เมื่อความซวย มาเยือนผม (เข้ามาบ่น)

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย pumkinseeds, 28 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    เฮ่อ

กำลังจะถึงที่ทำงานอยู่แล้ว

ข้างหน้า จอด ชะลอเลี้ยวขวา เราก็ชะลอเบรคตาม

โครมมมมมมม :cry::cry::cry:

เต็ม ตูดดดด ตูดแหกกกกเลย

ความเสียหาย กันชนด้านขวาฉีก เปิดกระโปรงหลังจากในรถไม่ได้ ด้านข้างฝากระโปรงเหมือนจะดุ้ง

ส่วนร่างกาย ตอนนี้ เคล็ดนิดหน่อย

แต่ที่เซ็ง เรียงลำดับตามนี้

รถชน ขับดีๆ ไม่ได้มีเรื่องกัน จะชนหนูไม

รถคู่กรณี ไม่มีประกัน

คู่กรณี เมา

ตู่กรณี พูดไม่รู้เรื่อง บ้งเบ้งไปเรื่อย ประกันตีคร่าวๆ บอกหมื่นนึง ไม่ยอมบอกแพง

คู่กรณี เป็นทหาร อันนี้ไม่เกี่ยว เอิ้กๆ บอกว่า ต้องไปกู้เงินมาใช้ ตอนนี้ไม่มีเงิน อันนี้เซ็ง

ตอนนี้ ตกลงกัน ได้ความว่า ลูกเค้า ทำงาน ศูนย์ ฮอนด้า จะพาไปตีราคา ซ่อมห้าง ราคาพนักงานให้ที่ ศูนย์ ฮอนด้า เกษตร นวมินทร์ เค้าบอก พนักงานลดได้ 10% อันนี้ผมโอเค แต่ก็กลัวว่า งานมันจะออกมาดีหรือเปล่า

หรือ อีกหนทางนึง เอาเข้าอู่ที่เรารู้จัก ตีราคา เอาเงินมา เพิ่มเงิน เปลี่ยนสีขาวโลด

ตอนจบ ก็สรุปว่า ด้วยความไว้ใจ ไม่ขึ้นโรงพัก ลงบันทึกประจำวัน เลยจะขอ ใบขับขี่ หรือบัตร ปชช ไว้เป็นหลักฐาน แมร่ง ก็ยังยึกยัก

ก็เลยบอกว่า พี่ จะให้บัตรผม หรือจะไปโรงพัก เป่าแอลกอฮอล์ โดนเริ่มต้น 400 เมาแล้วขับอีก 10000

นอนคุกสายบัว มันก็เลยยอม

อยากจะบอกว่า เซ็งจริงๆ :cry::cry::cry:

2. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ดูดีๆๆนะครับ ขอให้หายไวๆๆ
    คนเมาก็นะ เฮ้อ ถือว่าซวยอะ
    แหม! โปรเจค ทำสีทั้งคันนี้ อิอิ หาเรื่องเพิ่มอีกนะเนี่ย รถชนแล้วรถหล่อขึ้นบานเลย

3. berserker0381

berserker0381 New Member Member

64
    2
    0
    เอาใจช่วยครับ แนะนำทำบันทึกไว้หน่อยก็ดีนะครับ สัญญาปากเปล่า เวลามีเรื่องมันเรียกร้องลำบากครับ

บันทึกทำเองก็ได้ครับ ระหว่างเราและคู่กรณี รายละเอียดที่ควรระบุก็มีคร่าว ๆ นะครับ .-

1.ชื่อ-สกุล อายุ ที่อยู่ตามบัตร ปชช.ของเรา ผู้ขับขี่รถยนต์หมายเลขทะเบียน....

2.ชื่อ-สกุล อายุ ที่อยู่ตามบัตร ปชช.คู่กรณี ผู้ขับขี่รถยนต์หมายเลขทะเบียน....

แล้วก็บรรยายรายละเอียดตามที่เกิดเหตุ ระบุนิดนึงก็ได้ว่า คู่กรณีรับว่าเป็นฝ่าย

ประมาท และยินยอมชดใช้ซ่อมแซมรถยนต์คันหมายเลขทะเบียน(ของเรา)ให้

อยู่ในสภาพเดิม...ระบุรายละเอียดที่เค้ารับชดใช้ รวมถึงวิธีการด้วยก็ดีนะครับ

อ้อ ถ่ายรูปไว้หน่อยก็ดีครับ เราเก็บไว้เป็นหลักฐาน เรื่องระยะเวลากำหนดในการ

ซ่อมลงด้วยก็ได้ครับ แล้วก็ลงลายมือชื่อ และก็พยานซัก 2-3 คน ควรจะเป็นพยาน

ทั้งฝ่ายเรา และคู่กรณี คนบันทึกก็เอาเป็นใครก็ได้ครับ พยานฝั่งเราหรือคู่กรณีก็ได้

เพิ่มเติมนิดนึงคับ ก่อนลงลายมือชื่อกัน ก็ระบุซักหน่อยว่า คู่กรณีทั้งหมดได้อ่านและ

