เจโบมีปัญหาครับ มีรูปแล้วครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย partshop, 27 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. partshop

partshop New Member Member

303
    9
    0
    พอดีรถผมเพิ่งวางเสร๊จ มีปัญหาคือว่า เครื่องเจโบออโต้ เดินหน้าได้ถอยหลังไม่ได้ เซ็งมากๆเลยครับต้องกระชากคันเร่งแรงๆถึงจะถอย เลยลองยกดูแล้วก็หมุนล้อก็ติดไม่ได้ติดที่เบรคแน่นอนครับ ต่อมาก็เลยลองถอดเพลากลางออกนึกว่ายัน ก็ไม่ยัน พี่ๆใครเคยเป็นปัญหานี้บาง ช่วยตอบทีครับ
    ตอนนี้รถลงพื้นแล้วครับ รูปก่อนลง ตอนลงยังไม่ได้ถ่ายครับ

[​IMG][/URL][/IMG]

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 พฤศจิกายน 2009
  2. ของผมเป็นนิดๆ ถ้ารีบถอยนี่จะตื้อๆหน่อยนึง

3. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    เกียร์อะป่าวครับ

4. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    เกียร์เริ่มมีปัญหาแล้วละครับ

5. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    เดี๋ยวถามหมอ......แมน......เจ๊หั่ง......พี่โจ้.....พี่ต้น....อีกเพียบ....
    ให้นะครับรอนินึง

6. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    ลองดูตามพี่ พี่ เค้าคับ รอเซียนท่านต่อไปคับ เจโบ........

7. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    รอหมอมาดีกว่าครับ จะได้ฟันธง(ไม่ใช่คุณธง)ให้ถูก

8. Belle gti

Belle gti New Member Member

442
    6
    0
    รอบรรดาสาวกเจแซดเลยค้าบบบ

ดันๆๆขึ้นปายยย

9. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
    1.เช็คระดับน้ำมันเกียร์ตอนร้อน
    2.ถอดอ่างล้างกรองเกียร์
    3.เช็คโค๊ตเกียร์ ว่า โซลินอยล์ 3ตัว ยังใช้งานได้หรือเปล่า
    ถ้าไม่หาย เป็นไปได้ว่าเกียร์ลูกนี้ ทอร์คมีปัญหาหรือหมดคุณภาพ เตรียมซื้อลูกใหม่ครับ

10. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    วางจากอู่ไหน กลับไปอู่นั้น ด้วยเลยนะครับ

11. buscom15

buscom15 New Member Privilege

2,293
    17
    0
    ตามเซียนทั้งหลายว่าเลยครับ

12. partshop

303
    9
    0
    เครื่องวางเองครับ.....ไม่เคยเจอปัญหานี่ก็เลยสงสัย

13. partshop

303
    9
    0

เกียร์ล้างแล้วกล้วว่าจะเป็นท้ายเกียร์ที่ตำแหน่งp มันไม่ปลดอะครับ....หรือไม่ก็ทอร์ค กับไปเซียงกง.......ร้านที่ซื้อบอกว่าไม่มีของด้วย...เคลมได้แต่ไม่มีของ ทำไงดีครับพี่ เช็คโค๊ตยังไงครับ

14. ชายต้น

3,490
    39
    0
    เปิดกล่องสีดำๆ ฝั่งไอดี ข้างๆก้านน้ำมันเครื่อง เอาสายไฟจิ้ม TE1-E1 แล้วมาดูไฟโอเวอร์ไดร์ครับว่ากระพริบอย่างไง...แต่ถ้าเคลมได้เปลี่ยนดีกว่าครับเพราะอาการนี้ทอร์คแน่ๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 พฤศจิกายน 2009
  15. partshop

303
    9
    0
    มีกล่องเช็คเอ็นจิน แต่หน้าปัดไม่ใช่ดิจิตอลครับเลยไม่เห็นไฟ พอดีผมยังวายสายแค่พอรถติดก่อนอะครับ...ว่าจะใช้ไมล์เดิม เสริมตัวปรับแต่งเอา...จะได้เอาของเก่าไว้...เสียดายอะครับ วางในอาร์อ็น25ครับ..กำลังปั้นรถเก่าอยู่ครับ.......

16. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
  17. elek

elek New Member Member

845
    5
    0
    ปลายคันเกียร์ได้ดัดหรือเปล่าครับ..?..หรือคันโยงตัดต่อแบบไหน....?

ชองผมทีแรกก็เป็นแบบนี้เกียร์เข้าไม่ครบเข้าไม่ได้..หาอยู่นาน...ปลายคันเกียร์มันดัดมากเกินไป

ทำให้ปลายคันเกียร์สั้นลงและตำแหน่งไม่ตรงกัน..กับเกียร์ตัวล่าง...ง่ายๆลองเข้าคันเกียร์ที่ตัว..E..หรือ..P..

แล้วคลายน๊อตเบอร์..12...ที่คันโยงตัวล่างลองดันดู...ถ้ามันเลื่อนได้อีกแสดงว่าตำแหน่งด้านบนกับล่างไม่ตรงกัน

ลองดัดดูดีๆก่อนครับอาจจะเป็นอีกสาเหตุนึงก็ได้...ของผมมันสั้นเกินไปดัดหลบปลายเกียร์มากไปหน่อยตัดต่อใหม่

ใช้ได้เหมือนเดิม..ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 พฤศจิกายน 2009
  18. partshop

303
    9
    0

คันเกียร์พอดีพอยังไม่ได้ใส่ครับก็เลยลองใส่ด้วยมือก่อน แล้วก็ลองเอารถลงพื้นดูแล้วก็เกินปัญหาติดๆ

19. joe>2kd@HLc

joe>2kd@HLc New Member Member

2,956
    32
    0
    ลองทำตามชายต้นเลยครับ พี่แกกินหญ้ามาเยอะ เอ้ยไม่ใช่ประสบการณ์เค้าเยอะ 55555555

20. partshop

303
    9
    0
    ขอบคุณพี่ๆทุกคนครับ ถ้ารถสมบูรณ์ขอเป็นสมาชิกด้วยคนนะครับ

21. Belle gti

Belle gti New Member Member

442
    6
    0
    ยินดีต้อนรับทุกๆท่านที่เข้ามาพูดคุยแชร์ความรู้ในHlcน่ะครับ

แระขอบคุณที่ทำให้ๆพี่ๆๆน้องๆๆในนี้ได้ความรู้ใหม่ๆๆเพียบๆเลย

อิอิ

22. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    โดยปกติ ยังไม่วายสาย เข้าเกียร์ถอยต้องถอยได้ ถ้าน้ำมันพอ แต่จากที่บอก เข้าเกียร์แล้วต้องเร่งเครื่องถึงจะถอย แสดงว่า เกียร์มีปัญหาแน่นอน ถ้าล้างเกียร์ก็ใช้ได้อีกไม่นาน ให้เคลมตัวใหม่ดีกว่าครับ

23. partshop

303
    9
    0
    ได้ขอสรุปแล้วครับ.........เกียร์พัง100เปอร์เซ็น

24. elek

elek New Member Member

845
    5
    0
    เสร็จแล้วขอชมแบบเต็มๆด้วยนะครับ...ชอบ.ๆๆ

25. ชายต้น

3,490
    39
    0
    เจ้าพ่อเกียร์มาเองเลย...

26. fiat007

fiat007 New Member Member

949
    5
    0
    อัพไปคับ

27. Dae Postcard

Dae Postcard New Member VIP

3,222
    14
    0
    อัพอีกๆ

28. partshop

303
    9
    0
    เดี๋ยวจะอัพเดทให้ครับ...................ตอนนี้หาเกียร์ธรรมดาไว้แล้วครับ...รอดูราคาก่อน....แล้วผมจะเอาภาพตอนเสร็จมาให้ดูอีกครับ

29. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ธรรมะเลยหรือครับ แรงแน่นอนนนนนนนนน

เข้ามาอ่าน อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้