ถามเรื่องค้ำล้างหลังหน่อย

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย EK พาเพลิน, 26 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. EK พาเพลิน

EK พาเพลิน New Member Member

144
    0
    0
    มีใครใส่แบบนี้อยู่บ้างครับ ขออนุญาติเจ้าของรูปนะครับ
    ใส่แล้วไปไงบ้าง มันดี สวย เทห์ มันให้ความรู้สึกทางด้านไหนมากกว่านะครับ
    อยากลองดูเห็นขายกันอยู่ 8,xxx เลยอยากถามดูก่อนนะครับ
    ขอความรู้หน่อยครับ
    ถ้ามันดีกะว่าจะลงทุนซื้อมาซักอัน แล้วก็อปแบบทำเองซะเลย ฮิๆๆ ดีมั้ย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 พฤศจิกายน 2009
  2. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ความสวย และหายาก มาอันดับหนึ่งเลยครับ

ที่ตามมาติด ๆ ก็คือ ช่วยเรื่อง ความแข็งแรง เสมือนใส่ค้ำหลังล่างอันนึง

อีกอันที่ได้มาอีกอัน ก็คือ สามารถใส่กันโคลงหลัง Type R ได้ โดยไม่ต้องกลัวตัวถังฉีก

เพราะยึดประกับกันโคลงหลังกับอันนี้ ช่วยดาม และกระจายแรงไปได้เยอะเลย

ส่วนเรื่องซื้อมาก๊อป ก็น่าสนใจครับ

แต่ต้องหาวัสดุให้ได้ดีใกล้เคียงครับ ไม่งั้น จะได้แค่ความสวยงามอย่างเดียว

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 พฤศจิกายน 2009
  3. ballasung

ballasung New Member Member

283
    1
    0
    ในรูปสวยมากมายครับ เห็นแล้วอยากใส่บ้าง

4. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    สวยมากๆคับ อยากใส่เหมือนกันคับ

5. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    สวยจริงๆครับ

6. NT.SHOP

NT.SHOP New Member Member

523
    1
    0
    สะดุด ตาดีครับ สวย ๆ แจ่ม ๆ ดี ก๊อบแล้วอย่าขาย แพงเด้อ อิอิ

7. tonpai

tonpai New Member Member

277
    37
    0
    สวยมากครับ

8. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    เค้าเรียก Sub Frame คร๊าบ

ค้ำหลังล่างมันอีกอย่างนึง

เอ้า หาไม่ยากครับ

คนที่ขายตอนนี้ที่จำได้นะ

-Ton-Subframe

-G type R

-อาจารย์ หึ่มก้อมี

-DREAM (M.K.)

หรือใครจะเอา pm มาที่ผมก้อได้

ยี่ห้อตามรูป ASR เลือกสี ได้

15 วันได้ของ เอามะ

ผมแพงกว่า คนอื่นนะ

Air Flade

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 พฤศจิกายน 2009
  9. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    สวยมากคับ อยากได้ๆ

10. G.MUGEN

G.MUGEN New Member Member

427
    19
    0
    ถามนิดนึงครับ ถ้าจะใส่ตัวนี้ ต้องถอดค้ำล่างหลังอันเดิมออกก่อนป่ะ

11. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    มาทาง Air Freight ค่าขนส่งอ้วกเรยงับ

แถมโดนภาษีอีก แพงขึ้นไปหลายพันเลย

รายละเอียดปลีกย่อย ของการนําเข้าสินค้าพวกนี้ต้องถามพวกเซียนๆ E bay เค้าละครับ ว่ามีวิธีหลบหลีกกันยังไง ให้เสียน้อยที่สุด

ผมพอเป็นครับ เพราะนําเข้าของจากทาง จีน ไต้หวัน อยู่ แต่ทางเรือนะ ^^

12. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0
    ในรูปนี้น่าจะเกือบครบละมั๊งคับ ขาดค้ำล่าง BEAK กันโคลงหลัง ถ้าครบเซ็ท 2หมื่น ไม่น่าจะอยู่นะคับ

13. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    รอชมนะครับ

14. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ส่วนใหญ่จะใส่ค้ำล่างได้ครับ ถอดค้ำล่างเดิมออกก่อน ใส่ตัวซับเฟรมเข้าไป แล้วค่อยใส่ค้ำล่างอีกที

15. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ใส่แล้วสวยมากครับ มันจะออกแนวโหดๆดุๆ ส่วนตัวผมชอบมากลเย ต้องใส่กับปีกนกอลูมิเนียมด้วยนะ จะหล่อมาก :D:D
    สามารถใส่กับค้ำล่างได้ทุกแบบครับ มันจะมีน๊อตตัวยาวๆมาให้อยู่แล้วครับ

---------- Post added at 10:29:09 ---------- Previous post was at 10:28:52 ----------

