แบตพังคับ ใช้แบตยี่ห้ออะไรดีคับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Win..., 25 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Win...

Win... New Member Member

794
    10
    0
    รบกวนหน่อยคับ ใช้แบตยี่ห้ออะไรดีคับ

เลือกไม่ถูก

รบกวนขอความคิดเห็นหน่อยคับ :D:D

2. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    spoon คราบบบบบบบบบบบบบ.....อิอิ
    แต่ของผมใช้ GS อะ..แง้วๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 พฤศจิกายน 2009
  3. Win...

Win... New Member Member

794
    10
    0
  4. Nung_Maesot

Nung_Maesot New Member Member

831
    2
    0
    ตอนนี้มีหลายยี่ห้ออะนะคับ
    ผมว่าขึ้นอยู่กับงบประมาณมากกว่า

ถ้าทนทานคุ้มค่าตอนนี้ก็เป็นพวก GS DAIMOND หรือ PUMA แบบแห้ง อะคับ

5. Nung_Maesot

Nung_Maesot New Member Member

831
    2
    0
    ตอนนี้มีหลายยี่ห้ออะนะคับ
    ผมว่าขึ้นอยู่กับงบประมาณมากกว่า

ถ้าทนทานคุ้มค่าตอนนี้ก็เป็นพวก GS DAIMOND หรือ PUMA แบบแห้ง อะคับ

6. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    ขาย เกือบทุกยี่ห้อ

ราคาเริ่มต้น 1200 บาท. ยี่ห้อ บอส

สนใจ pm มาก็ได้คับ

7. TonGGy

TonGGy New Member Member

298
    3
    0
    ป๋มใช้ แบต Maintenance Free ของ Yuasa คับ ^^

8. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    Bosch แบบแห้งครับ ลองแล้วดีจริง

9. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    ผมใช้ ATLAS ครับ บริษัทเดียวกัยว Puma แต่มันไม่โฆษณาใช้นานดี เป็นแบตแห้ง 100% ไฟแรงมั่กๆ

10. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ผมใช้3เค ก้อokคับ แต่puma-gs ดียิ่งกว่าคับ

11. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

เราใช้ GS คะ

12. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    ถ้าชอบเปิดกระโปรง ก็เอาแบบน้ำครับ จะ GS 3K FB อะไรก็ได้ ทนพอกันถ้าดูแลน้ำกลั่นดีๆ 2 ปีสบายๆ ราคาไม่เกิน 2000 ส่วนผมชอบแบบนี้เพราะว่าผมชอบเปิดกระโปรง ทำนู่นทำนี่ อย่าคิดลึก :D :D

ถ้าไม่อยากไปยุ่งกับมันมากก็พวกแบตแห้ง ยี่ห้อก็ตามที่ข้างบนบอกเลย แต่ผมไม่ชอบแบบนี้ เพราะไม่ได้เปิดกระโปรง :D

13. ขายทุกอย่างจริง ๆ นะเมิงเนี่ย

ส่วนตัวผมใช้โบลิเดนอยู่ครับ เด๋วถ้าหมดชุดนี้คงจะเปลี่ยน
    ไปใช้ Puma หรือ Bosch ดูบ้าง

14. khu50

khu50 New Member VIP

288
    10
    0
    ลองใช้ Panasonic ดูก้อดีนะครับ 2 ปีกว่าแระ มันยังม่ะพังเลยอ่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้