รบกวนหน่อยคับรถสตาร์ดติดยากคับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย bandro, 26 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bandro

bandro New Member Member

38
    0
    0
    รถผมสตาดติดยากคับต้องสตาด2ทีถึงจะติด
    กลัวไดสตาดจะพังซะก่อน
    เวลาติดแล้วก็ต้องเยียบคันเร่งช่วยถึงจะปกติ
    เวลาติดแล้วก็วิ่งปกติคับ หัวเทียนเพิ่งเปลี่ยน
    หรือว่าจานจ่ายไม่ดีคับ
    แล้วตั้งไฟเขาตั้งกันยังไงคับ
    รบกวนผู้รู้ด้วยคับ

2. toom evo

toom evo New Member Member

587
    2
    0
    รถอะไรอ่ะคับ แล้วรุ่นไหนอ่ะ

3. bandro

38
    0
    0
  4. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ลองเอาคีมบีบที่สายไหลกลับ ดูครับ
    ถ้าสตาดง่ายขึ้น แสดงว่าเรกกุเรตรั่วครับไม่อั้นน้ำมัน

5. bandro

38
    0
    0
    แรงดันปกติคับ ดูจากเกจวัดอ่ะคับ

6. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ตอนสตาร์ทมีเสียงมอเตอร์สตาร์ทพยายามจะทำงานหรือเปล่าครับ
    ถ้าไม่มีเสียง ให้ตรวจจสอบ โซลินอยล์ของชุดมอเตอร์สตาร์ทครับ
    แต่ถ้าเสียงมอเตอร์สตาร์ทพยายามสตาร์ทลากยาวๆแต่ไม่มีแรง ตรวจสอบชุดมอเตอร์สตาร์ทและแบตเตอรี่

---------- Post added at 08:39:56 ---------- Previous post was at 08:39:42 ----------

ตอนสตาร์ทมีเสียงมอเตอร์สตาร์ทพยายามจะทำงานหรือเปล่าครับ
    ถ้าไม่มีเสียง ให้ตรวจจสอบ โซลินอยล์ของชุดมอเตอร์สตาร์ทครับ
    แต่ถ้าเสียงมอเตอร์สตาร์ทพยายามสตาร์ทลากยาวๆแต่ไม่มีแรง ตรวจสอบชุดมอเตอร์สตาร์ทและแบตเตอรี่

7. bandro

38
    0
    0
    แบตเพิ่งเปลี่ยน คับ มันสตาร์ดปกติเหมือนตอนยังไม่มีอาการคับ
    แต่ว่ามันติดยากอ่ะคับ

8. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ตรวจสอบไดสตาร์ทก่อนครับ
    ว่าแปรงถ่านหมด หรือบูทแกนโรเตอร์ สึกหร่อหรือไม่ก่อนครับ
    หรือโซลินอยล์ของไดสตาร์ทไม่ทำงาน เริ่มเสื่อมสภาพก็เป็นไปได้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้