คืนวันเสาร์ที่บางแสนใครโดนกันบาง

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย noom2700, 29 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. darkstar_x

darkstar_x New Member Member

2
    0
    0
    เมื่อคืนวันเสาร์ เส้นถนนข้าวหลาม ตอนตี2 ช่วงที่ตำรวจมาปิดกล่อง
    ผมเห็นตื่นหนีกัน แล้วหวาดเสียวแทนครับ เห็นบางคันวิ่งลงข้างทาง บางคันก็วิ่งย้อนศร
    ผมจอดอยู่กับเพื่อน 2 คัน เลยบอกให้เพื่อนจอดรถดูสถานการ์ณก่อน ผ่านไปไม่ถึง 10 นาที
    จากถนนทั้งเส้นที่รถจอดกันเรียงราย ได้เงียบสงัด อย่างกับว่าเมื่อตะกี้ไม่มีอะไรเกิดขึ้น
    เลยบอกเพื่อนว่ายืนรออีกแป็บ เชื่อว่า เด๋วก็มีรถกลับมาวิ่งใหม่
    พูดยังไม่ทันขาดคำ ก็มีรถซีวิคตาโต สีทองๆ มาจอดเทียบข้าง
    ผมก็ยังนึกในใจว่า คงเป็นคนที่มาดูรถเหมือนกัน มาจอดถามทาง
    ซักพักพี่คนนึงในรถตะโกนถามมาว่า "มาจอดทำไรกันครับน้อง"
    แล้วก็เดินลงมาจากรถ ทั้งหมด 5 คน เหลือบไปเห็นถือ ว.มาด้วย คิดในใจว่า เอาแล้วไงงานเข้า
    พี่เค้าก็แสดงตัวเลยว่าเป็นเจ้าหน้าที่ต. จะขออนุญาตตรวจค้นในรถ หาสิ่งผิดกฎหมายหน่อย
    ผมก็เลยบอกพี่เค้าไปว่า "ค้นได้เต็มที่เลยครับ ไม่มีไรผิดกฎหมาย" เพราะรถผมไม่มีไรจริงๆ
    ผมแสดงความบริสุทธิ์ใจ ก็ให้พี่เค้าคนอย่างเต็มที่ ซักพัก พี่ต. เค้าก็โอเค ไม่เจออะไร
    แกก็บ่นๆว่า นายสั่งมาให้ลงมาดู ก็ต้องปฎิบัติตามหน้าที่หน่อย
    แล้วหันมาถามว่า "เอ็งไม่มีไรผิดเลยหรอ จะได้ขอจับประเดิมซะหน่อย" แอบแซวแบบล้อเล่น
    ก็คุยกันไปกันมา เปลี่ยนจากเจ้าหน้าที่ต. ก็มาคุยกันแบบเพื่อนเลย
    เพราะพี่ต. เค้าก็ชอบรถแต่งเหมือนกัน แกก็ขอดูรถ แล้วก็ถามนู่นถามนี่ ยืนคุยได้เกือบครึ่งชั่วโมง
    ซักพัก ก็มีรถ แลมโบฯสีส้มป้ายแดง(รู้นะว่ารถใคร) ซัดมากับ ออดี้ ทีที
    ยังคิดอยู่เลยว่าโชคดีนะที่ยังยืนอยู่ตรงนั้น เพราะจังหวะได้เห็นรถระดับซุปเปอร์คาร์ซัดกันมาบนถนน
    เห็น แบบยืนชิดติดสนามเลย เสียงโคตรเร้าใจ กดมาตอนถนนโล่งๆ คงมีไม่ต่ำกว่า 200 แน่นอน
    พี่ต. เค้ายังถามเลยว่ารถไรวะเนี่ย แรงจริงๆ แล้วก็คุยไปคุยมาได้อีกซักพัก
    ก็ไล่ให้กลับเข้าที่พัก บอกพรุ่งนี้ค่อยไปดูในสนามแทน แล้วก็แยกย้ายครับ
    โชคดีของผมไป ลองถ้าเป็นในกรุงเทพฯ โดนขนาดนี้ มีไม่ต่ำกว่าคันละ3-5 พันแน่นอน

