที่เอาแคทออกไฟรูปเครื่องยนต์มีวิธีแก้อย่างไงครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Roumsak, 3 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Roumsak

Roumsak New Member Member

156
    3
    0
    ไฟรูปเครื่องยนต์มันติดค้างทำอย่างไงดีครับ แก้อย่างไงดี

2. J.AutoService

J.AutoService New Member Member

69
    1
    0
    รถอะไรครับ

ส่วนใหญ่รถใหม่ๆ จะมีอ๊อกซิเจนเซนเซอร์แถวๆ cat ถ้าตัดออกไปด้วยไฟขึ้นแน่นอน

ไปหามาใส่ ทำรูใส่ใหม่เอาครับ ไฟคงดับเป็นปกติ

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

อีก กรณี คือ ถ้าไม่ได้ตัดอ๊อกซิเจนเซนเซอร์ออก แล้วไฟขึ้น คงเป็นเพราะตัวอ๊อกซิเจนเซนเซอร์จับ ปริมาณอ๊อกซิเจนที่หลงเหลือจากไอเสียไม่ทัน คงต้องใส่หม้อพักเล็กๆ (ท่อมิสซายไส้ตรง) ดักเอาไว้หน่อย ให้อ๊อกซิเจนเซนเซอร์จับ ปริมาณอ๊อกซิเจนที่หลงเหลือจากการเผาไหม้ได้ทัน ไฟคงดับครับ

ลองดูครับ

3. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    รถรุ่น อะไรคับ......ถ้าเอาแคท ออก ต้อง ฝั่งเซนเซอร์ เข้าที่เดิมด้วย.....แต่ถ้าทำแล้ว มาให้ผมลบโค้ช ให้ก็ได้คับ.....ฟรี

....มีตัวลบโค้ชอยู่ .....เอาไว้ลบไอ้ไฟโชว์นี้แหละ.....หรือ ลองถอดแบต ออกลบ ก็ได้คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้