เบรคครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Jessy_EK, 27 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Jessy_EK

Jessy_EK New Member Member

184
    0
    0
    รบกวนขอข้อมูลด้วยครับ
    คือว่าผมขับ EK ตัว Exi ตัวนี้ คาลิปเปอร์เบรคหน้า เท่ากับตัว VTEC มั้ยครับ
    แบบว่าจานเบรคหน้ามันไม่ดีแล้วครับ คดและเบรคไม่ค่อยอยู๋ เคยเจียจามมาแล้วครับ
    อยากเปลี่ยนจานเบรคครับ ไม่ทราบว่าจะเอาของตัว วีเทคมาใส่ได้เลยรึปล่าวครับ
    เท่าที่รู้มาว่าจานตัววีเทคมันใหญ่กว่า จานรุ่น Exi และผมขอถามด้วยอีกนะครับ
    ว่าจะแปลงเบรคหลังเป็นดิส ได้มั้ยครับ ........แล้วถ้าทำทั้งหน้าและหลังด้วยเลย
    ราคาพร้อมเสร็จ ประมาณเท่าไร และผมก็สนใจชุดเบรคของ H22 ด้วยครับ

รบกวนขอข้อมูลเรื่องราคา และร้านที่ไว้ใจได้ด้วยครับ พี่ๆ ผมอยู่แถวๆอ่อนนุชครับ

ขอบพระคุณพี่ๆทุกๆท่านล่วงหน้าครับ

2. [/COLOR]
    จานไม่เท่ากันครับ ใส่ด้วยกันไม่ได้

ถ้าจานไม่เท่ากัน คาร์ลิปเปอร์ก็ใส่ด้วยกันไม่ได้อีกนั่นแหล่ะ

เบรคหลังแปลงได้ครับ ซื้อยกสวิงอาร์มมาได้เลย สาม สี่พันบาท

เบรค H22 รวมค่าแรง จบไม่เกิน 5 พันยาทครับ เฉพาะคู่หน้า

แต่ต้องเปลี่ยนทั้งคอม้าด้วยนะครับ คอม้าตัววีเทค กับไม่เทค มัน

ไม่เหมือนกันครับ

แถวอ่อนนุช ติดต่อจารย์หึ่มน่าจะได้ครับ เบอร์ 081 420 6427

3. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ข้อมูลดีครับคุณเต้ ขอบคุณครับ

4. Jessy_EK

184
    0
    0
    ขอบคุณคร้าบ

5. EK8155

EK8155 New Member Member

183
    12
    0
    ครูเจษไปที่ อ.หึ่มก้อดีคับผมก้อเปลี่ยน H22 ที่นี่แระ
    ถ้าไม่ใช่รุ่น Vtec ก้อเปลี่ยนทั้งคอม้าคับ

6. aof_za100

aof_za100 New Member Member

275
    2
    0
    ข้อมูลชัดเจนมากดรับ

7. Jessy_EK

184
    0
    0
    ขอบคุณครับโทรไปแล้ว แต่ไม่รับสายเลยอ่ะคร้าบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้