2. PRO-N/A

PRO-N/A New Member Member

54
    6
    0
    น่าสนุกดี คิดถึงบรรยากาศสมัยหนุ่มๆ
    แต่.... บางคันขับได้เถื่อนมาก ไม่สนใจรถชาวบ้านชาวช่องเลย (เส้นตัดใหม่) ยังไงแข่งแบบนี้ก็ควรจะมีมารยาทให้กับผู้สัญจรบนท้องถนนบ้าง (ว่ากล่าวเฉพาะบางคันนะ)

3. ARTWOOD

ARTWOOD New Member Member

198
    6
    0
    สนุกมาก ^_^

4. BANK3650

BANK3650 New Member Member

838
    22
    0
    ห า ว ว ว ว ..z z z

5. KENTENS@I

KENTENS@I New Member Member

535
    26
    0
    ขับวนสนาม 2 รอบ ตอน 5 ทุ่ม ถ่ายรูปเล่น เหตุการณ์ปกติ เรียบหาดรถเยอะ

ได้บรรยากาศ เดอะ ฟาส

6. jung_za_

jung_za_ New Member VIP

735
    7
    0
    มันดีๆ แต่เอารถไปเก็บก่อนทะเบียนขาด 555

7. Turboman

Turboman New Member Member

97
    3
    0
    เมื่อวันเสาร์มันส มากครับ ไม่ได้เจอแบบนี้นานแล้ว

8. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    หน้าหาดที่จอดแทบไม่มีที่วิ่งไม่ต้องพูดถึง.... ตามมาเส้นตัดใหม่ รถเพียบวิ่งกันทุก u turn ตอนหลังโดนปิดรั้วเลย แต่ก้ไม่มีอาราย....ทำตามหน้าที่ สรุปแล้วมันสุดๆเลย ตอนวิ่งกะim หน้าแมวมันมากขอบคุณสำหรับมิตรภาพด้วยครับ

`aMiZpAnDa~* ถูกใจสิ่งนี้
  9. @simoto2005

@simoto2005 New Member Member

306
    2
    0
    ถนนข้าวหลามคืนวันเสาร์ สุดๆจิงคับ อยู่ตอนโดนปิดกล่องพอดี ยูเทิร์นเข้าวัดเลยคับ 55 ดีนะที่มันทะลุออกได้ เกือบไป วิ่งกันฝุ่นฟุ้งเรย เหอๆ
    เสร็จแล้วออกมาต่อหน้าหาด รู้สึกว่าจะมีเล่นกันสองฝั่ง มีพี่รวจคั่นกลางอยู่หน้าเดอะไทด์
    มันส์มากกก สว่างคาตา 7 โมงแระ พวกยังโดนัทกันอยู่เรย เหอๆๆ :D:D สุดๆแห่งความบันเทิง

10. PonD ct9

PonD ct9 New Member Member

220
    4
    0
    ปีนี้รถเยอะเกินครับ เส้นหน้าหาด ที่จะจอดยังแทบจะไม่มี

พอจะวิ่งไปเส้นข้าวหลามตัดใหม่ เพื่อนบอกมีปิดกล่องซะแล้ว

รวมๆหนุกดีครับ รถซิ่งเยอะมากๆ ได้บรรยากาศดีครับ พี่รวจก็ทำตามหน้าที่ไป วิ่งผ่านไปผ่านมา เปิดไฟ กดอ๊อดๆ พอเป็นเป็นพิธี

ปีหน้าเจอกันคร้าบบบ..

11. J.AutoService

J.AutoService New Member Member

69
    1
    0
    มันมากครับ

รถเยอะ คนเยอะ

เล่นกันได้หวาดเสียงจริงๆ จนต้องเอารถไปเก็บแล้วเดินออกมาดู

ไว้เจอกันใหม่ปีหน้าครับ

เพื่อนร่วมอุดมการณ์

12. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48

อิอิ ถ้าจับจิงๆ โดนทุกคันคับ :D:D:D

13. [B]oy_[V]est9

[B]oy_[V]est9 New Member Member

586
    4
    0
    มันส์มากครับ

14. โต๊ะโต๋

โต๊ะโต๋ New Member VIP

635
    21
    0
    พีคตอนตี5-7โมงเช้าครับ:D

15. TUNNING

TUNNING New Member VIP

157
    2
    0
    มันส์มากๆ มีต่อถึงวันอาทิตย์เลย อิอิ

16. [v]

