D.I.Y.กันโครงหลัง eg b16a (แบบจบๆครับ)

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย [email protected], 28 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    หลังจากที่ใส่กันโครงหลัง eg b16a มาได้พักนึงรู้สึกถึงความแตกต่างของการใส่กับไม่ใส่ว่า
    เวลาเข้าโค้งหรือเจอทางเป็นคลื่นตอนขับไวๆ มันนิ่งดีจิงๆครับ......อิอิ
    แต่มันก็มีปัญหาเรื่องของเสียงดังอี้ดๆอ้อดๆเวลาขับเพราะมันไม่ตรงแปะต้องง้างนิดนึงอะครับ
    ก็เลยหาข้อมูลดูและก็สรุปว่าต้องเปลี่ยนบู้ทปลายกันโครงที่ยึดกับปีกนกว่าต้องใช้ตัวใหม่
    ก็เลยตัดสินใจลงมือทำ(เอง)โดยการไปซื้อของตามรูปอะครับ
    1กล่องเครื่องมือ (2000บาท)
    2บู้ทกันโครงของcivic 96-00 (คู่ละ600บาท)
    ทำตั้งแต่เที่ยงเสร็จก็สี่โมงเย็นทั้งมุด ลอด ก้ม คลาน เพราะมีแม่แรงอันเล็กๆอยู่อันเดียว....แงแง
    (เพื่อนผมบอก เข้าร้านก็จบแล้วไม่เปลืองไม่เหนื่อยด้วย )
    เหนื่อยสุดๆแต่ก็ภูมิใจและดีใจครับเพราะได้ข้ออ้างซื้อกล่องเครื่องมืออันใหม่..อิอิ สู้ๆครับ
    ปล.ไว้เป็นแนวทางให้ท่านอื่นๆที่ต้องการD.I.Y.กันโครงหลังแบบจบๆครับ

2. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    แหล่มเลยงับพี่แจ๊ค ^o^

3. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    กล่องเครื่องมือ ไม่แพง ยี่ห้อ อะไรครับ

4. คุล

คุล New Member Member

1,056
    1
    0
    ใส่ได้ด้วยกันเลยหรอคับ ของ EG มาใส่ Si อะคับ อยากทราบความรุ้สึกอะคับ

5. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    แจ่มเลยคับ

6. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    ได้งับแต่ต้องเปลี่ยนบูสให้ตรงอย่างพี่แจ็คทำงิ

7. GozilA

GozilA New Member Member

371
    2
    0
    ราคากันโคลงตัวนี้เท่าไรอะแจ๊ค แล้วบ้านเราซื้อได้ที่ไหนคับอยากใส่มั่ง^^

8. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    จ๊าบจริงๆต้องลองว่าแต่ใส่ EG ได้ป่าว

9. OM MUGEN

1,768
    8
    0
    อยากได้เหรอก๊อต พาไปทำบุญวัดโพ รอบนึงดิ เดี๋ยวพร้อมใส่ให้เลย

10. GozilA

371
    2
    0
    ^
    ^
    ^
    หืออออ!!....พี่อ๋อม กำไรเกิ๊น555+

11. OM MUGEN

1,768
    8
    0
    เอิ๊กๆๆ เปลี่ยนเป็นไป 2PEACE ที่ปอนมันไปก็ได้ เหอๆๆๆ

12. neverdie team

neverdie team New Member Member

304
    1
    0
    :cool:โห้เสี่ย!!!ไหนว่างานยุ่ง ยังมีเวลาทำของแล่นอีกโน๊ะ............:D:D
    แหล่มๆๆๆๆ

13. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    กันโคลงหลัง EG ประมาณ 1000 บาทครับ เปลี่ยนลูกหมากอีก 600 บาทนะ :D:D

14. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    งานหรือเมียอะ ที่ยุ่งอะ ได้ข่าวว่ามีเมีย 7 คน :D:D:D

15. GozilA

371
    2
    0
    หล่อขนาดแจ๊คนะ เปนผมมี14คนไปเลยลุงหนวด

16. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    ตอบอะครับ

กล่องเครื่องมือ ไม่แพง ยี่ห้อ อะไรครับ
    NIKO ครับ :cool:

ใส่ได้ด้วยกันเลยหรอคับ ของ EG มาใส่ Si อะคับ อยากทราบความรุ้สึกอะคับ
    ได้งับแต่ต้องเปลี่ยนบูสให้ตรงอย่างพี่แจ็คทำงิ (ตามนี้เลยครับ) :sad:
    และก็หนึบขึ้นอีกพอสมควรอะครับ เพราะหนา15mm.อะครับ ถ้าอยากหนึบมาก
    ก็TypeR 24mm. ของซิ่งก็มีเป็นสีๆสวยด้วยหลายยี่ห้อ23mm.(ติดต่อพี่กอล์ฟG Type R)
    ของSi Sir และEGก็มี13และ15mm. เยอะครับอิอิ จัดไปเลยครับขับมันขึ้นเยอะครับ :D

ราคากันโคลงตัวนี้เท่าไรอะแจ๊ค แล้วบ้านเราซื้อได้ที่ไหนคับอยากใส่มั่ง^^

ผมซื้อมา15mm.1200 แต่ถ้า13mm.1000 ครับพี่ ซื้อกับพี่ Ultra ไง :mad:

จ๊าบจริงๆต้องลองว่าแต่ใส่ EG ได้ป่าว
    ได้สิครับเพราะมันเป็นของ EG อยู่แล้ว..อิอิ ;)

อยากได้เหรอก๊อต พาไปทำบุญวัดโพ รอบนึงดิ เดี๋ยวพร้อมใส่ให้เลย
    วัดโพเนี้ย....ใช่โพไซดอลปะพี่....อิอิ เห็นพี่ไปประจำ :confused:

โห้เสี่ย!!!ไหนว่างานยุ่ง ยังมีเวลาทำของแล่นอีกโน๊ะ............
    แหล่มๆๆๆๆ

พอดีมีคนมาดูร้านให้เลยอู้เลยงิงิ :teeth:

งานหรือเมียอะ ที่ยุ่งอะ ได้ข่าวว่ามีเมีย 7 คน
    อื.....นะ แค่คนนี้ฉี่ก็แทบร้าดแล้วอะ พี่บอกสูตรมีเมีย7คนหน่อยดิ...อิอิ :embarassed:

หล่อขนาดแจ๊คนะ เปนผมมี14คนไปเลยลุงหนวด
    อ๊ะอ๊ะ..ตอนนี้พี่ก็มี14คนแล้วไม่ใช่เหรอครับบบบบบบบบบบบ งิงิ :mad:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 ธันวาคม 2009
  17. khu50

khu50 New Member VIP

288
    10
    0
    บู๊ชกันโครงหลังหาซื้อที่ไหนเหรอคับ จะได้ซื้อมาใส่มั่งเหราะใช้ของ EG เหมือนกัน

18. civic_si2000@hotmail.com

1,295
    2
    0
    ................

ร้านขายอะไหล่ทั่วไปน่าจะมีนะครับ ผมก็ซื้อร้านอะไหล่ทั่วไปนี่แหละครับ :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้