ทำไมพวกตำรวจชอบตั้งด่านตอนช่วงสิ้นเดือน

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย ToR_Evo_20, 28 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ToR_Evo_20

ToR_Evo_20 New Member Member

138
    3
    0
    ถ้าลองสังเกตุดูให้ดีช่วงสิ้นเดือนนี่จะขยันตั้งด่านกันจริงๆ
    โดยเฉพาะอย่างยิ่งสิ้นปี

วันนี้โดนเรียกไป 2 ที ตั้งแต่ต้นเดือนไม่เคยเห็นด่านเลยมีช่วงอาทิตย์นี้ล่ะด่านโคตรเยอะเลย

หรือว่ารถผมมันน่าโดนมาก
    ที่ขับคันดำครึ่งปีไม่เคยโดนข้อหางี่เง่าเลย
    คันแดงนี่ไม่ถึงเดือน โดนท่อดังมา 2 ครั้งแล้ว ทั้งที่คันดำท่อโคตรดังเลย ไม่เคยโดนสักครั้ง
    ไฟ 3 ครั้ง (ok ไฟมันน่าโดนค่า k มัน 15k แต่คันดำ 12k ไม่ยักโดนเลย)

2. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ทำใจ อะพี่ต่อ แต่ผมว่ารถพี่สี มันเข้าตาเขามั้ง

อิอิ

3. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    หุหุ เคยเหมือนกันครับ ขับคันขาวไม่เคยโดนเลย

พอดีมีคนเอา evo9 มาจำนำสีแดง ขับครั้งแรกเจอเลย 555

อยู่ที่สีจริงๆครับของแบบนี้ แดง เหลือง มักเป็นเป้าสายตา

4. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    ผมว่าเป็นที่สีนะพี่ต่อ ....มันล่อตาล่อใจ :D
    แบบว่ารถมันสวยก็ขอโบกมาดูหน่อย แนะนำหาสติกเกอร์ทรงพลังมาแปะ ผ่านตลอด

5. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    อยากขับ 9 สีแดง

6. petchyy

petchyy New Member Member

265
    2
    0
    รถหล่อต้องทำใจครับ

จอดห้างนี่เสียวก่าโดนจับอีกกกก อิๆๆๆ

7. nismomonster

nismomonster New Member Member

339
    4
    0
    เปลี่ยนสี

8. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ใช่ครับ
    ผมว่าสีแดง กับ เหลือง ยิ่งใส่ฝากระโปรงเคฟล่าร์ตัดกันด้วย
    สะดุดตาจนกระโดดขวางรถแน่นอนครับ

สีขาวนี่ผมว่าสบายสุดครับ มันไม่ค่อยสะดุดตา

9. Car Loft Auto Import

Car Loft Auto Import New Member Member

1,049
    5
    0
    สีแดงมันน่าโดนมากคับต่อ เห็นแล้วอยากได้ ขอเก็บเงินน่ะ เดี๋ยวจะจัดให้ 555

10. smegal

smegal New Member Member

755
    9
    0

สีขาวผมว่ามันสะดุดตาหมาน๊ะเพราะหมาชอบโดดขวาง 555
    :D:D:D

11. Car Loft Auto Import

Car Loft Auto Import New Member Member

1,049
    5
    0

รู้ได้ไงเนี้ย โดดทีใส้แตกเลย 555 ทั้งรถทั้งหมา

12. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    สีน่า ล่อ....... อิอิ ถึงโอ๋สีขาวล่อหมาหว่ะ อิอิ

13. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    วิ่งมาแค่ 40 เองว่ะ
    หมามันดันวิ่งหนีมอเตอร์ไซด์ย้อนศรออกมาชนรถเราเองนี่หว่า มันคงถึงทีตายมันจริงๆ

แต่ขอบคุณ บักน้องโอ๋มาก อุตส่าห์เอาซีรีย์5 มาจอดกินเบียร์เป็นเพื่อนรอรถสไลด์

---------- Post added at 15:05:54 ---------- Previous post was at 15:05:50 ----------

วิ่งมาแค่ 40 เองว่ะ
    หมามันดันวิ่งหนีมอเตอร์ไซด์ย้อนศรออกมาชนรถเราเองนี่หว่า มันคงถึงทีตายมันจริงๆ

แต่ขอบคุณ บักน้องโอ๋มาก อุตส่าห์เอาซีรีย์5 มาจอดกินเบียร์เป็นเพื่อนรอรถสไลด์

14. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    เอารถขึ้นสไลด์มากับพ่อของเจ้าเก่ง มายากล
    แวะจอดเติมน้ำมันที่ปั๊ม ตำรวจถามกันใหญ่ว่าพี่แข่งได้ที่เท่าไร
    555.. กรูชนหมามา ไม่ได้แข่งมา 555...