[v] Member Member

39
    0
    6
    เมื่อคืนวันอาทิจย์ยังcefลำขาว คงจะอารมณ์ค้าง ซัดตรงหน้าวงเวียนมุ่งหน้าไปเอดะไทร์ ผมก็ไม่ได้สนใจ ขับมาเข้าเส้นสายสอง จะวิ่งไปเส้นตัดใหม่ cefมันก็ตามกลังผมมา จากนั้นก็มีรถdmaxไฟแบตามมา แล้วก็แซงผมไป จากนั้น ต่อหน้าต่อตาเลยครับcefกลับรถจากนั้น dmaxไฟแว๊บก็กลับรถตาม ผมวิ่งตามมาพี่dmaxก็กลับนถมาเกือบจะชนรถผม ผมก็ชลอแนวขวางๆบังๆให้cefไปก่อน แล้วเขาไปกลับรถอัดกันไป ด้วยความสงสัยว่าจะเป็นเช่นไรเหมือน (นีสฟอสปีดเลย) เลยตามกลับไปดูอย่างห่างๆ ผลมาหยุดลงเส้นหน้าม.มุ่งหน้าสุขุมวิท dmaxปาดcefเข้าเกาะกลาง ภาพที่เห็น นักซิ่งสองคน นอนคว่ำหน้ามือกุมท้ายทอย มีพี่ท่านจอไว้ แล้วพวกก็ค้นรถ แล้วก็ถ่ายรูปทั่วเลยคับ รถติดมาก คนผ่านไปมาแถวนั้นเห็นกันหมด...สุดท้ายพี่ท่านก็ปล่อยครัชต์ดับ ต้องให้คนขับไปเองแล้วมีนั่งไปด้วยคนนึง ไม่รู้ตอนนี้เป็นไรบ้าง

17. ปีหน้าไปกันเยอะๆ น่าจะนัดกันไปวิ่งที่อื่นนะครับ
    หน้าไทด์อันตรายครับ รถเยอะ คนแยะครับ
    แล้วก็พลาดไม่ได้เลยนะครับ พลาดละจบแน่นอน แก้ไขม่ายทันแน่
    ปีหน้านัดกันไปวิ่ง มอเตอร์เวย์ หรือสายเลี่ยงเมืองเลยครับ
    คนที่เคยไปวิ่งชลบุรี พัทยา น่าจะรู้จักกันดีนะครับ
    ออกไป ห่างๆ พี่ ตร. เค้าหน่อย เกรงใจเค้าบ้าง
    พี่เค้าจะได้พักผ่อน ไปนอนกอดลูกเมียที่บ้านได้ ครับ
    ปล. สนุกกันอย่างพอเพียง อย่าให้เดือดร้อนใครครับ
    อดวิ่งเลย ม่ายมีที่วิ่ง อิอิอิ

18. bern_drangkab

bern_drangkab New Member Member

535
    8
    0
    ทั้งมัน ทั้งเสียวเลยคับ คืนวันเสาร์

เส้นข้าวหลามนี่เกือบไม่รอด กดมาซะจมไมล์เลย มีรถออกขวามาตัดหน้า เบรคเกือบไม่ทัน หุหุ

พอเบรคอยู่ ยังไม่ทันหายใจเลย ฉิบหายมองไปข้างหน้า ปิดนี่หว่า :sad: กลับหัวย้อนศรทันทีคับ

เหนสิงมอไซ เจ้าถิ่นชี้บอกให้เข้าในซอย เลยเลี้ยวเข้าไป เป็นทางหินลูกรัง ขาซิ่งวิ่งตามตูดกันเรียง 1 เป็น

ระเบียบดีมาก อิอิ :D:D:D

โดยไม่รู้จุดหมายว่าจะไปโผล่ตรงไหน ขับไปซักพัก ไปโผล่ในวัดคับ คิดสภาพรถซิ่งไม่ต่ำกว่า 20-30 คัน