ใส่แล้วสวยมากครับ มันจะออกแนวโหดๆดุๆ ส่วนตัวผมชอบมากลเย ต้องใส่กับปีกนกอลูมิเนียมด้วยนะ จะหล่อมาก :D:D
    สามารถใส่กับค้ำล่างได้ทุกแบบครับ มันจะมีน๊อตตัวยาวๆมาให้อยู่แล้วครับ

16. จริง ๆ เค้าเรียกว่า Sub Frame ครับ ราคาของไต้หวัน หรือจีนตกอยู่
    ประมาณ 5 - 6 พันบาท ของแท้ 8 พันกว่าบาท แต่ผลิตที่โรงงานเดียวกัน

ส่วนเรื่องใส่แล้วจะรู้สึกว่าดีกว่าไม่ใส่ไหม ตอบตามตรงว่าไม่รู้สึกครับ เพราะ
    บอดี้หลังเหล็กดุ้นขนาดนั้น เลี้ยงให้ตายยังไงก็ไม่บิดตัว อีกอย่างนึงปีกนกและ
    โช๊คก็รับแรงไปแล้วด้วยส่วนนึง

ที่ใส่ ๆ กันส่วนมากจะเน้นสวยงาม และอาจจะเพิ่มความแข็งแรงให้เหล็กกันโคลง
    เท่านั้นครับ ถ้าใส่เอาสมรรถนะ ใส่ค้ำเหล็กกันละ 700 - 800 ก็ให้ผลเหมือนกัน

แต่ถ้าจะเอาความสุด ความหล่อ ก็ต้องจัดครับ

---------- Post added at 10:44:11 ---------- Previous post was at 10:43:50 ----------

จริง ๆ เค้าเรียกว่า Sub Frame ครับ ราคาของไต้หวัน หรือจีนตกอยู่
    ประมาณ 5 - 6 พันบาท ของแท้ 8 พันกว่าบาท แต่ผลิตที่โรงงานเดียวกัน

ส่วนเรื่องใส่แล้วจะรู้สึกว่าดีกว่าไม่ใส่ไหม ตอบตามตรงว่าไม่รู้สึกครับ เพราะ
    บอดี้หลังเหล็กดุ้นขนาดนั้น เลี้ยงให้ตายยังไงก็ไม่บิดตัว อีกอย่างนึงปีกนกและ
    โช๊คก็รับแรงไปแล้วด้วยส่วนนึง

ที่ใส่ ๆ กันส่วนมากจะเน้นสวยงาม และอาจจะเพิ่มความแข็งแรงให้เหล็กกันโคลง
    เท่านั้นครับ ถ้าใส่เอาสมรรถนะ ใส่ค้ำเหล็กกันละ 700 - 800 ก็ให้ผลเหมือนกัน

แต่ถ้าจะเอาความสุด ความหล่อ ก็ต้องจัดครับ

17. LitTle_Eye

LitTle_Eye New Member Member

355
    12
    0
    รถพี่ไม่ต้องใส่ก็โหดแล้วครับพี่ :D:D:D ถอดมาให้น้องๆยืมโหดมั่งได้ป่ะ

18. G.MUGEN

427
    19
    0
    ของเดิมผมมันใส่ค้ำล่างของ SKUNk2 ทีนี้ไม่รู้ว่าในรูปที่แนบมานี้ยังพอใส่ได้มั้ยครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 พฤศจิกายน 2009
  19. G.MUGEN

427
    19
    0
    UP หน่อยครับ

20. ballasung

283
    1
    0
    สุดอะเหนือปีกนกมีแผ่นคาร์บอนด้วย สวยมหาศาล

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 พฤศจิกายน 2009
  21. ballasung

283
    1
    0
    ตอนไปรับโช๊คหน้ากับปีกนกดันไม่ได้เจอพี่เลยอดยลโฉม TEC BO เลย หวังว่าคงได้มีโอกาสพบครับพี่

22. kungking5

1,661
    287
    0

ได้ครับ รู้สึกว่า เค้าจะมีน็อตยาวมาให้ด้วย ก็เปลี่ยนใส่น็อตยาวอ่ะครับ

ใส่เส็ดแล้วถ่ายรูปมาให้ดูด้วยน่ะครับ

23. G.MUGEN

427
    19
    0
    ขอบคุณมากครับ ถ้าอย่างนั้นพอสั่งเพื่อนๆ พี่ๆ คนใหนได้บ้างครับ ราคาเท่าไหร่ และใครมีของเลยบ้างครับ อยากได้ 1 ชุดครับ เอาสีทองนะครับ

24. kungking5

1,661
    287
    0
  25. G.MUGEN

427
    19
    0
  26. G.MUGEN

427
    19
    0
    ขอบคุณมากนะครับ

27. love ek lev

love ek lev New Member Member

51
    0
    0
    อยากได้ครับสวยดี ช่วยเรื่องความปลอดภัยด้วย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้