ไปเจอมาคับ ไฟหรี่ในโคม สำหรับNVโคมไฟเบ้าคับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย aek_aya, 22 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aek_aya

aek_aya New Member Member

142
    1
    0
    ตอนแรกตั้งใจจะเจาะฝังหลอด LED ในโคม ทำเป็นไฟหรี่คับ
    พอไปถึงร้าน ไปเจอไฟหรี่สำเร็จ ไม่ต้องเจาะโคม เพียงแต่ต้องต่อสายอย่างเดียวคับ
    แต่หลอดที่ให้มาเป็น24V ต้องหาหลอดใหม่คับ
    เอามาฟากเพื่อนๆพี่ๆที่อยากใส่คับ ผมได้มา 120 คับ

2. aek_aya

142
    1
    0
    ใส่ก่อนที่จะใส่หลอดไฟคับ แล้วก็ต่อสาย
    (ของผมแปลงหลอดไฟนิดหน่อยคับ)

3. payayam

payayam New Member Member

702
    13
    0
    แหล่มเลยคับ ว่าแต่ท่านได้มาจากไหนหรอใกล้บ้านป่าว เสนา มีมะ อิอิ น่าลองเปิดให้เห็นหน่อย อยากชมอะ

4. อั้มลูกตานันต์

อั้มลูกตานันต์ Active Member Lady Member

716
    31
    28
    แจ๋วเลย

ไม่ต้องเจาะ

ลองใช้นานๆ แล้วเป็นไงมั่งคับ บอกหน่อย

5. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    แจ่มมากๆ เลย

ไม่ต้องเจาะโคม ไฟเบ้าเดิมก้อใส่ได้

6. aek_aya

142
    1
    0
    ตอบพี่ยุ่นคับ

ผมได้มาจากร้านตรงข้าม ธ.ธนชาติ ที่อยุธยาคับ ไม่รู้ร้านหน้าเสนามีขายป่าว ไม่ได้เข้าไปเหมือนกันคับ

ไฟตอนเปิดเหมือนรถทั่วไปคับ ไฟสว่างทั่วทั้งโคม ไม่เหมือนบางรุ่นที่สว่างอยู่จุดเดียว

ถ่ายรูปให้ดูไม่ด้ายคับ ผมไม่มีกล้องดิจิตอล มีแต่มือถือ กล้องมือถือเก่าๆของผมมันสู้แสงไม่ด้ายคับ 555.....

ตอบคุณอั้มลูกพ่อนันด์คับ

ใส่ตอนแรกผมก็กลัวมีปัญหาคับ ใช้คืนแรกผมออกมาดูบ่อยมากคับ กลัวช็อต ! แต่ก็okดีคับไม่เป็นไรเลย สายไฟก็ไม่พองคับ

ตอนนี้ก็ใช้มาเดือนได้แล้วคับ ยังเหมือนเดิม ยางครอบหลอดไฟ(เอามาจากในเรือนไมค์)ก็ไม่ละลายคับ

ขนาดสริป(ท่อหด) ก็ไม่มีอาการอะไรเลยคับ .....>>>ผมใช้รถตอนกลางคืนวันละ2ชม.ติดต่อคับ<<<.....

7. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    เมื่อก่อนเคยใช้ค้าบ
    แต่น้ำมันเข้าอ่ะครับ
    ตรงสายไฟที่เดินออกมาจากโคม
    ปกติจะมียางครอบอีกชั้นนึง
    แต่พอมีสายไฟอีกเส้น
    มันปิดไม่สนิทครับ
    ใช้นานๆ แล้วน้ำเข้าครับ โคมดำเลย
    เสียค่าล้างโคมอีกหลายร้อย
    ตอนแรกกะจะเจาะรูที่ยางครอบแล้วเอากาวยางทา
    แต่ไม่อยากทำลาย เลยไม่ได้ใช้
    :)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 พฤศจิกายน 2009
  8. อั้มลูกตานันต์

อั้มลูกตานันต์ Active Member Lady Member

716
    31
    28
    แจ่มแจ๋ว

9. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    แถวอาคารศรีวรจักรก็มีนะครับผม
    ทางที่ดีจุดนั้นเอาซีรีโคนอุดด้วยจะดีมากครับ

10. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    แถวอาคารศรีวรจักรก็มีนะครับผม
    ทางที่ดีจุดนั้นเอาซีรีโคนอุดด้วยจะดีมากครับ

11. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    ผมเคยใส่แล้วหลอดมันซีดไวมากๆเพราะมันทนความร้อนจากไฟหน้าไม่ไหวจะให้ดีต้องต่อต่างหากผมถอดออกแล้วครับ

12. virus_x

virus_x New Member Member

483
    3
    0
    แหล่มมากครับ แต่เสียดายผมเปลี่ยนไปเล่นของนอกและ

13. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ลองขอกล้องใครถ่ายรูป แหล่มๆมาให้สมาชิกดูหน่อยครับ
    จาได้เอาตัวอย่างมั่ง

---------- Post added at 21:42:37 ---------- Previous post was at 21:42:15 ----------

ลองขอกล้องใครถ่ายรูป แหล่มๆมาให้สมาชิกดูหน่อยครับ
    จาได้เอาตัวอย่างมั่ง

14. Kc1.6SLX

Kc1.6SLX New Member Member

520
    2
    0
    สวยดีครับใสแล้วมีปัญหาอะไรไหม

15. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
  16. aek_aya

142
    1
    0
    รูปมาแล้วคับ

ช้าไปหน่อยนะคับสำหรับรูป พอดีแฟนผมจะรับปริญญา แม่แฟนก็เลยไปถอยกล้องใหม่มา
    ผมเลยถือโอกาสไปยืมมาถ่ายซะ:p

อัฟหน่อยคับ ใช้มาถึงวันนี้ยังไม่มีปัญหาเลยคับ สภาพยังเหมือนเดิมอยู่:)

17. แจ่ม............

18. Boomey

Boomey New Member Member

192
    2
    0
    ติด ไฟ แฟลช
    สิคับ
    สวยดี

19. kaset

kaset New Member Member

6
    0
    0
    แจ่มๆๆ

20. Crazy_m

Crazy_m New Member Member

93
    0
    0
    ไปเดินคลองถม กะอาคารศรีวรจักร ไม่เจอ เยย เดินหายหลายรอบ อิอิ อยากได้ แจ่มดี

ใครรู้มั่งอยู่ร้านแถวไหน

21. ปลาคราบ

ปลาคราบ New Member Member

267
    20
    0
    สวยดีครับผม

22. gar555

gar555 New Member Member

71
    0
    0
    โอ้พระเจ้าจอร์ดมันยอดมากต้องไปหาใส่มั้งแล้วพรุ่งนี้เลยรอช้าไม่ได้และ อิอิ

23. Crazy_m

Crazy_m New Member Member

93
    0
    0
    เหอๆ ไปมา 3 รอบกว่าจะเจอ

อยู่ในตึกศรีวรจักร ในร้านมี 2 แบบ

1.แบบ หลอดเล็ก (รูปที่เจ้าของกระทู้โพส)
    2. แบบ หลอดใหญ่
    [​IMG][/url][/IMG]

24. NooM Cobra

NooM Cobra New Member Member

771
    32
    0
    เคยใส่ครับ ไม่มีปัญหาอะไร
    แต่ต้องหาหลอดดีๆ ใส่นะครับ
    ถ้าหลอดไม่ดีสีที่เคลือบหลอดมาไหม้ครับ

---------- Post added at 21:56:43 ---------- Previous post was at 21:56:23 ----------

เคยใส่ครับ ไม่มีปัญหาอะไร
    แต่ต้องหาหลอดดีๆ ใส่นะครับ
    ถ้าหลอดไม่ดีสีที่เคลือบหลอดมาไหม้ครับ

25. Nitcha

Nitcha New Member Member

640
    1
    0
    เคยเห็นแบบที่ใส่ไฟหรี่ในโคมสำเร็จรูปเรียบร้อยแล้วอ่ะครับ 500 บาทที่ตลาดนิืนจา ชลบุรี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้