ขับผ่านวัด หลวงพ่อท่านคงสะดุ้งตื่นอ่ะคับ หุหุ เสดแล้วก็ไปหน้าหาดต่อ ที่หน้าหาดโดนกั้นด่านแบ่งเป็น 2

ฝั่ง ก็เล่นกันได้เรื่อยๆ แต่ช่วงตี 5 - 6 โมงกว่าๆนี่ วุ่นวายเลยคับ ใส่กันนัว ด่านก็เลิกตั้งแล้ว

จับคู่จอดออกกันไปเลย อีกฝั่งก็ดริฟทีละ 2-3 คัน เครื่องเสียงก็ดังสนั่น มันโคด!!!!! ครบทุกรสชาด :D:D:D:D:D

19. @simoto2005

306
    2
    0
    มีมาให้ดูนิดหน่อยครับ :D

20. Mcdonald

Mcdonald Member VIP

389
    11
    18
    ไม่ ได้ ออก ไป ดู ไร กะ เค้า เลย...

เพลีย + เหนื่อย สลบ คา ห้อง พัก...

21. @simoto2005

306
    2
    0
    :D:D

22. @simoto2005

306
    2
    0
    :D:D หมดแระ

23. Hello Kitty

Hello Kitty New Member Member

145
    3
    0
    ผม น่ะ ขับ มอร์เตอร์ไซค์ ไป กับ แฟน กำลัง จะกลับ บ้านพัก ที่ ศรีราชาพอดี ได้ ยิน เสียง ดัง มาแต่ไกล ช่วงก่อน ยูเทิร์น ที่ สอง มองกระจก หลังอีกที โห มาบานเลย เหมือน หนีอะไร ซักอย่าง บรรยากาศเหมือน นวมินทร์ มากๆๆ ยิ่ง ตกใจใหญ่ แมร่ง ดันมี CEF สีขาว กับ VOLVO ขับ ปาดเข้า ซ้าย ในเลนส์ ที่ผม อยู่ อีก ห่าง นิดเดียว จริงๆๆ แต่ ผม รู้จักซอยแถวๆๆนั้น ค่อนข้างดี เลย เลี้ยว ซ้าย เข้าทางลัดออกถนนสุขุมวิท แล้ว ยูเทิร์น กับ ศรีราชา

24. Golf_Za

Golf_Za Member Member

398
    13
    18
    คืนวันเสาร์วนไป ถนนข้าวหลาม ขับเลยที่กลับรถไปจอดข้างหน้าร้านสมูท แป๊บเดียวรถกรงขับย้อนมาปิดกล่องเลย โชคดี เลยตรงนั้นมาแล้ว ปีนี้โคตรเซ็ง รถเสียตั้งแต่วันศุกร์ กว่าจะหาอะไหล่ได้ แต่ก็มันดีครับ รถเยอะดี

25. คืนศุกร์ไม่ได้ไป แต่คืนเสาร์มันส์มาก รถเยอะมาก ตั้งแต่หน้าเดอร์ไทด์

ยันตอกข้าวหลามเลย วิ่งได้พอสมควร B12 ขาวๆเขียวๆ วิ่งดีนะคร๊าบ

พอกรงมาปิด ผมยูเทริน์ย้อนศรกลับเลยอ่ะ มันส์มากคร๊าบ ที่วงเวียนก้อ

มันส์เหมือนกัน นึกว่าโตเกียวไส้หวานดริฟกัน อิอิ

26. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
  27. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    อ่านแล้วมันส์มากกๆๆ:D

28. SRB-12

SRB-12 Member VIP

90
    25
    18
    ขอบคุนครับ:D

29. [v]

[v] Member Member

39
    0
    6
    รักบางสิบหมื่น

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 ธันวาคม 2009
  30. !!! KaNny !!!

!!! KaNny !!! Member VIP

697
    9
    18
    แจ่มๆ ทั้งนั้น
    ได้ข่าวว่า พี่กี้มาดริฟท์โชว์ด้วยนี่ค่ะ แต่รอดูมะไหวอ่ะ ง่วงมากกกกกกก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้