ขอคำแนะนำอู่ครับอยากเปลี่ยนเกียร์m/tเป็นa/t

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย ros, 24 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ros

ros Guest

0
    0
    0
    รบกวนขอคำแนะนำเรื่องอู่หน่อยครับรถผมปี98เป็นเกียร์m/tเอยากจะเปลี่ยนa/t
    มีท่านใดพอจะพอจะทราบหรือแนะนำอู่ที่รับเปลี่ยนไหมครับและที่สำคัญรับเทิรน
    เกียร์ด้วยยิ่งดีจะได้ประหยัดงบขอคุณมากนะครับ

2. ***ARSHAVIN***

***ARSHAVIN*** New Member Member

320
    21
    0
    0816232721ลองโทรหาดูคับค่าแรงถูกดี

3. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    ดีเลยคับ ผมกำลังอยากจะเปลี่ยน a/t เป็น m/t อยู่พอดีเลย ยังไงโทรมาคุยกันนะคับ086 723 7230 [email protected]

4. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    ยังไงใครมีคำแนะนำ ช่วย หน่อยนะคับ ปี 99 ของผมเป็น ออโต้ แล้วที่พี่เค้าจะเปลี่ยนเป็น เมนวล ปี 98 ถ้าจะเปลี่ยนกันต้องมีใคร ซื้อของเพิ่มหรือ อะไรใส่กันไม่ได้มั้ง

5. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    ไม่น่ามีปัญหานะ ว่าแต่เครื่องรหัสเดียวกันปะ

6. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    ตรงรุ่นเลยอะ....สับกันได้เลยคราบบบบบบบบบบบบ จัดไปๆๆๆๆๆ

7. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0

ค่อนข้าง วุ่นวาย นิดหน่อย

ระหว่าง เกียร์ ปี 98 กับ 99

ที่ต้องเปลี่ยนแลกกันเลย

-เกียร์

-สายไฟ+กล่อง

-เขาไอดี

* ข้อแตกต่าง ของ ระหว่าง 98 กับ 99 ของ ปี 99 ขึ้นไปมันเป็น เกียร์ auto ไฟฟ้า

แต่ ของ ปี 98 มันเป็น เกียรื ใน ระบบ เกียร์ auto

ถ้าหากเป็น เกียร์ mt เหมือนกัน ต่างกัน ที่ ฝาครอบวาล์ว ดำ กับ ขาว

8. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    ตามนั้นเลยครับไม่ยุ่งยากมาก เอาจอดคู่กันทำไปพร้อมๆกันเลยสบายครับ ที่ต้องแลกอีกสองอย่างคือ ชุดปั๊มครัชตัวบน ล่าง แล้วก็ขาเบรกขาครัชแลกกันไปเลยก็เนียนแล้ว จ้า

9. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ก่อนแรกก็ขอลองกันให้พอใจก่อนนะครับ จะได้ไม่มีปัญหาที่หลัง

10. สลับกันได้ แต่ต้องรื้อกันยกใหญ่พอสมควรเลยครับ
    แบบที่หึ่มมันบอกไว้นั่นแหล่ะ เซ็นเซอร์ของเครื่อง
    ทั้ง 2 ปีมีไม่เท่ากัน สายไฟไม่เหมือนกัน กล่องก็
    ไม่เหมือนกันครับ

ต้องรื้อมาทั้งหมด ถึงจะสลับกันได้แบบไม่มีปัญหาครับ

ส่วนจะทำที่ไหนดี มองไปมุมล่างขวา ในช่องลายเซ็นต์
    ผมได้เลยครับ

11. punkskate007

3,546
    1
    0
    โอ้ สงสัยต้องลองให้ สาสมใจกันก่อน แล้วในขณะที่ลองนี้ ต้องสังเกต อาการอะไรเป็นพิเศษป่าวอะคับพี่กอฟ

12. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

เหอะๆๆ:D

13. ROS

ROS Guest

0
    0
    0
    พอจะมีใครอยากเปลี่ยนอีกมั่งไหมครับผมไม่อยากจะสับเปลี่ยนมากกลัวเวลา
    ใช้ไปแล้วเดี๋ยวมันจะมีปัญหาจุกจิกแต่หากเพื่อนๆพี่ๆคิดว่าไม่มีปัญหาก็okครับ
    แต่ใจก็อยากจะให้มันตรงรุ่นอะครับ

14. App_si

App_si New Member Member

33
    0
    0
    กำลังหาเกียร์ mt อยู่คับ รถผม body 98
    แต่วางเครื่อง ฝาขาว Lev เศร้าๆๆ
    แต่ถ้าอยากแลกยินดีคับ
    0-81584-5181 เน
    รามอินทรา คับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 พฤศจิกายน 2009
  15. ros

ros Guest

0
    0
    0
    มีแต่คนใช้ เครื่องlev กันทั้งนั้นเลย อะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้