แต่ตอนนี้ใส่กันชนแท้ มันก็หล่อดีเหมือนกันแห่ะ

---------- Post added at 15:10:30 ---------- Previous post was at 15:10:15 ----------

เอารถขึ้นสไลด์มากับพ่อของเจ้าเก่ง มายากล
    แวะจอดเติมน้ำมันที่ปั๊ม ตำรวจถามกันใหญ่ว่าพี่แข่งได้ที่เท่าไร
    555.. กรูชนหมามา ไม่ได้แข่งมา 555...

แต่ตอนนี้ใส่กันชนแท้ มันก็หล่อดีเหมือนกันแห่ะ

15. Car Loft Auto Import

1,049
    5
    0
    แค่นี้สบายมากคับพี่ ประธานคนนี้สุดยอดจริงๆคับ
    รถคนอื่นพังประธานเราต้องหาช่างหาคนหาอะไหล่ไปซ่อมให้ก็หลายคนแล้วแต่พอรถตัวเองกลับไม่อยากไปรบกวนใคร พอผมแยกจากพี่ไปต่อร้านนึงริมหาด ญ ตึม เหล้ายังฝากเค้าไว้อีกขวดเผื่อมีโอกาสไปอีก กว่าจะกลับถึงบ้านก็ตี 2 555+

16. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    รถพี่โอ๋ไปโดนอะไรมาพี่

17. lovesingha

1,407
    6
    0
    ชน ลูกหมา มา หุหุ

18. lovesingha

1,407
    6
    0
    อยู่กรุงเทพไม่โดนเรียก ขับไปบางแสนโดนเรียกไปซะ สองรอบ รอดตลอด อิอิ

19. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    ลูกหมาตัวเล็กๆ เสียหายไม่มาก แค่ท่อออย์ลหัวย้ำสายท่อไหลออก มันหัก เพราะกลับทางออย์ลคลูดลอร์ใหม่ สายใหม่มันต่ำ
    ดีนะ ที่จอดรถลงมาดู
    ตอนแรกคิดว่าคงไม่มีอะไรเสียหายมาก เพราะมาไม่เร็ว ว่าจะขับต่อไปจอดปั๊ม

ถ้าวิ่งต่อไปซัก 1-2 กิโล คงได้เปลี่ยนเครื่องตัวที่ 10

---------- Post added at 09:41:15 ---------- Previous post was at 09:41:01 ----------

ลูกหมาตัวเล็กๆ เสียหายไม่มาก แค่ท่อออย์ลหัวย้ำสายท่อไหลออก มันหัก เพราะกลับทางออย์ลคลูดลอร์ใหม่ สายใหม่มันต่ำ
    ดีนะ ที่จอดรถลงมาดู
    ตอนแรกคิดว่าคงไม่มีอะไรเสียหายมาก เพราะมาไม่เร็ว ว่าจะขับต่อไปจอดปั๊ม

ถ้าวิ่งต่อไปซัก 1-2 กิโล คงได้เปลี่ยนเครื่องตัวที่ 10

20. Car Loft Auto Import

1,049
    5
    0
    ผมว่าเป็นลูกวัวมากกว่าน่ะ 555

21. ToR_Evo_20

ToR_Evo_20 New Member Member

138
    3
    0
    นี่ล่าสุดลองสังเกตุ หลังจาก post นี้ไปแล้ว เดือนนี้ตั้งแต่ต้นเดือนมาตำรวจเยอะกว่าเดือนที่แล้วแถมมาตั้งแต่ต้นเดือนเลย
    55555
    สงสัยใกล้สิ้นปีเต็มแก่ต้องรีบทำคะแนน

22. lovesingha

1,407
    6
    0
    ช่วงนี้ด่านจับความเร็วเยอะมากกกก

23. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    ระวังกันหน่อยครับ โดยเฉพาะรถสีสรรสดใสทั้งหลาย แต่อย่าไปเครียดถ้าโดนจับช่วงนี้ ก็ถือว่าให้ของขวัญปีใหม่พี่ตำรวจเค้าละกัน

24. aeo@scb

aeo@scb New Member Member

874
    6
    0
    ใช่ครับ ช่วงนี้ด่าน เยอะมากๆ ใกล้สิ้นปีคงต้องรีบทำเป้า เหมือนผมเลยย เฮ้อ

25. antbizkit

antbizkit New Member Member

61
    0
    0
    ช่วงนี้คุมเข้ม คับ ถ้าไปเส้นที่มีแข่งรถกัน ยิ่งแล้วใหญ่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้