เข้าใจดีแล้ว รับว่าถูกต้อง เล็ก ๆ น้อย ๆ ทำไว้ไม่เสียหายนะครับ ขอให้หาย

ไว ๆ กลับมาหล่อเหมือนเดิมในเร็ววันนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 พฤศจิกายน 2009
  4. Chitchai Vilaikaew

Chitchai Vilaikaew New Member Member

1,779
    455
    0
    หายไวไวนะคร้าบบบบบ

5. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    หายเร็วๆ นะ คับ พี่

6. ta.911

ta.911 Member Member

385
    7
    18
    งานเข้าจิงๆ ขอให้หายไวๆ ครับ

7. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    หายไวๆเนอะ

8. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    เป็นไงบอกให้ออกแต่เช้าๆ ถ้ารอทหารกู้ก็จบชีวิต ดีนะที่ตกลงกันได้ไงก็ได้โอกาศเปลี่ยนสีเลยครับ ก่อนทำสีลงทุนอีกนิดซื้อชุดรอบคันของคุณนุ เปลี่ยนสีทังที้องเอาให้แจ่มครับ

9. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ซ่อมให้ออกมา ดีที่สุด
    เราไม่เจ็บเป็นใช้ได้
    สภาพจิตใจ มันจะดีขึ้น ตามความสวยของตัวรถ ที่แก้เสร็จ :D

10. pumkinseeds

713
    9
    0

ร่างกาย ไม่รู้มันจะซวยออกอาการหรือเปล่าอ่ะดิพี่

พี่ผม ที่รู้จักกัน โดนชนตูด ไม่แรงเท่าไหร่

แต่หลังจากนั้น งานเข้าเลย

ปวดคอ นึกว่าตกหมอน ทายา ไม่หาย เป็นมากขึ้น ไปฝังเข็ม ไม่หาย

x-ray ไม่เจออะไร สุดท้าย MRI เจอกระดูกแตก ไปทิ่มเส้นประสาท ไขสันหลัง งานเข้าเลย ถ้าช้ากว่านี้อัมพฤกษ์ เป็นอย่างน้อย

ก็ขออย่าให้ซวยถึงขั้นเลย

11. pumkinseeds

713
    9
    0

ไม่ได้โดนตอนเช้า ลูกพี่ โดนเมื่อวาน วันเสาร์ ตอนเกือบๆ สามทุ่มครึ่ง

มันอยู่เหล่า ขส ด้วย ไม่น่า เมาแล้วขับเล้ยยยยย

12. kooljo

kooljo New Member Member

516
    18
    0
    ผมก็เพิ่งโดนไปเช่นกันครับ ประตูหลัง แต่โดนมอเตอร์ไซค์ไม่เปิดไฟหน้า แล้วเมา .........

ได้แต่เซ็ง ดีที่ซื้อประตูเป็นอะไหล่ไว้ 5 บาน ........... พอรถกลับมา ก็โอเค เสียตังค์ฟรีๆ 7000 บาท ถ้วน (จ่ายเงินให้มันไปรักษาตัวอีก 1000 บาท) คิดว่า เป็นเวรกรรมเก่าครับ ไม่อยากคิดมาก แต่ก็เจ็บใจจริงๆ แม่ต้องคอยปลอบ ตอนแรกๆ ที่หนูน้อย B13 โดนชน

13. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    รถซ่อมได้ ร่างกายสำคัญสุดครับ หายไวๆทั้งรถเเละคน นะครับ

14. berserker0381

berserker0381 New Member Member

64
    2
    0
    โอ้ แบบนี้ควรจะบันทึกประจำวันที่ สน.ท้องที่เกิดเหตุหน่อยก็ดีนะครับ

ถ้าเกิดอาการบาดเจ็บแล้วต้องรักษาต่อเนื่องแบบนี้ ผลประโยชน์ของเราครับ

เด๋วมีปัญหาฝ่ายคู่กรณียึกยัก จะมีปัญหาเรื่องค่ารักษาพยาบาลนะครับ

15. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    ใช่ๆๆๆ ไปลงบันทึกไว้เฉยๆก็ได้นะครับ ไม่ถึงกะต้องแจ้งความ

หายไวๆนะคร๊าบบบ

16. De@thNotez

De@thNotez New Member Member

1,017
    69
    0
    หายไวๆ นะครับ คันข้างบนเค้ามีประสบการณ์สูง อิอิ

17. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ปลอดภัย ก็ดีแล้วครับ หายไวๆ ออกมาหล่อเหมือนเดิม +++

18. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    ไปทำบุญบ้างก็ดีนะโยม ดวงไม่ค่อยดี..........รถซ่อมได้จะเปลี่ยนเป็นสีขาวด้วยแหล่มเลย :D

19. pkanonwe

pkanonwe New Member Member

163
    3
    0
    ร่างกายสำคัญที่สุดครับ ขออย่าให้เป็นอะไรมาก หายเร็วๆนะครับ เอาใจช่วย

20. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    หายไวๆครับ

21. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ตามนี้เลยครับมีไรเเจ้งความลงบันทึกประจำวันไว้ก่อน ผมเคยเจอคู่กรณีเป็นลูกจ่าเฝ้าหน้าประตูกรมทหารปตอ. รถมอไซค์ล้มแล้วไถลมาชน ความเสียหาย กันชนหน้าคานรับกันชน ปีกนก ไปหมด ซ่อมเป็นหมื่น แต่ได้คืนมาแค่ 3000 เพราะความไว้ใจเลยไม่ได้แจ้งความตั้งแต่วันที่เกิดเหต สุดท้ายไปเคลียที่โรงพักทีหลังมีปัญหา ได้ไม่คุ้มเสียครับ :mad: :mad: :mad:

22. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ไปตรวจคอด้วยนะครับ

23. art-HB12

art-HB12 New Member Member

535
    10
    0
    เมื่อความซวยเข้ามาเยือนผม จะมีใครบ้างที่ต้องซ่อมรถทุกๆเดือนเหมือนผม

1.เหตุเกิดจากรังผึ้งแอร์รั่ว ไปให้ช่างถอดมาซ่อมจบไปเรื่องรังผึ้ง
    2.พอถอดมาแล้วตอนประกอบคืน ช่างดันใส่ท่อยางหม้อน้ำไม่แน่นขับออกมา ความร้อนขึ้น
    3.ความร้อนขึ้น3ครั้ง แม่งลืมใส่ขั้วพัดลม น้ำแห้งเพราะท่อยางรั่ว
    4.ด้วยความหวังดีของช่างมันเห็นก้านวัดน้ำมันเคื่องหลวมใส่ไม่แน่น เลยถอดมาทำให้แน่น
    5.จบข่าวก้านวัดหักคาเครื่องดึงไม่ขึ้น ต้องรื้อแท้งค์ออก ผมอยากจะร้องไห้จริงๆๆๆๆๆ:cry::cry::cry:

24. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    แต่งให้ สวย เลยครับ
    กลับมาจะได้ แหล่ม กว่า เดิม

---------- Post added at 12:44:34 ---------- Previous post was at 12:43:46 ----------

แต่งให้ สวย เลยครับ
    กลับมาจะได้ แหล่ม กว่า เดิม

25. sunny_green

sunny_green New Member Member

330
    50
    0
    พี่ๆยังโชคดีกว่าผมนะ

ผมงานเข้ามา 3 วันแล้ว ทะเลาะกะเมีย

เมื่อคืน ดันปากหมา บอกเลิกเมีย...

วันนี้ทำงานเหมือนร่างไร้วิญญาณ....เพราะเหมือน เมียก็จะไปแล้ว...เซ็ง โทรคุยกับแม่เมื่อเช้า แม่ก็ได้แต่ใจเย็นๆ.....หลังปีใหม่ คงได้เป็นคนโสดอีกครั้ง เห็นว่าเขาจะไปหลังปีใหม่

---------- Post added at 13:52:29 ---------- Previous post was at 13:52:14 ----------

พี่ๆยังโชคดีกว่าผมนะ

ผมงานเข้ามา 3 วันแล้ว ทะเลาะกะเมีย

เมื่อคืน ดันปากหมา บอกเลิกเมีย...

วันนี้ทำงานเหมือนร่างไร้วิญญาณ....เพราะเหมือน เมียก็จะไปแล้ว...เซ็ง โทรคุยกับแม่เมื่อเช้า แม่ก็ได้แต่ใจเย็นๆ.....หลังปีใหม่ คงได้เป็นคนโสดอีกครั้ง เห็นว่าเขาจะไปหลังปีใหม่

26. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    เอ่อ ราย นี้ ท่าทาง สาหัส เหมือน กัน ครับ

เอา สู้ สู้ ครับ

ใจ เย็น ๆ

เดี๋ยวอะไร อะไร มัน คง ดี ขึ้นนะ ครับ

อัน ไหน ทำผิดไป พลาด ไป

ก็ ขอ อภัย เขา

เขา น่าจะ ให้ อภัย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้