แนะนำร้านย้ายมิกซ์ให้ทีครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ee_somnuk, 26 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ee_somnuk

ee_somnuk New Member Member

30
    1
    0
    อยากจะย้ายมิกซ์แต่ไม่รู้ว่าที่ไหนทำเนี๊ยบๆดีครับกับ B14 /99 NGV FIX Mixer แนะนำทีครับ แถวเพชรเกษม(บางแค - อ้อมน้อย) พระราม 2 หรือประชาอุทิศ(ราษฎร์บูรณะ) หรือใครทำเป็นจะรับทำก็ได้นะครับ ตอนนี้ก็ขับได้ดีในระดับนึงแต่อยากให้มันดีกว่านี้เพราะลักษณะมิกเซอร์ผมมันพิกลๆ ไม่แน่ใจว่าการย้ายกรองเปลือยออกไปนี่เรียกว่ามิกเซอร์หรือเปล่านะครับ คิดว่าใช่จากที่อ่านๆมา และราคาประมาณเท่าไหร่(ท่อสแตนเลส) เคยมีเพื่อนๆในนี้แนะนำให้ย้ายหน่ะครับ ตอนมีพอมีกำลังทรัพย์นิดหน่อยเลยอยากจะทำ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    ติดตั้งกรองกันอย่างนี้เรยยย หุหุหุ

ผมมีช่างที่ทำได้แต่อยู่รังสิตอ่าครับ

3. dekrca

dekrca New Member Member

133
    3
    0
    ห้องเครื่องสะอาดจัง ผมอยากทำให้สะอาดแบบนี้มั้งฮะมีที่ไหนรับทำมั้งอ่า

กลัวทำแล้วเครื่องรวนโดนสายไฟอ่าาาฮะ

4. ee_somnuk

30
    1
    0
    ไกลไปนิดอ่ะครับ ทำงานตลอดกะว่าแบบว่าเช้าขับไปทิ้งไว้ เย็นไปรับกลับไรงี้อ่ะครับ ยังไงก็ขอบคุณครับ

5. ชูวงศ์

ชูวงศ์ New Member Member

9
    0
    0
    ลองดูอู่ช่างเล็กลาดกระบังครับ

6. kiattisaksuk

kiattisaksuk New Member Member

20
    1
    0
    ไม่ต้องย้ายครับเพียงแต่เดินท่อแก็สเข้ากับ air flow โดยตรง และก็ติด mixer ทีปากกล่องกรองก่อนเข้ากรอง

7. AE_B11

AE_B11 New Member Member

155
    67
    0
    อู่หยู่ถนนกาญจนาภิเษกครับ ตรงข้ามกับสมาคมชาวปักได้ครับ เบออยู่ด้านล่างครับ

8. ee_somnuk

30
    1
    0
    ขอบคุณครับ ต้องเอารถไปให้ตีราคาหรือเตรียมของก่อนเปล่าครับ เพราะเดี๋ยวต้องเอารถไปตรวจสภาพแก๊สที่ทาคูนิ เผื่อจะแวะไป หรือถ้าดูแล้วพอตีราคาได้ก็ประมาณให้ผมหน่อยก็ได้นะครับจะได้เตรียมไปถูกครับ ขอบคุณมากครับ

9. AE_B11

AE_B11 New Member Member

155
    67
    0
    ทาคูมิเคารู้จักอู่ครับ

10. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    มีแถว พระราม 2 มิกซ์ โทซากิ ครับ ให้ เค้าจัดการให้ ( ถ้า อะไหล่ เค้าคบ )
    แต่มี ข้อเสีย สำหรับ กรอง เปือย จะมีเสียงดัง วิท ๆ ๆ ๆ เหมือนเป่านกหวีด เวลาออกตัวเบา ๆ
    หรือ แถว รังสิต อันนี้ ชัวร์ ป๊าด

11. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    เรื่อง ย้าย มิกส์ นี่พี่ติ่ง

เชื่อ มือ ได้ เลย ครับ

จริง ๆเราไม่ควรให้ความสำคัญ กับมิกซ์ มากเท่าไหร่

เอา ไว้ ขอบ ๆ โต๊ะก็ ได้ ครับ

แต่ เหล้า ต้อง อยู่ ตรง กลาง โต๊ะ

เพราะ ใคร เดิน มา ชน

แล้ว จะ ตก แตก ยาก

5 5 +

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้